• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Vịt cắm vô máy để bàn mà bị zựt thì lần sau ngồi lên ghế nhớ co chân lên là hết zựt thui :), do máy để bàn nối mass kg tốt nên bị, máy nhà của tui cũng bị, lâu lâu quên chạm dzô cọng cáp USB nó zựt cho 1 phát phêêê luôn.
Posted via Mobile Device

hix vịt cũng thấy P1i bắt sóng thì dc đó Nhưng Xài ko dc mới tức .mạng fpt ko bik là chuẩn b hay g .Cứ mỗi lần bắt sóng lên luôn quả cầu chớp chớp 5 cột sóng luôn nối mang ghi conected luôn rồi mới ác chứ .Có ai bị trường hợp như em ko?:-?

Cái này mình cũng bị thường xuyên lun nè !!! gần trường mình có cái hotspot của ftp, xài P1i kết nối vô mún khìn lun !!! Mặc dù đã connected nhưng vẫn ko vô web đc !!! May mắn lắm thì vô đc trang nokia ovi để đăng nhập vô rồi ngồi ngắm, còn không thì ngồi đó ngắm 5 cột sóng lun !!! Hum nào mà đi học bỏ quên Lap ở nhà là hôm đó xem như ko có mạng :((. (mod bản tăng sóng wifi của anh Dongxanh vẫn ko xi nhê)

Có phải màn hình của P1i cũng cùng độ phân giải 320x240px nhưng kích thước màn hình vẫn nhỏ hơn của P990i phải ko các bạn?

Mình thử chuẩn G cũng có lúc vào đc. lúc ko vào đc., nhà mình cũng có modem Wifi nên mình test thấy vậy...:D
Màn hình cùng độ phân giải với P9 nhưng kích thước nhỏ hơn 0,2 inch (1 Inch = 2,54cm) nên cũng tương đối đấy, bù lại máy nhỏ gọn hơn và màn hình cũng mượt mà hơn nhiều ...
Mình mới mua 1 con của Uyenmobile, CDA thuộc US Generic Trade & UK O2, đang trong thời gian test, đã test hết các chức năng, thấy rất tuyệt ...
Hay là lấy case plastic ;;)
Cho địa chỉ đi anh gửi ra cho, tại vì trót mua mà không thích dùng nên toàn vất vạ vật
Hehe, để em nhờ anh 1 vụ rồi gửi ra 1 thể nha... :x
Thanks anh.

Có phải màn hình của P1i cũng cùng độ phân giải 320x240px nhưng kích thước màn hình vẫn nhỏ hơn của P990i phải ko các bạn?
Đúng rồi đó bạn, màn hình của P990i & P1i cùng độ phân giải 320x240px nhưng khác về kích thước. Theo mình biết màn hình của P990i kích thước là 2.7 inch còn P1i là 2.6 inch.. Nói chung là chỉ nhỏ hơn chút..

ối ối các bác!!!! vậy ra P1i giống đồ chơi kon nít thế???? Vô mạng vậy sao gọi là wifi huhu???? Lúc được lúc ko hả các bác??? Chết thật!!! Tang sóng wifi mà ko ăn nhằm lun seo??? Có cách nào khắc phục khác ko các bác???

ối ối các bác!!!! vậy ra P1i giống đồ chơi kon nít thế???? Vô mạng vậy sao gọi là wifi huhu???? Lúc được lúc ko hả các bác??? Chết thật!!! Tang sóng wifi mà ko ăn nhằm lun seo??? Có cách nào khắc phục khác ko các bác???

P1i ko tệ như vậy đâu !!! Chỉ là không bằng Laptop thôi !!! Nếu Sóng mạng không ổn định là bị rớt liền !!! (nhưng mà, dĩ nhiên đt sẽ ko bằng máy tính rồi, chỉ tính riêng cái card wifi của máy tính cũng gấp mấy lần cái card của cái đt rồi !) :D Yên tâm sử dụng đi !!! Ko sao đâu :p

Uh, giống đồ chơi lắm, bạn nên mua điện thoại khác nha ... Chúc vui nhá ...

Các bác nói nghe bất mãn quá :) đang online bằng P1 wifi nè, có bị gì đâu, chẳng qua do mây cái hostpot thôi chứ có phải do con P1 đâu.

@demo_demo: anh em nói đùa đấy. P1 kg tệ như vậy đâu.
Posted via Mobile Device

Uh, giống đồ chơi lắm, bạn nên mua điện thoại khác nha ... Chúc vui nhá ...

hehe, bad_guy nói đùa y như thệt (chác nói thiệt qué ;;)). Xài P1i vẫn ổn mà. Mình thấy, ngoài iPhone ra (con này bắt sóng mạnh hết hồn lun :O) thì cái nào cũng như cái nào thôi, không có cái nào nổi trội lắm đâu :D

P/S: cái này là theo ý mình nga :p

Đúng rồi đó bạn, màn hình của P990i & P1i cùng độ phân giải 320x240px nhưng khác về kích thước. Theo mình biết màn hình của P990i kích thước là 2.7 inch còn P1i là 2.6 inch.. Nói chung là chỉ nhỏ hơn chút..

Màn hình P9 là 2.8", còn P1, M600, W950, 960 đều là 2.6". Độ phân giải thì đều là QVGA (240 X 320px).
Đang OL và post bài trên P1 bằng wifi nè.

Posted via Mobile Device

Các bác ơi làm ơn cứu em với kon P1i ò em lâu nay vẫn ổn tự nhiên chụp hình xong.và xóa tấm hình vừa chụp thì máy hiện lên 1 thông báo " There have been problems with the capture ".:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Máy P990i không viết được tin nhắn khi đóng bàn phím

Mình mới up lại máy . Máy chạy tốt, chỉ không viết được tin nhắn ở chế độ đóng bàn phím.
Mình đã vào Text input sau đó vào Flip closed keypad thì chỉ thấy có hai chế độ None và Chinese eZiText thôi.
Bác nào biết cách chỉ em với
8-|

máy xài WM hỗ trợ wifi mạnh hơn.Sony chỉ có con p1i là đỉnh
P/S: P1i test Service sao vậy mấy bác

Các bác ơi làm ơn cứu em với kon P1i ò em lâu nay vẫn ổn tự nhiên chụp hình xong.và xóa tấm hình vừa chụp thì máy hiện lên 1 thông báo " There have been problems with the capture ".:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Thông báo đó xuất hiện khi có một (hoặc 1 vài) tấm hình chụp trong máy bị lỗi, bạn vào file manager hoặc là picture gallery xóa (những) tấm hình bị lỗi đi thì sẽ hết ngay !!! :D

P1i test Service sao vậy mấy bác

jogdial up * jogdial down jogdial down * jogdial down * (jogdial là bánh xe bên hông máy nha bạn), sau đó chọn hàng đầu tiên là vào đc test Service

P/S: lưu ý, chỉ thực hiện đc khi máy ở stand by nhá :D

Mình mới up lại máy . Máy chạy tốt, chỉ không viết được tin nhắn ở chế độ đóng bàn phím.
Mình đã vào Text input sau đó vào Flip closed keypad thì chỉ thấy có hai chế độ None và Chinese eZiText thôi.
Bác nào biết cách chỉ em với
8-|

Máy bạn hình như là máy sách tay HongKong rồi Bạn tham khảo cách chuyển CDA đi Chuyển về hàng công ty cho nó chuẩn Mà bạn post bài nhầm chỗ rồi Post sang Thảo Luận & Sử Dụng ý :-?

Back