• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Trả lời bạn Zenos

Phiên bản của bạn vẫn còn là bản cũ bạn hãy update lại đi.
Mình xài P1i một số chương trình và game máy mình vẫn không chạy được. chỉ một số chương trình là được thôi.
Phiên bản mới có system information như thế này:
PHONE
CXC162037 R9K009
BLUETOOTH
CXC162143 R1D
ORGANIZER
CXC 162108 R6G04
CDA: 162024/52 R8A

Em up lại lần nữa thì nó lên thế này
Phone:
CXC162037 R9GA001
Bluetooth:
CXC162058 R5A01
Organizer:

CXC162036 R6E28
CDA

CDA162007/2 R6E28

Nghĩa là mới nhất rồi phải ko bác ? nhưng sao từ đó cài thêm các soft thì nó báo security check nghĩa là sao vây ? ><

Nó báo như vậy là vì mấy soft đó đã hết hạn rồi!!Bạn đổi thời gian về 6 tháng hay 1 năm trước là ok!!!

Trả lời bạn bebuon09!
Mìn xài PC Suite kết nối rất tốt. bạn hãy xem lại lúc đang backup có bị lỏng dây kết nối không hoặc bạn chưa chọn điện thoại ở chế độ Phone mode để backup dữ liệu lại.

cái này em kiểm tra kỹ lắm,
hôm nay em thử cài walkman player xem sao.
nhưng khi chạy 1.py thì thấy lên nhiều error!
chạy 1 lúc disconnect. em đã edit cái file 1.py như hướng dẫn rồi
dùng xplore thì thấy nó hiện lên 2 thư mục là data và shared thôi. lúc này em kiểm tra cáp vẫn thấy bình thường.
bác nào giúp em với, em kết cái walkman player quá :(

Phiên bản của bạn vẫn còn là bản cũ bạn hãy update lại đi.
Mình xài P1i một số chương trình và game máy mình vẫn không chạy được. chỉ một số chương trình là được thôi.
Phiên bản mới có system information như thế này:
PHONE
CXC162037 R9K009
BLUETOOTH
CXC162143 R1D
ORGANIZER
CXC 162108 R6G04
CDA: 162024/52 R8A
Đây là firmware của P1i bạn ơi,firmware của P990i thì là R9GA001 là mới nhất rồi ,mình vừa check, thank for share

Nó báo như vậy là vì mấy soft đó đã hết hạn rồi!!Bạn đổi thời gian về 6 tháng hay 1 năm trước là ok!!!
Bạn làm ơn hướng dẫn mình cách đổi được ko ? mình ko rành lắm , thank ,mong hồi âm sớm

bạn vào phần detail bên tay trái xem ngày hết hạn, rùi vào date and times chuyển lại cho đúng là ok

Bạn làm ơn hướng dẫn mình cách đổi được ko ? mình ko rành lắm , thank ,mong hồi âm sớm

Ví dụ như hôm nay là: 03/06/2008 thì bạn lùi về thành: 03/12/2007,hoặc 03/06/2007... Cài chương trình.Cài xong rồi,thì đổi ngày lại bình thường!!!

Loa ngoài của P990i không có

Mình mới mua được con P990i của Hồng Kông, khi mình thực hiện cuộc gọi và nhận cuộc gọi thì không có chức năng bật loa ngoài. MÌnh đã tìm trong phần cài đặt mà k có chỗ nào bật lên được. Bạn nào biết xin chỉ giùm với. Thank!

Mình mới mua được con P990i của Hồng Kông, khi mình thực hiện cuộc gọi và nhận cuộc gọi thì không có chức năng bật loa ngoài. MÌnh đã tìm trong phần cài đặt mà k có chỗ nào bật lên được. Bạn nào biết xin chỉ giùm với. Thank!

Lúc nhận hay nghe cuộc gọi đc rồi,thì bạn ấn vào chữ phone trên đầu >> Chọn Transfer sound >> Nhấn vào cái loa (Speaker)>> LÀ okie,chúc bạn vui!!

Mình làm cách trên rồi mà nó vẫn thế bạn à :( ko có cách nào sao ? ><
Details của nó thế này:
Certificate information could not be understood
Name:General Sign
Issued by:Leftup At OPDA GROUP'S Root Cert for Symbian Ó
Efective from: 2/3/2008
Expires on:2/3/2028 (chắc chắc là đã sign)
Finger Print: 5B:BD:01:05:6B:74:B3:E7:0C:09:FA:56:B1:F5:67:2C:3C:47:38:ED

Chỉnh sửa cuối:
Mình làm cách trên rồi mà nó vẫn thế bạn à :( ko có cách nào sao ? ><
Details của nó thế này:
Certificate information could not be understood
Name:General Sign
Issued by:Leftup At OPDA GROUP'S Root Cert for Symbian Ó
Efective from: 2/3/2008
Expires on:2/3/2028 (chắc chắc là đã sign)
Finger Print: 5B:BD:01:05:6B:74:B3:E7:0C:09:FA:56:B1:F5:67:2C:3C:47:38:ED

Bạn cài chươg trình nào vậy??Ví dụ mình nghe coi!!!

cái này em kiểm tra kỹ lắm,
hôm nay em thử cài walkman player xem sao.
nhưng khi chạy 1.py thì thấy lên nhiều error!
chạy 1 lúc disconnect. em đã edit cái file 1.py như hướng dẫn rồi
dùng xplore thì thấy nó hiện lên 2 thư mục là data và shared thôi. lúc này em kiểm tra cáp vẫn thấy bình thường.
bác nào giúp em với, em kết cái walkman player quá :(

error nhiều có thể do 3 lí do
1 bạn chưa chạy apptk trong fone hoặc apptk chưa connect
2 bạn edit chưa đúng - or edit mà chưa save
3 khi cắm fone chọn là fone mode nhé

@demonntl: 3 cái đấy em kiểm tra kỹ, làm 2, 3 lần vẫn thế
có lẽ cái phone của em bị điên :D
em sẽ tìm hiểu dần, cảm ơn các bác :)

sau khi master reset và format thẻ nhớ thì camera của mình ko khởi dộng dc,mong dc sự chỉ giáo của các bro

Em cài ilock và MovingEnable bác ạ , cả 2 đều sign rồi, chỉnh ngày của máy là 2/3/2007 nhưng vẫn gặp hiện tượng trên
Hay bác sign lại hộ em xem thế nào , Imei :359593009821290
Thanks bác

Bác này xàm quá , ai bảo P1i ko xem được film trên youtube ( máy bác có vấn đề rồi đấy , máy em coi vivu có làm sao đâu , coi = cã kết nỗi wifi lẫn gprs đấy )

"xàm" là sao? sao nặng lời vậy? ít nhất cũng phải cho biết FW của ông chứ, ông qua tinhte coi,nhiều người ý kiến cũng giống như tôi thôi.

Cần hướng dẫn về xem phim trên P990i

mình có 1 phim định dạng .avi nhưng ko có lồng tiếng, chỉ có phụ đề . khi xem trên máy tính thì mình để file .srt chung với file phim thì xem đc phụ đề. nhưng đưa vào máy P990 thì lại phụ đề lại ko hiện ra . có bạn nào có thể hướng dẫn mình cách coi phim phụ đề với , thx nhìu

mình có thắc mắc giống như bạn nè, mình cheo cả file phụ đề vào rùi mà vẫn chã thấy gì cả

Back