• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Patches] File installserver cho N78 v20, N78 v13, 6220c v3.46, N85, 5320 v4.13

Kojiro

Super V.I.P
Đây là các file hỗ trợ cài ứng dụng không cần sign cho các máy trên.

Sign rồi cài HelloOX 1.03 vào máy. Chép file bên dưới (cần dùng) vào E:\Patches (ko có thì tạo)

Mở RomPatcher vào Options -> Patch -> Apply và Add to auto.

Báo trước là cần các bạn test và cho ý kiến chứ chưa chắc làm việc nhé!

P/s: cảm ơn caominh171 đưa tin để anh đi tìm nhé! :)

Last edited by a moderator:
Nghe rất dễ nhưng không biết các máy này khi cài cái ROM có dễ không.
Nếu như đã Hack được rồi thì những file này quả là tuyệt.

Rompatcher cài trên N85 ngon lành nên hoàn toàn thành công. Tiếc là bán N85 rồi nên ko được hưởng thụ:D

Vừa test xong! Ok! Có điều chủ topic nên để thêm 1 chú ý rất quan trọng, đấy là sau khi dơn file về, nhớ đổi tên và đuôi file thành Installserver.exe rồi copy thì mới chạy unsigned được, tại file khi down về là đuôi rmp đấy

Hic! Tại sao lại có vụ rename qua exe nhỉ? Cái này là file dành cho Rompatcher mà :-?? Ko có máy test thật khó chịu quá đi vì mình chưa thấy bài nào bên nước ngoài người ta rename tên lại cả.

Theo người ta nói là các bạn vào rompatcher apply cái open4all trước (nó sẽ hiện lên dấu tíck màu xanh) sau đó apply cái Installserver.

Các bạn khác ý kiến thế nào :-??

Hic! Tại sao lại có vụ rename qua exe nhỉ? Cái này là file dành cho Rompatcher mà :-?? Ko có máy test thật khó chịu quá đi vì mình chưa thấy bài nào bên nước ngoài người ta rename tên lại cả.

Theo người ta nói là các bạn vào rompatcher apply cái open4all trước (nó sẽ hiện lên dấu tíck màu xanh) sau đó apply cái Installserver.

Các bạn khác ý kiến thế nào :-??

Lúc trước mình hack bằng helloox thì vẫn ko cài được mobichm.bây giờ copy thêm cái file installserve vào rompatches thì vẫn ko cài được.nó báo update error.bó tay

Posted via Mobile Device

Lúc trước mình hack bằng helloox thì vẫn ko cài được mobichm.bây giờ copy thêm cái file installserve vào rompatches thì vẫn ko cài được.nó báo update error.bó tay

Posted via Mobile Device

update error là đã có rồi.

Đã có file patch rành riêng cho fp2 chung cho tất cả dòng này. Em post ở ngoài cho mọi người nhìn thấy nhé. Khồng thì mod gộp vào cũng được:D

Đã có file patch rành riêng cho fp2 chung cho tất cả dòng này. Em post ở ngoài cho mọi người nhìn thấy nhé. Khồng thì mod gộp vào cũng được:D

Ôi chao ơi ! cái nào cũng hay cái nào cũng đỉnh :D, cái nào ta cũng chơi , cả 2 cái intallsever cho N85 cái nào cũng được =))

Mình đổi tên file thành installserver.exe rồi dùng Modo cop vào C:\sys\bin là xong, chả phải patch piếc gì cho lằng nhằng :D

Vừa test xong! Ok! Có điều chủ topic nên để thêm 1 chú ý rất quan trọng, đấy là sau khi dơn file về, nhớ đổi tên và đuôi file thành Installserver.exe rồi copy thì mới chạy unsigned được, tại file khi down về là đuôi rmp đấy
Đổi đuôi rmp thành exe rùi copy vào đâu hả?Copy vào C/sys/bin hả =====>Ngồi đấy mà đợi.Để nguên đuôi rmp rùi copy vào file patch của Rompater thì còn được
Đã test trên N85 V 10.045
Đang thử cài Ngage

Hình như do file patch này không phải đuôi .exe nên không cài được games 2.0.Tui cài các bản ngage installer 1282,1318 đều báó " lỗi cập nhật"

Đây là các file hỗ trợ cài ứng dụng không cần sign cho các máy trên.

File này chạy trên RomPatcher nhé có nghĩa là phải làm sao đó cài được Rom vào máy :D Sau đó vào Options -> Patch -> Apply

Báo trước là cần các bạn test và cho ý kiến chứ chưa chắc làm việc nhé!

P/s: cảm ơn caominh171 đưa tin để anh đi tìm nhé! :)

các pác có ai biết ẩn những hình ảnh 0 cần thiết trong trình duyệt ảnh n78 0??tôi nghĩ cần hiệu chỉnh trong xplore,nhưng 0 biết chỗ nào,ai biết giúp với:((

các pác có ai biết ẩn những hình ảnh 0 cần thiết trong trình duyệt ảnh n78 0??tôi nghĩ cần hiệu chỉnh trong xplore,nhưng 0 biết chỗ nào,ai biết giúp với:((

Ko phải hỏi chỗ này nhé! Cách đơn giản nhất là chép ảnh vào E:\system, gallery tìm ko ra đâu.

Back