• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Patch Add More Symbols (RomPatcher)

Mình apply More symbols ko đc, cài RP+ kèm theo ko có kết quả. Chán wa ko làm tiếp luôn.
Anh lemychinh cho mình xin trọn gói pm edit tên ưd như anh đi :D

cái đấy là tự mình chỉnh sửa thui.có PM nào đâu:D
bạn dùng N97 phải ko :( sao lại ko được nhỉ:( thử làm lại xem thế nào.ko thì lại phải chỉnh sửa text theo cách thủ công copy và paste thui :D

cái đấy là tự mình chỉnh sửa thui.có PM nào đâu:D
bạn dùng N97 phải ko :( sao lại ko được nhỉ:( thử làm lại xem thế nào.ko thì lại phải chỉnh sửa text theo cách thủ công copy và paste thui :D

Mình làm đc hết. Nhưng tới khâu cuối cùng là copy file More symbols.rmp vào RP thì ko thể apply đc. Báo x file More symbols.rmp. Cài RP trong file đính kèm cũng ko apply đc luôn. :(
Mình sữa file dạng Hex = pc có giống như = pm này trên mobi ko bạn?
Edit tên ưd thì chỉnh sữa file nào của ưd?

Chỉnh sửa cuối:
Mình làm đc hết. Nhưng tới khâu cuối cùng là copy file More symbols.rmp vào RP thì ko thể apply đc. Báo x file More symbols.rmp. Cài RP trong file đính kèm cũng ko apply đc luôn. :(
Mình sữa file dạng Hex = pc có giống như = pm này trên mobi ko bạn?
Edit tên ưd thì chỉnh sữa file nào của ưd?

hix mình ko có máy để test nên ko rõ N97 thì NTN file More symbols.rmp là của v3 nhưng với 5800 lại add được :( nên mình chuyển wa đây luôn
edit tên ứng dụng thì bạn tùy chọn =>xắp xếp => tùy chọn và đổi tên là ok thui
sau đó copy logo mình thích từ allsymbols sang paste vào đó là xong:D đành làm thủ công vậy

bạn ơi! fonts chữ đó không sài được, mà bắt buộc phải sài fonts đó mới hiện được hả bạn? mình chép vào E:\resource\fonts mà sau khi reset máy thì ra fonts mặc định.

sao tui dùg fontrouter để apply phone nhưg dt ko hiển thị đc logo nhưg font chữ đã thay đổi

nãy giờ tìm đủ mọi cách để đổi font rùi mà không được, bạn lemychinh chỉ giúp với, không đổi fonts được làm sao mà sài mấy kí tự hixhixhix

mình là tới bước chèn hình mấy cô gái vô đó, nhưng đến đó, mình không thấy logo hay cô gái nào cả, toàn là những kí tự gì đâu không ah, ai làm rồi chỉ giúp với!

edit tên ứng dụng thì bạn tùy chọn =>xắp xếp => tùy chọn và đổi tên là ok thui
N97 v21 ko có chức năng này :)) cám ơn bạn nhiều

sao tui dùg fontrouter để apply phone nhưg dt ko hiển thị đc logo nhưg font chữ đã thay đổi

muốn có logo thì bạn dùng X-plore chọn Edit file All logos.txt chọn copy logo mình thích rồi paste vào nơi mình cần sữa là xong. Chơi thủ công cho rồi

sao khi hoàn thành xong avkon.r01 roi, past vào c:\resouce khong thấy đâu nữa hix, sáng giờ hỏi quá trời mà không ai giúp, huhu

bạn ơi! fonts chữ đó không sài được, mà bắt buộc phải sài fonts đó mới hiện được hả bạn? mình chép vào E:\resource\fonts mà sau khi reset máy thì ra fonts mặc định.

nãy giờ tìm đủ mọi cách để đổi font rùi mà không được, bạn lemychinh chỉ giúp với, không đổi fonts được làm sao mà sài mấy kí tự hixhixhix

mình là tới bước chèn hình mấy cô gái vô đó, nhưng đến đó, mình không thấy logo hay cô gái nào cả, toàn là những kí tự gì đâu không ah, ai làm rồi chỉ giúp với!

sao khi hoàn thành xong avkon.r01 roi, past vào c:\resouce khong thấy đâu nữa hix, sáng giờ hỏi quá trời mà không ai giúp, huhu

hix lần sau đừng post bài kiểu này bạn nhé :( gộp vào làm 1 thui :D mình và mọi người trong PV sẽ trả lời bạn ngay sau khi có thể mà:D
bạn nên dùng PM font fontrouter để đổi font sau đó chép font mà bạn ưa thích vào E/data/font . khởi động lại máy và....:D
tất cả PM và font thì bạn wa top này của uandi2009 tham khảo và lựa chon :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?84962-FONT-VIỆT™-CHO-S60V3-5-By-chungviet
PM đổi font ở #5 của trang này nhé:D
sau khi đổi được font thì máy bạn có thể xem được các logo trong File All logos.txt mà mình đã đính kèm bài hướng dẫn dùng xplore copy rùi paste ra tin nhắn hoặc ghi chú
vào tin nhắn hoặc ghi chú chỉnh sửa và sắp xếp lại các logo mình thích( tầm 160 logo là đẹp nhất vì nó chỉ hỗ trợ tối đa 80 logo/1 ngôn ngữ soạn thảo :()
các bước còn lại bạn làm đúng theo hướng dẫn của mình là ok :D mình viết vậy là rất chi tiết rùi và còn cả hình minh họa nữa...
chúc bạn thành công
PS nếu vẫn ko được thì PM yahoo mình jup cho :D

vì có thể font của ban kô hỗ trợ những logo này.
các bạn nên lưu ý nếu muốn đt sử dụng được những logo trên font tren đt của bạn phải là font đã được mod bởi uandi2009 tất cả được giới thiệu và tổng hợp tại top này :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?84962-FONT-VIỆT™-CHO-S60V3-5-By-chungviet
các bạn nên wa tham khảo và đừng wen thanks chủ top :p
chúc các bạn thành công:D

mình làm được rồi, rất cám ơn bạn, nhưng khi mình thay font chữ khác thì lại bị mất, không biết dùng font nào mới được, bạn cho mình xin fonts bạn được không!
mà xl vì hùi sáng nôn nóng làm nên mới post bài nhiều, sr :D

Có patch cho N97mini k bạn? Mình chép patch trên của bạn vào thư mục Patchs của mình rùi apply nhưng nó k tương thích (gạch chéo màu đỏ) :-/

Có patch cho N97mini k bạn? Mình chép patch trên của bạn vào thư mục Patchs của mình rùi apply nhưng nó k tương thích (gạch chéo màu đỏ) :-/

N97 thì mình chưa có bạn ah:( đành phải sử dụng thủ công thui :(
@uandi :bạn rành về zu. này thử tìm hiểu nghiên cứu cho anh em patch hỗ trợ hoàn toàn cho v5(hay it nhất là N97 và N97 mini xem thế nào được ko :D

Cái này hình như để mình nhìn thôi đúng không? nếu mà dùng để gửi cho người khác thì chắc không đc

cho mình hỏi mở mobihex kiểu gì :| sao mình cài rồi mà ấn vào chả có động tĩnh gì vậy :|

may anh cho em hoi em xai font caton co lam dc hok sao em lam hoai ma no hok hien len j het vay.....lam thanh cong lun rui thoat ra zo tn hok thay ............................tra loi giup em

MINH LAM Y CHAN TREN FONTS CATON SAO NO HOK HIEN J LEN HET VAY X-(

1. bạn viết ko dấu ai hiểu gì mà trả lời.....
2.bạn nêu rõ và cụ thể 1 xíu thì ng trả lời mới hình dung đc chứ....chứ còn ở gần bạn thì dễ wa rồi....

Máy bạn đã hack chưa???? nếu muốn hiện font đã đổi thì phải tắt máy mở lại chứ đâu có phải thoát ra thoát vào gì đó

Back