• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Em hiểu sai rồi nhé, only 0 digits: chỉ duy nhất những số 0 chứ không phải là không nhập nhé.
Posted via Mobile Device

Cám ơn bạn rất nhiều. Nhưng vấn không được rùi. Thôi kệ nó vậy, đợi khi nào rảnh up FW sau.

vẫn 0 đc bạn ak.nó vẫn đòi code. . .click 0000 hay 00000000 vẫn báo sai vsf bj đơ luôn. . .bực mình nên up lại FW và nan giải là ở đây. . . . lúc Update_Service ..... download hoàn tất ..instal chỉ đc 1 nửa là nó báo lỗi kết nối ... mình làm đj làm lại cũng chỉ chạy đc 1 nửa nó lại báo lỗi kết nối . . . và thành quả bây h có đc là. . . bật máy 0 còn hiện ra logo sony mà chỉ sáng màn hình 2.3s rồi tắt ( lặp đj lặp lại ) =====> có bác nào biết bệnh con P9 của mình là gì 0 và cách khác phục

vẫn 0 đc bạn ak.nó vẫn đòi code. . .click 0000 hay 00000000 vẫn báo sai vsf bj đơ luôn. . .bực mình nên up lại FW và nan giải là ở đây. . . . lúc Update_Service ..... download hoàn tất ..instal chỉ đc 1 nửa là nó báo lỗi kết nối ... mình làm đj làm lại cũng chỉ chạy đc 1 nửa nó lại báo lỗi kết nối . . . và thành quả bây h có đc là. . . bật máy 0 còn hiện ra logo sony mà chỉ sáng màn hình 2.3s rồi tắt ( lặp đj lặp lại ) =====> có bác nào biết bệnh con P9 của mình là gì 0 và cách khác phục

Của anh chưa có đủ file hệ thống. Anh gỡ seus ra chạy lại or cài vào máy khác chạy. Nếu ko đc thì se care thẳng tiến :D

Posted via Mobile Device

Bạn soạn tin nhắn: GPRS P9 gửi 191 là được. Tải về nhập 1111 lưu cấu hình tắt máy đi bật lên.ok

mình cũng bị lệch cảm ứng nè, mà ở góc dưới, bên trái thui. chỉnh hoài mà ko thể nào chọt đúng đc

mình cũng bị một số nơi, cách duy nhất là thay mới, bạn nào cảm ứng củ giá rẻ thì báo với mình nha 0983330152

Giúp mình P990i sau khi up lên fw R6E28 các bác ơi...

tình hình mình mới mua P990i này nên chưa được rành lắm.
lúc mua về thì đã tập tành hack, mod,cài mấy cái phần mềm thì vẫn đc.
:|
Nhưng khi biết máy mình la fw cũ nên đã tiến hành Up fw thông wa SEUS.
Up thành công lên R6E28 và sd bình thường, chỉ có điều không thể nào cài được thêm bất kỳ phần mềm, úng dụng hay game nào cả như( CapSwitch, X-plore, Swiss Mg, opera pdf +,games,... thậm chí cả Opere mini Java lun) mặc dù có lùi time lại, format thẻ cũng ko đc.
:((
Cứ đang intalling là bị văng ra, có pm mới intall hoặc intall gần xong thì văng..hix
Máy thì sd gọi ,nt nghe nhạc bt. Nhưng ko cài được thêm gì thì chán lắm, mong các bác giúp dùm. mình thanks nhìu...;;)
- 1:22' pm: Đã Update lại FM bằng Update Service, quá trình "thuận buồm xuôi gió" . Nhưng vẫn ko thể cài được Capswitch , Swissmanager hay X-plore... cứ tới bước Intalling softwave là thoát ra..đã làm hết cách->Pó tay!.

Chỉnh sửa cuối:
thứ 1 bạn cài lại time date! thứ 2 bạn phải hack xong mới cài pm dc! còn nếu ko phải 2 lỗi đó thì bạn up fw lại thử có thể tỏng quá trình up bị lỗi

thứ 1 bạn cài lại time date! thứ 2 bạn phải hack xong mới cài pm dc! còn nếu ko phải 2 lỗi đó thì bạn up fw lại thử có thể tỏng quá trình up bị lỗi
ah time mình có lùi về mà ko đc, còn fw up lai rùi, cũng vậy. còn hack thì chưa vì mu'n hack phải cài cái pm hack mà, mà cài ko đc hix
Anh phải hack sign. Anh đọc bài của vietduck nhé. Đến đó rồi có gì xử lý tiếp:D

mình có đọc mấy bài hack, nhưng trước khi hack hình như phải cài CapsSwitch_v1.1.27.sis mà máy của mình thì ko chịu cài...:((

bạn thử format lại xem trước máy mình cũng bị vậy sau khi up fw nhưng format lại là hết.sau đó đầu tiên mình cài la capswis sau đó tới x-plore và hack sign.bạn thử cài qua bộ nhớ phone,ko đc thì qua thẻ.có thể thẻ nhớ bị hỏng.or nếu bạn có back up phone bằng pc suite của sony thì phục hồi lại,nó ko làm hại fw đâu.nó chỉ phục hồi lại tin nhắn danh bạ và nhất là những phần mềm bạn đã cài trước khi up fw.khi back up xong fw bạn vẫn là mới ko ảnh hưởng j hết.mình thử rùi.bạn thử xem sao.

ah time mình có lùi về mà ko đc, còn fw up lai rùi, cũng vậy. còn hack thì chưa vì mu'n hack phải cài cái pm hack mà, mà cài ko đc hix

mình có đọc mấy bài hack, nhưng trước khi hack hình như phải cài CapsSwitch_v1.1.27.sis mà máy của mình thì ko chịu cài...:((

Khi cài anh ấn detail thấy tgian sign của pm. Anh chỉng time về khỏang đó là cài đc

Posted via Mobile Device

bạn thử format lại xem trước máy mình cũng bị vậy sau khi up fw nhưng format lại là hết.sau đó đầu tiên mình cài la capswis sau đó tới x-plore và hack sign.bạn thử cài qua bộ nhớ phone,ko đc thì qua thẻ.có thể thẻ nhớ bị hỏng.or nếu bạn có back up phone bằng pc suite của sony thì phục hồi lại,nó ko làm hại fw đâu.nó chỉ phục hồi lại tin nhắn danh bạ và nhất là những phần mềm bạn đã cài trước khi up fw.khi back up xong fw bạn vẫn là mới ko ảnh hưởng j hết.mình thử rùi.bạn thử xem sao.
format thẻ nhớ thì mình có làm rồi( format trên máy tính xong format lai tren đt). cũng thử cài vào phone hoặc thẻ nhớ đều ko đc. mình ko backup lại rùi vì fw trước cũ rồi. SAo lạ vậy nè...
Khi cài anh ấn detail thấy tgian sign của pm. Anh chỉng time về khỏang đó là cài đc

Posted via Mobile Device

chỉnh rùi bạn, vẫn ko cài đc, có mấy pm cho intall, đang intalling thì văng ra lun....nên ko thể cài đc pm nào hết...:(

mới mua về chưa kịp làm gì không lẽ lại đổi đt khác sao. thấy đt này hay hay....anh em nào bít giúp mình với...thanks mọi người.

mới mua về chưa kịp làm gì không lẽ lại đổi đt khác sao. thấy đt này hay hay....anh em nào bít giúp mình với...thanks mọi người.

1. đầu tiên cài x- plore 1.35 ( chỉnh đúng ngày và giờ hiện tại luôn).
2. sau đó cài Capswitch 1.27, bật qua Off.
3. mở x- plore chọn menu/ tool/ configuration đánh dấu chọn vào 3 ô đầu tiên
4. chép file hack unsigned vào C/ sys/ bin
5.xong và chuẩn bị cho những nguy hiểm phía trước

Mình thì dùng cách khác.
1. Cài Capswitch 1..27 rồi bật sang off
2. Cài Swissmanager 1.70 full (không có allfiles nghe) hoặc bản 1.60 tải trong forum chỉ có 2 bản này cài được khi chưa hack thôi.
3. Mở Swiss Mgr cài đặt để hiển thị rom driver Sau đó chép Intallserver.exe vào C:/Sys/bin
4.Cài X-plore và tiếp tục hành trình mod hack :))

Mình thì dùng cách khác.
2. Cài Swissmanager 1.70 full (không có allfiles nghe) hoặc bản 1.60 tải trong forum chỉ có 2 bản này cài được khi chưa hack thôi.
3. Mở Swiss Mgr cài đặt để hiển thị rom driver Sau đó chép Intallserver.exe vào C:/Sys/bin

Có bác nào mới up FW rùi bị như mình ko? mình đã làm theo những cáh trên rồi. máy ko cài đươc Capswitch 1.1.27, và x-plore hay SwissMg... nói chung là ko thể cài được cái nào, cứ đang tới bước intalling là văng ra... kiểu này bó tay sao các bác :|

Mình thì dùng cách khác.

Nhưng anh ấy bảo hok cài đc capswitch. Đấy mới là cái khó chứ lị

Posted via Mobile Device

Nhưng anh ấy bảo hok cài đc capswitch. Đấy mới là cái khó chứ lị

Posted via Mobile Device

Đúng rồi bạn, vấn đề là chỗ đó. tính cài opera mini Java sd tạm cũng ko được. giống như pm mới bị lỗi hay khóa gì đó. ngoài cài pm ko đc thì mọi thứ ok.

Back