• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Patches] File installserver cho N79 v11, 6220 v4.13, Samsung INNOV8, 8510

Kojiro

Super V.I.P
Đây là các file hỗ trợ cài ứng dụng không cần sign cho các máy trên.

File này chạy trên RomPatcher nhé có nghĩa là phải làm sao đó cài được Rom vào máy. Sau đó vào Options -> Patch -> Apply (apply cho open4all trước sau đó đến Installserver)

Báo trước là cần các bạn test và cho ý kiến chứ chưa chắc làm việc nhé!

file này ko sài được trên samsung i8510 mod à mình test rồi .nhưng file s60 fp2 topic trên thì sài ngon lành

file này ko sài được trên samsung i8510 mod à mình test rồi .nhưng file s60 fp2 topic trên thì sài ngon lành

Bạn thử file 8510 của mình vừa up thử có được ko nha :p Làm phiền quá :D

mình thấy có cái gì đó liên quan đến cái con SS i8510 của mình mà mình không hiểu gì cả! các huynh đệ làm ơn nói rõ giúp mình với!

mình thấy có cái gì đó liên quan đến cái con SS i8510 của mình mà mình không hiểu gì cả! các huynh đệ làm ơn nói rõ giúp mình với!

Bạn cài Rompatcher vào máy sau đó chép file liên quan đến bạn vào E:\Patches, tiếp tục làm theo hướng dẫn nhé.

Bạn cài Rompatcher vào máy sau đó chép file liên quan đến bạn vào E:\Patches, tiếp tục làm theo hướng dẫn nhé.

Hello OX 1.03 cài ngon lành trên INNOV8, còn các ứng dụng thì mình lấy file cer trên OPDA rồi signed nên cũng không biết file path trên có hiệu quả không.
Muốn test thử quá nhưng không được vì hôm trước cố cài N-gage nên đơ máy không *#7370* đựoc nên nằm ở care mất rồi :|

cài Ngage bạn phải cài patch Ngage dành riêng cho samsung i8510 và g810 còn đâu các soft khác cài thoải mái như N85 và n96 .À mà cài handy taskman vởi jbaktaskman củng gây treo máy

cài Ngage bạn phải cài patch Ngage dành riêng cho samsung i8510 và g810 còn đâu các soft khác cài thoải mái như N85 và n96 .À mà cài handy taskman vởi jbaktaskman củng gây treo máy

Mình đã cài file patch của Ngage dành riêng cho INNOV8 rồi nhưng không đc, Sau 1 thời gian dùng handy taskman thì remove đi cài jbaktaskman chạy vẫn OK không hề xung đột

Em cài Rompatcher giờ nó treo máy rồi, chạy rất chậm :(( Giờ phải làm sao để con I8510 nó trở lại bình thường đây :(( Có Bro nào biết hok chỉ em với :((
Có ai biết cách 4mat nóng của con I8510 này hok chỉ em với :(( Giờ nó như cục gỗ áh :((

Chỉnh sửa cuối:
Hok có ai giúp em với sao :((

Em cài Rompatcher giờ nó treo máy rồi, chạy rất chậm :(( Giờ phải làm sao để con I8510 nó trở lại bình thường đây :(( Có Bro nào biết hok chỉ em với :((
Có ai biết cách 4mat nóng của con I8510 này hok chỉ em với :(( Giờ nó như cục gỗ áh :((

Thử code này xem sao:
Reset code: *2767*3855#
Password: 00000000

Thử code này xem sao:
Reset code: *2767*3855#
Password: 00000000

Em đã làm theo cách của anh, nhưng bấm xong và nhập Pass thì nó treo luôn máy :( Giờ Em hok biết làm sao cho nó bình thường trở lại hết. :(

Em đã làm theo cách của anh, nhưng bấm xong và nhập Pass thì nó treo luôn máy :( Giờ Em hok biết làm sao cho nó bình thường trở lại hết. :(

Tháo pin ra thử xem :-? Tìm trên mạng chỉ thấy cái đó hard reset à :(

Em làm đủ trò rồi anh, nào là *#7370# rồi cách anh bày, rồi tháo Pin, nhưng đâu vẫn hoàn đó :D
Em cho nó vào bệnh viện rồi, đanh được mấy anh ở SamsungCare chữa bệnh :D
Cảm ơn anh nhiều nha ^^!

kojiro thiên vị wá, mình chờ mãi đợi kojiro post bài có file intallsever cho e71 fw 210 mà ko thấy đâu....hixx:(

E71 bạn cứ cài HelloOX vô là nó làm tất tần tật àh, hok cần File gì đâu, mình đã Hack cho ông anh mình rồi mà, HelloOX nó tự làm hết, tự bung File intallserver.exe vào C/Sis/Bin luôn mà. Bạn thử xem sao ^^!

kojiro thiên vị wá, mình chờ mãi đợi kojiro post bài có file intallsever cho e71 fw 210 mà ko thấy đâu....hixx:(

:D Quên chứ ko phải thiên vị, tại vì file đó nằm sẵn trong HelloOX rồi nên ko để ý lắm, sorry nhé!

sao mình không cài được HelloOX vào máy INNOV8 nhỉ?
ai chỉ cho mình cụ thể phải làm từng bước như thế nào nhé?
cảm ơn Rất nhiều!

sao mình không cài được HelloOX vào máy INNOV8 nhỉ?
ai chỉ cho mình cụ thể phải làm từng bước như thế nào nhé?
cảm ơn Rất nhiều!

bạn phải xin cer và k3y , rồi tiến hành SIGN HelloOX . vậy là có thẻ hack phone .

Back