• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Sử dụng P1i làm modem dial up chỉ là chống cháy lúc kẹt.
Tốc độ dial-up là 46kb/s
Chậm vãi lều, chỉ có thể chat hoặc email chứ lướt web thì thua !

nếu bạn dùng mạng mobi thì soan tin GPRS SEP1i gửi 994 nó gửi về 3 tin và tin thứ tư nó đòi nhập pin code thì óanh 1234 rùi ok,đó là cài gprs. còn cài MMS thì soạn MMS SEP1i cũng gửi 994 và làm y chang bên trên. cài email thì bạn vào email wizard và làm theo các bước nó hướng dãn là ok,mình chọn imap thì nó hỏi cài nhận email theo dạng gì. còn ko phải mobi thì bạn vào internet wizard làm theo các hướng dẫn là ok(nhưng với đk phải có sóng GPRS mới làm đc vì nó kết nối với sever mà,muốn biết có sóng gprs ko thì bạn nhìn lên trên cột sóng có cái tam giác ngược màu xanh là ok,ko có thì...).
Cài đặt Email Account cho P1i cũng gần giống như cài đặt Outlook Express trên PC (Outlook Express chứ không phải Microsoft Outlook nhá)

cho em hỏi cái profimail 1 chút. em cài đặt bản 2.91 của bác dongxanh lên đăng ký xong rồi thì khi bấm check mail nó cứ báo là phải down bản mới nhất về mặc dù đã tắt automatic update rồi. Sau khi update được thì nó bắt đăng ký lại thì chịu k dùng được nữa vì không có key. Có cách nào tắt không cho nó update được không. Nếu mua key xịn thì hết bao nhiêu tiền. Nếu rẻ thì em mua 1 cái. Vì em hay phải down file đính kèm trong hòm thư lắm

cho em hỏi cái profimail 1 chút. em cài đặt bản 2.91 của bác dongxanh lên đăng ký xong rồi thì khi bấm check mail nó cứ báo là phải down bản mới nhất về mặc dù đã tắt automatic update rồi. Sau khi update được thì nó bắt đăng ký lại thì chịu k dùng được nữa vì không có key. Có cách nào tắt không cho nó update được không. Nếu mua key xịn thì hết bao nhiêu tiền. Nếu rẻ thì em mua 1 cái. Vì em hay phải down file đính kèm trong hòm thư lắm

Theo mình dc biết thì LCG nó chỉ chấp nhận thanh toán qua Visa card, Master card... Nếu bạn có người quen xài các thẻ trên thì nhờ mua dùm, hình như email mặc định của máy cũng tải dc các file đính kèm mà, bạn thử sử dụng email mặc định trước đi rồi hãy tính tới mua code( giá hơi mắc, khoảng 15-20 USD).

Posted via Mobile Device

mình đã vào trang chủ của sony download cấu hình email về rồi nhưng không thể nào vào được hòm thư gmail nó toàn báo "the download failed because the account has errors in its server settings"

mình đã vào trang chủ của sony download cấu hình email về rồi nhưng không thể nào vào được hòm thư gmail nó toàn báo "the download failed because the account has errors in its server settings"

Bạn vào control panel/messaging/email accounts/gmail rồi select.
Phần inbox, đổi "receive using group" thành internet (không dùng gmail incoming hoặc gmail out coming)
Phần out box cũng tương tự đối với phần "send using group".

Các Bác ơi, hiện nay cái Auto focus em P9 của tôi có lúc nó hoạt động lúc không, lúc thì nó chuyển động nhanh quá nghe tiếng cứ cạch cạch liên tục, up lại FW vẫn không có hiệu quả, nhờ ae diễn đàn chỉ cho cách sử lý. Cám ơn !

máy mình thỉnh thoảng cũng bị nhưng chẳng sao, mỗi lần bạn bị vậy cố gắng ấn một lúc vào phím chụp cho nó chuyển về chế độ lấy nét tự động hoặc thoát ra rồi vào lại camera, chúc bạn thành công

máy mình thỉnh thoảng cũng bị nhưng chẳng sao, mỗi lần bạn bị vậy cố gắng ấn một lúc vào phím chụp cho nó chuyển về chế độ lấy nét tự động hoặc thoát ra rồi vào lại camera, chúc bạn thành công

Vấn đề là có lúc ấn phím chụp rất lâu, thoát ra và vào lại Camera vẫn không được, không biết nguyên nhân ở đâu ?.

Mọi người giúp em với! con p1i của em sao 2 hôm nay không gửi đc tin sms nhỉ? Đã gọi lên tổng đài thay đổi số trung tâm tin nhắn rồi,Mà khi gửi SMS đều báo SMS send Failed ! :-/

Nói sơ qua cách cài cấu hình email trong máy:

1. Với email sử dụng server riêng dạng xyz.com
+ Trong thẻ Basic, account name và Your name bạn tùy thích đặt. Email Address thì là tùy bạn chọn, ví dụ abc@xyz.com. Connection type là POP3.
+ Trong thẻ Inbox và outbox, incoming và outgoing server tùy thuộc và server mà bạn thuê, mua. Ví dụ như tôi đang đang dùng server mail với tên miền dpinternational.com thì incom và outgo sẽ cùng là mail.dpinternational.com. User name yêu cầu đặt giống với email address, password tùy bạn.
+ Stick vào 2 thẻ Use SMTP và Use inbox login, chọn Prefered cho Send using group.
+ Bạn chọn More, vào advance rồi chọn Incoming mail port là 110, outgoing là 25. Stick vào ô Use MIME encoding.
+ Nếu bạn muốn máy tự động check mail thì chọn more - Scheduled download. Stick vào ô Schedule, chọn by Interval. Minutes between là khoảng thời gian giữa 2 lần máy "pull mail". Begin và End at là thời điểm bắt đầu và kết thúc trong ngày.

Lưu cấu hình lại là OK

Tình hình là tới mới chuyển CDA cho P1i :D
CDA cũng là R8A của Indonesia, chuyển sang GW2 là RG602. Đã update lên FW mới nhất :x
Kết quả: RAM trống tối đa thêm được gần 2MB, máy chạy nhanh hơn, sóng ổn định hơn với cả 3 mạng Vina, Mobi, VT (không có hiện tượng cột sóng nhảy).
Font chữ cũng ổn, chưa cần cài thêm font ngoài mà máy vẫn nhận được unicode khi chat và OL

Tình hình là tới mới chuyển CDA cho P1i :D
CDA cũng là R8A của Indonesia, chuyển sang GW2 là RG602. Đã update lên FW mới nhất :x
Kết quả: RAM trống tối đa thêm được gần 2MB, máy chạy nhanh hơn, sóng ổn định hơn với cả 3 mạng Vina, Mobi, VT (không có hiện tượng cột sóng nhảy).
Font chữ cũng ổn, chưa cần cài thêm font ngoài mà máy vẫn nhận được unicode khi chat và OL

hic...em cứ tưởng là anh phải chuyển CDA từ lâu lắm rùi đấy :-/ hóa ra bây giờ anh mới chuyển!!

hic...em cứ tưởng là anh phải chuyển CDA từ lâu lắm rùi đấy :-/ hóa ra bây giờ anh mới chuyển!!
Tại vì mình dùng CDA của Indonesia gần 1 năm rồi vẫn ổn đinh với mạng Vina nên chưa muốn chuyển. Giờ có mua giùm cho một người bạn một con P1i với CDA là Singapore Latin, ghét cái bàn phím tiếng Tầu nên muốn chuyển đổi, thành ra là đem máy của mình ra làm chuột bạch luôn :D
Tới giờ này là cả hai con đều ngon :x, một con GW1, một con GW2

Phải mỗi cái bực mình, con máy kia là cái thẻ đểu, cài và mở ứng dụng trên cái thẻ đểu đó lâu dã man x-(

Chỉnh sửa cuối:
nói chung thì sao 1 thời gian chuyển sang sửa dụng SE , hiện tại đang xài con P1i ( cái gì diễn đàn có chỉ là có làm hết ) hehehe , fw mới nhất , cài tiếng việt , walkman 3.0 , vẩn thấy nó chầm chậm lảm sao ấy , ko = nokia được , mà nhất là vào walkman 3.0 tiếng việt , chờ khoảng 15s , hình như con CPU của SE P1i là 206 thì phải ????

nói chung thì sao 1 thời gian chuyển sang sửa dụng SE , hiện tại đang xài con P1i ( cái gì diễn đàn có chỉ là có làm hết ) hehehe , fw mới nhất , cài tiếng việt , walkman 3.0 , vẩn thấy nó chầm chậm lảm sao ấy , ko = nokia được , mà nhất là vào walkman 3.0 tiếng việt , chờ khoảng 15s , hình như con CPU của SE P1i là 206 thì phải ????
Bản thân mấy con UIQ này nó đã không phải là nhanh rồi, lại còn mod tùm lum, cài soft loạn xạ nữa thì cũng không phải là tốt lắm.
Sau 1 năm sử dụng, kinh nghiệm là: chỉ mod cái gì cần thiết (ví dụ như lưu file nhận qua BT vào ổ D), chỉ cài soft nào cần thiết thôi.

Bản thân mấy con UIQ này nó đã không phải là nhanh rồi, lại còn mod tùm lum, cài soft loạn xạ nữa thì cũng không phải là tốt lắm.
Sau 1 năm sử dụng, kinh nghiệm là: chỉ mod cái gì cần thiết (ví dụ như lưu file nhận qua BT vào ổ D), chỉ cài soft nào cần thiết thôi.

Nói chung là dùng UIQ thì phải mod,phải cài nghịch mới thix. Nhưng cài soft nào mà thấy không cần thiết thì nên xóa đi chứ không nên để lại làm gì,nặng máy.hehe.

e mod startup với shut down.nhug bi lỗi
bịo nó start,xong đứng màn hình lun
Up lại firmware đi bạn, gặp phải lỗi này thì chỉ có cách đó mới khắc phục được thôi. Trong mục "THẢO LUẬN SỬ DỤNG" có đầy đủ hết đó.

cho em hỏi đã có bác nào sử dụng dịch vụ moblie data của Viettel chưa.nó có nhanh hơn GPRS nhiều không.làm cách nào để tải cấu hình của nó vì em lên trang web của Viettel tải tự động và cả nhắn tin đến 191 thì nó gửi lại 3 tin nhắn nhưng không thể save lại được.
Nó hiện ra mấy cái ô vuông và *application/x-wap-prov-browser-setting....." dài lắm.
Có phải là do mình đang dùng GPRS nên bị lỗi k.có phải xóa cấu hình GPRS hiện có trong máy không

Back