• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PDACorner] Ultimate-X2 ROM WM6.5 by Abusalza

Cảm ơn bác nhiều!
Em nghĩ là M2DC em dùng chưa tương thích với bản Manila 2D mới thì phải, vì tên các chương trình chỉ hiển thị phía dưới icon chứ không phải bên cạnh nên nếu xếp 4 cột icon cũng không đè lên theo chiều dọc như vậy được. Kể cả khi đặt lại thành 3 cột icon thì các icon vẫn đè lên tên program (như hình đính kèm). Nếu restore settings bằng M2DC thì phần tên lại bình thường nhưng chỉ có 3 cột chưa đủ dùng :D

Còn cái dấu "+" không phải là tab Footprints mà là do em không thể add chương trình vào đó được. Ấn vào đó nó vẫn ra Add Program nhưng chọn chương trình xong thì không thấy tác dụng gì :-?

Bản V9 này ko có Add Tab Footprints nên cho dù Bạn cài Footprints cũng ko set trong tab Manila được!! Bạn ko đọc tính năng của bản này sao!! Ko tich hợp Footprints! Bản này rất good rồi!! Chẳn có lỗi gì quan trọng cả!!

Bản V9 này ko có Add Tab Footprints nên cho dù Bạn cài Footprints cũng ko set trong tab Manila được!! Bạn ko đọc tính năng của bản này sao!! Ko tich hợp Footprints! Bản này rất good rồi!! Chẳn có lỗi gì quan trọng cả!!

Chắc tại em nói chưa rõ ràng nên bác hiểu nhầm em, em chưa bao giờ xài Footprints và cũng không có ý định cài, chỗ cái dấu "+" đó em add bất kỳ chương trình nào cũng không được bác ạ, còn các vị trí khác em vẫn add bình thường như bác thấy trong hình :-?

Cảm ơn bác đã giới thiệu, em cũng là 1 fan của Abu đây :D

Có lẽ Bạn nên Hard Reset lại 1 lần sau khi Up Rom sẽ giúp HĐH chạy ổn hơn! Xong cài lại ứng dụng! Máy Mình chạy OK!! HSPL 3.34 Radio 1.71.09.01. GPS, GPRS...! Mọi thứ OK!! Chỉ fix Bluetooth Explore, NumBattery, Dual Volume, thôi.

Vâng, em vừa thử up stock ROM của AT&T (bản WWE_3.57.502.2) trước sau đó mới up lại bản V9 xem có hết lỗi không.

Mỗi tội bản stock này lại kèm cả radio 1.65.21.18, lại mất thêm 1 lượt up lại 1.71.09.01 nữa mệt quá (em cũng xài HSPL 3.34 Radio 1.71.09.01 như của bác :D)

Em có ý này, mỗi khi bác post bài giới thiệu 1 bản ROM mới bác đính kèm luôn các bản fix, như vậy tập trung và dễ tìm hơn. Cảm ơn bác nhiều!

Vâng, em vừa thử up stock ROM của AT&T (bản WWE_3.57.502.2) trước sau đó mới up lại bản V9 xem có hết lỗi không.

Mỗi tội bản stock này lại kèm cả radio 1.65.21.18, lại mất thêm 1 lượt up lại 1.71.09.01 nữa mệt quá (em cũng xài HSPL 3.34 Radio 1.71.09.01 như của bác :D)

Em có ý này, mỗi khi bác post bài giới thiệu 1 bản ROM mới bác đính kèm luôn các bản fix, như vậy tập trung và dễ tìm hơn. Cảm ơn bác nhiều!

Tôi ko có quyền Post vào link của các Thành viên khác post bài!! Link fix là những lỗi phát hiện sau khi sử dụng! làm sao mà biết đưa 1 lần được!! Tìm thấy lỗi còn phải tìm phần mềm tương thích sửa lỗi OK. mới đưa lên chứ!! Đâu như những người chỉ tải về dùng!! Thú thật bác thử fix lỗi cài tới cài lui, gở bỏ, treo máy......Có ngày Tui phải HR máy mấy lần! Khi nào OK rồi Tui mới giới thiệu lên đấy!! Chúc vui vẽ!!

Sau khi up bản V.9 các bạn có bị tình trạng máy trì trệ, chậm chạp mỗi lần mở ứng dụng hoặc chương trình giống của mình không? Ngay cả khi Lock máy cũng phải đợi khoảng 3-4s có khi 5 - 6s mới Lock được. Mỗi lần Soft reset mất khoảng 15 - 20 phút, mà mỗi lần Soft như vậy nó đều khởi động 2 lần, lần đầu copy Sim vào máy và chọn mạng, sau đó tự động reset cái nữa rồi mới vô được màn hình Today. Không biết máy mình có bị lỗi phần cứng gì ko hay bị virus không nữa, mình xài Tynt II, nghe nói con này phần cứng rất là ổn định.

Sau khi up bản V.9 các bạn có bị tình trạng máy trì trệ, chậm chạp mỗi lần mở ứng dụng hoặc chương trình giống của mình không? Ngay cả khi Lock máy cũng phải đợi khoảng 3-4s có khi 5 - 6s mới Lock được. Mỗi lần Soft reset mất khoảng 15 - 20 phút, mà mỗi lần Soft như vậy nó đều khởi động 2 lần, lần đầu copy Sim vào máy và chọn mạng, sau đó tự động reset cái nữa rồi mới vô được màn hình Today. Không biết máy mình có bị lỗi phần cứng gì ko hay bị virus không nữa, mình xài Tynt II, nghe nói con này phần cứng rất là ổn định.

Mình cũng đang sử dụng TyTN II và ROM X2 V9 cùng với radio 1.70.x.x. Mình thấy chuyện nó chạy các ứng dụng chậm là chuyện bình thường. Máy mình sau khi up ROM này cũng chậm như máy bạn vậy đó. Nói chung la đối với ROM WM6.5 chưa thực sự ổn định. Mỗi lần Cooker cook ROM phải fix đi fix lại nhiều lần, cộng thêm đồ họa mượt hơn nên phải nặng hơn.

Nhưng bạn thấy máy mình thật chậm không, chậm đến nỗi không thể chấp nhận luôn, có khi chạy ứng dụng game và Task Manager không được luôn, nếu các bạn sử dụng V.9 mà không bị gì thì mình nghĩa máy mình có vấn đề phần cứng

Bạn cho mình xin link để fix Bluetooth Explore, NumBattery, Dual Volume nhé. Mình search hoài mà ko tìm dc. Thanks AnhPhe !!!

Tớ vừa dùng bản v9 trên tytn 2 bình thường.Không bị như bạn.Nhưng chậm thì có ảnh hưởng.Không mượt cho lắm nên quyết định quay lại bản v7.Mình vẫn thấy bản V7 ổn định và mượt nhất.

Bạn cho mình xin link để fix Bluetooth Explore, NumBattery, Dual Volume nhé. Mình search hoài mà ko tìm dc. Thanks AnhPhe !!!

Quay lại trang 8 đi bạn.Bác Phê đã đưa link tất cả rồi đó.Chỗ cần tìm nhất mà bạn ko chịu tìm.:-?:-?:-?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=53545&page=8

fix Dual Volume ở trang 7.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=53545&page=7
Lần sau bạn nên chọn sửa bài.Tránh spam nếu không là các mod del bài đó.

Chỉnh sửa cuối:

Mấy bài trước các mod có post lên rồi đó. Chịu khó đọc bài đi bạn. HÌnh như trang 8 có Bluetooth Ex và Battery Number.

Nhưng bạn thấy máy mình thật chậm không, chậm đến nỗi không thể chấp nhận luôn, có khi chạy ứng dụng game và Task Manager không được luôn, nếu các bạn sử dụng V.9 mà không bị gì thì mình nghĩa máy mình có vấn đề phần cứng

Nếu chậm đến mức không chấp nhận được thì bạn thử Hardreset lại xem thế nào. Mọi người vẫn khuyên khi up xong nên Hardreset để máy có thể nhận driver và phần cứng tốt hơn. Mình cũng gặp 1 vài lỗi nho nhỏ nhưng rất khó chịu với ROM này

Đã tìm thấy các thứ cần thiết. Thanks các bạn
Vẫn chưa chịu từ bỏ V.9
Up thêm lần nữa xem sao

Đã tìm thấy các thứ cần thiết. Thanks các bạn
Vẫn chưa chịu từ bỏ V.9
Up thêm lần nữa xem sao

Up làm gì nữa bạn. Trong máy có sẵn ROM rồi thì cứ Hardreset là nó về lại như ban đầu mà, up chi cho mất công, up xong cũng phải Hardreset lại trong lần đầu

Mình đã cài Fix Dual Voume. Mà sao âm thanh nhạc và nhac chuông cuộic gọi đến vẫn còn nhỏ xíu àh?? Mà là cái khi cài nó chiếm 0 byte . Ko hiểu nổi ??!!.Mà các bạn cài trên Device hay Thẻ nhớ vậy?? Còn một thắc mắc nữa là mỗi lần cài chương trình mình muốn khởi động lại để máy nhận chương trình bằng cách Soft Reset thì mất tất cả ? kế cả game cài giống như lúc khởi động lần đầu tiên vậy

Khoá Phím tham khảo ở đây: Tinh chỉnh như hình minh hoạ nhé!

http://pdaviet.net/showpost.php?p=827170&postcount=17

Khi HR bạn nên bỏ check vào Coppy Sim vào máy, Chỉ chọn dò tìm mạng mà thôi! Máy sẽ khởi động 1 lần thôi!
======================================

Mình đã cài Fix Dual Voume. Mà sao âm thanh nhạc và nhac chuông cuộic gọi đến vẫn còn nhỏ xíu àh?? Mà là cái khi cài nó chiếm 0 byte . Ko hiểu nổi ??!!.Mà các bạn cài trên Device hay Thẻ nhớ vậy?? Còn một thắc mắc nữa là mỗi lần cài chương trình mình muốn khởi động lại để máy nhận chương trình bằng cách Soft Reset thì mất tất cả ? kế cả game cài giống như lúc khởi động lần đầu tiên vậy

Fix Dual Voume!! Chẳn qua là Restore lại cái Volume đôi thôi, file cài vào đè vào file có sẳn! Có liên quan gì đến Chuông, nghe nhạc gì đâu!! Đã bảo cài vào Device rồi cơ! Muốn cài file cab tự động thì dùng soft riêng chứ!! đã giới thiệu nhiều rồi!! Tìm trên diễn đàn đi! Mình cũng khuyên Bạn ko nên cài như thế!! Muốn cài chương trình nào thì thực hiện thủ công sẻ quản lý được hay hơn!! Chúc vui!!

Chỉnh sửa cuối:

Nếu muốn âm thanh của máy to hơn, bạn giải nén file mình đính kèm bên dưới rồi dùng Resco Explorer chép vào thư mục Windows của Device (hoặc kết nối máy tính rồi chép vào cũng được). Nhớ là khi nó báo có file giống như vậy trong thư mục Windows thì bạn cứ việc chép đè lên. Khởi động lại máy là âm thanh sẽ lớn hơn.

Có điều khi chép file đó vào, âm thanh lớn hơn, nhưng do loa của TyTn II dở quá sẽ gây rè đó, nên điều chỉnh âm lượng đủ nghe thôi.

Bản V9 này nhiều người bị đang chạy 1 phần mềm nào đó thì phần Power settings (Battery, Backlight...) tự dưng hiện lên. Có lúc bị lúc không. Mình gặp trường hợp này hôm qua khi xài Vietmap R12

Bản V9 này nhiều người bị đang chạy 1 phần mềm nào đó thì phần Power settings (Battery, Backlight...) tự dưng hiện lên. Có lúc bị lúc không. Mình gặp trường hợp này hôm qua khi xài Vietmap R12

Đúng rồi. Hôm qua mình cũng bị vậy. Tự dưng thấy nó mò mò ở đâu hiện ra, cứ tưởng mình bật nhầm, với lại cảm thấy bình thường nên không để ý lắm

Back