• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .
cho e hỏi tý.e dùng P1i,e cs sang fan styles để mod mấy cái icons bên trong máy.mà ko hiểu sao khi copy theo đúng đường dẫn rồi mà no chỉ đổi đúng có 5icons thui.hic.e đã thử mấy bộ rồi mà chả hiểu sao cứ bị như thế.có ai có cách j ko chỉ e với.

ko ai giúp e với.:((......

Hôm bữa không hiểu mình Change Icon với Status bar kiểu gì bây h update lại phần Resource trong ổ C, update lại như xưa cũ luôn, nhưng sao sau khi vô mấy chương trình mà Full màn hình (Walkman 3.0, chụp hình, game ... ), lát sau nhấn Exit thoát ra thì Status Bar bị mất (!?), thanh Status Bar lúc này chỉ còn 1 màu đen ko Icon ko bấm đc vào Task Manager luôn ...
Thêm 1 lỗi nữa là tăng giảm volume, phần thay đổi âm lượng hình như bị lỗi gì rồi, ở ngoài màn hình chờ nhấn vô biểu tượng góc trên bên trái, chọn Volume ko hiện ra. Chơi trong Media Player nhấn tăng giảm Volume cũng ko hiện ra thanh để mình change âm lượng. Còn trong Walkman bấm phím tăng Volume cũng ko có gì xảy ra cả, bấm 1 hồi báo lỗi và Application Closed ... !?
Ai biết cách nào fix dùm lỗi này với, có lẽ thư mục Resource ko bị lỗi, lỗi ở 1 thư mục nào khác mà không biết là thư mục nào ?
ko ai giúp e với.:((......
@ Bạn ở trên:
Đổi Icon nào bạn ? Icon ở ngoài hay Icon ở Main Menu bên trong ? Bên trong thì nếu Icon mặc định của máy như Message, Tool, Control Panel, Multimedia ... thay đổi thì coi như là thành công rồi đó (ít ra là nó có hoạt động).
Còn chuyện tại sao Icon thay đổi ít vì có lẽ 1 là do cái phần Style Icon bạn down về nó chỉ change 1 số ít thui (Style mà change toàn bộ cũng ít chứ ko nhiều), còn trường hợp thứ 2 là do bạn để đa số chương trình trong ổ D, bạn để ý khi copy file vào Apps ở trong Resource, những file có đuôi .rsc là những file để chạy chương trình, những file .mbm là file Icon mới. Khi copy cứ xem trong ổ C của bạn lúc đầu có chương trình nào, copy đè lên, xem ổ D có chương trình nào lại chép đè qua ổ D. Không nhất thiết phải chép đúng y chang theo hướng dẫn của người design vì cấu trúc cài đặt máy của bạn và máy của họ khác nhau. Nhớ Backup ổ C D ban đầu trc khi chép ! :)

Chỉnh sửa cuối:
Hôm bữa không hiểu mình Change Icon với Status bar kiểu gì bây h update lại phần Resource trong ổ C, update lại như xưa cũ luôn, nhưng sao sau khi vô mấy chương trình mà Full màn hình (Walkman 3.0, chụp hình, game ... ), lát sau nhấn Exit thoát ra thì Status Bar bị mất (!?), thanh Status Bar lúc này chỉ còn 1 màu đen ko Icon ko bấm đc vào Task Manager luôn ...
Thêm 1 lỗi nữa là tăng giảm volume, phần thay đổi âm lượng hình như bị lỗi gì rồi, ở ngoài màn hình chờ nhấn vô biểu tượng góc trên bên trái, chọn Volume ko hiện ra. Chơi trong Media Player nhấn tăng giảm Volume cũng ko hiện ra thanh để mình change âm lượng. Còn trong Walkman bấm phím tăng Volume cũng ko có gì xảy ra cả, bấm 1 hồi báo lỗi và Application Closed ... !?
Ai biết cách nào fix dùm lỗi này với, có lẽ thư mục Resource ko bị lỗi, lỗi ở 1 thư mục nào khác mà không biết là thư mục nào ?

Phần status bar thì mình không biết cách khắc phục !!! Thử Hard reset lại xem (vào service menu bằng cách jogdial up * 2 lần jogdial down * jogdial down *, rồi chọn hard reset)
Còn phần âm lượng, có phải lúc change icon, bạn change icon mặc định của P1i sang icon iPhone theo bài của caohieu88 phải không :-?:-?:-???? Bản đó chỉ dùng cho P990i, không dùng cho P1i đc nha ;;);;);;)!!! (nếu dùng thì sẽ bị lỗi y như bạn miêu tả vậy)

Phần status bar thì mình không biết cách khắc phục !!! Thử Hard reset lại xem (vào service menu bằng cách jogdial up * 2 lần jogdial down * jogdial down *, rồi chọn hard reset)
Còn phần âm lượng, có phải lúc change icon, bạn change icon mặc định của P1i sang icon iPhone theo bài của caohieu88 phải không :-?:-?:-???? Bản đó chỉ dùng cho P990i, không dùng cho P1i đc nha ;;);;);;)!!! (nếu dùng thì sẽ bị lỗi y như bạn miêu tả vậy)
Rồi đã ngâm cứu nguyên cái Topic đó, đọc đến đâu méo mặt đến đó:
ko hiểu nổi, có ai bị lỗi thế này ko : cứ vào gì liên quan đến chỉnh âm lượng của multemedia ( vd như quay Jog Dial khi đang nghe nhạc, Other>Volume,..) là Dump File Created, App : EikAppUI Server Thread, Reason Code: Eikon_dialog, Reason number : 5
. sau đó stt bar biến mất, có thể vào Main Menu để hiện lại nhưng chỉ hiển thị đúng sóng, Popupmenu, pin và Task
ngoài ra nếu vào Sound & Alert ( chỉ liên quan đến âm lượng của chuông báo sms và call ) thì ko sao cả nhưng cứ thế này thì ko thể chỉnh đc nhạc nghe to nhỏ nữa, chán quá ... tớ xài P1i đấy, ai biết sao ko ??????

Tất cả các thứ khác đều bt, ko bị lỗi iPod như trên, đã cài Big Icon nữa...
Rồi ! Bị y chang luôn, tất cả hóa ra là tại cái "New Iphone" í, cách khắc phục duy nhất là Master Reset, update lại hoàn toàn, đành thế luôn ... :|

mình muốn cài power MP3 quá mà cứ mỗi lần update music là bị lỗi này pro nào bít chỉ dùm với :( mình dùng p1i đã upFW mới nhất

mình muốn cài power MP3 quá mà cứ mỗi lần update music là bị lỗi này pro nào bít chỉ dùm với :( mình dùng p1i đã upFW mới nhất

Bạn có cài Walkman vào máy ko ??? Nếu có cài walkman vào rồi mà còn xài powermp3 sẽ bị lỗi này liền !!! (mình thử rồi) Mình thấy Walkman đẹp và đã hơn mà bạn ;;)

Hjz, sao mình xài SwissManagerPro 1.7, mình không thể chép đè file đc !!! Chỉ có thể xóa cái cũ đi, rồi đè cái mới vô !!! Nhưng mà, làm vậy bất tiện và dễ nhầm lẫn lắm !!!!

Hello !!!! Có pro nào biết cách khắp phục không ??? Chỉ mỉnh dzới !!!!!!

ừ công nhận WM đẹp hơn thật nhưng mình có cảm giác WM chỉ có tác dụng làm đẹp thôi còn Pm3 có cả hỗ trợ nhạc nữa :D kiếm thêm cái skin cho PM3 cũng được mờ ... h mình del wm đi cài lại mp3 là xài đc luôn hả pác có cần reset ổ c hem

em dùng P1i , đã cài đặt nhạc chuông , nhạc tin nhắn , xonng thỉnh thoảng , ko biết tại sao , lại bị trở về dạng default của máy , ai bị giống em xin giúp đỡ . Có phải restart thì bị thế ko hay ntn ???

Nguyên văn bởi shadow141206
Hjz, sao mình xài SwissManagerPro 1.7, mình không thể chép đè file đc !!! Chỉ có thể xóa cái cũ đi, rồi đè cái mới vô !!! Nhưng mà, làm vậy bất tiện và dễ nhầm lẫn lắm !!!!

Hello !!!! Có pro nào biết cách khắp phục không ??? Chỉ mỉnh dzới !!!!!!
sao mình vẫn copy đè được mà bạn thử cài lại xem :D

sao mình vẫn copy đè được mà bạn thử cài lại xem :D
ông này spam ác quá.
Dùng x-plore hay hơn nhiều, smp 1.7 chỉ tốt để giải phóng ram thôi. Không chép đè dc có lẽ do file read-only bỏ đi chắc là dc

Posted via Mobile Device

em dùng P1i , đã cài đặt nhạc chuông , nhạc tin nhắn , xonng thỉnh thoảng , ko biết tại sao , lại bị trở về dạng default của máy , ai bị giống em xin giúp đỡ . Có phải restart thì bị thế ko hay ntn ???
sao lạ vậy , chắc bạn để nhạc trong thẻ nhớ khi rút thẻ nhớ , trong lúc kết nối USB , cài lại theme thì mới bị vậy thui

ông này spam ác quá.
Dùng x-plore hay hơn nhiều, smp 1.7 chỉ tốt để giải phóng ram thôi. Không chép đè dc có lẽ do file read-only bỏ đi chắc là dc

Posted via Mobile Device

Cả X-plore và Swiss đều không dùng đc bạn à. Nếu dùng Swiss thì nó hiện lên thông báo 0 Paste(s), còn dùng X-plore thì hiện lên thông báo lỗi !!!

Nói chung là đôi lúc máy mình cũng bị llỗi Dump này, có khi Slick, có khi là Core Player chứ không nhất định ở một ứng dụng nào.
Thưòng mình sẽ tắt hẳn ứng dụng đi và khởi động lại máy sau đó mở lại ứng dụng là OK.
Lỗi này không thường xuyên nên cũng không thấy nó nghiêm trọng lắm.
Posted via Mobile Device

Nói chung là đôi lúc máy mình cũng bị llỗi Dump này, có khi Slick, có khi là Core Player chứ không nhất định ở một ứng dụng nào.
Thưòng mình sẽ tắt hẳn ứng dụng đi và khởi động lại máy sau đó mở lại ứng dụng là OK.
Lỗi này không thường xuyên nên cũng không thấy nó nghiêm trọng lắm.
Posted via Mobile Device

Lỗi này là đ một vài CT đụng ầm ầm với nhau đó mà !!! Chỉ cần khởi động lại máy và chạy riêng CT đó thì sẽ không bị đụng nữa (tại vì CT đụng với nó chưa đc mở lên đó mà :D)

tui cũg mới dùng con P1i ! xin hỏi a e con này lưu đc nhiều tin nhắn và danh sách cuộc gọi kô nhỉ ? hay là nó fụ thuộc vào bộ nhớ ?

tui cũg mới dùng con P1i ! xin hỏi a e con này lưu đc nhiều tin nhắn và danh sách cuộc gọi kô nhỉ ? hay là nó fụ thuộc vào bộ nhớ ?

Nó lưu đc nhiều lắm bạn ơi, hình như cũng phụ thuo5c vào bộ nhớ trong hay gì nưa ấy ;;);;);;)

Back