• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET BIRTHDAY - 2 ROMs FOR ATOM / ATOM PURE (19974 & 20757 Final Edition)

Status
Không mở trả lời sau này.
Hum nay anh Sơn Double Kill lun nha , hehehehe. Chân thành cảm ơn anh Sơn . Chúc PDA sinh nhật vui vẻ 11-11

Nếu được thì Anh Sơn cho em lời khuyên, mải bên Box UIQ nên em ko rành lắm về Rom, thôi thì anh đang dùng con nào cho em dùng với...từ nãy tới giờ có Rom mà cứ bấm lên bấm xuống hoài, ko biết nên dùng bản nào. :((

Nếu được thì Anh Sơn cho em lời khuyên, mải bên Box UIQ nên em ko rành lắm về Rom, thôi thì anh đang dùng con nào cho em dùng với...từ nãy tới giờ có Rom mà cứ bấm lên bấm xuống hoài, ko biết nên dùng bản nào. :((

Hai rom về cơ bản là như nhau, chỉ khác về giao diện và chỉ số Core, Build. Khác nhau cơ bản là 20757 có tính năng Touch mặc định còn 19974 thì không!
Vậy là đủ để chọn bản ROM nào rồi theo sở thích. Tất nhiên, bản ROM nào đưa ra sau đều hoàn thiện hơn các bản trước đó.

Mừng Sinh Nhật PDAVIET,Mod.SonBlack ra double ROM luôn cho anh em!
=D>=D>=D>Xin chúc mừng ROM mới,Huân chương mới!!!=D>=D>=D>​

Xin chúc Mừng PDAviet!!! 2 Bản Rom tuyệt quá!! Mình Up bản v20757 hôm trước tuy Rom hơi nặng ký..! Nhưng quá tuyệt vời!!! Hôm nay có hai Bản Rom v20757 Final Black, v19974 Blue, mình sẽ Up bản v20757 Final Black test trước!!! Cảm ơn rất nhiều!

Sau khi tải về các tập tin exe kết nối của tôi và tôi ATOM để pc của tôi. Khi tôi chạy các file exe, xuất hiện một thông báo lỗi (tạo cửa sổ tập tin \ temp thất bại). Bạn có thể giúp tôi không?

Sau khi tải về các tập tin exe kết nối của tôi và tôi ATOM để pc của tôi. Khi tôi chạy các file exe, xuất hiện một thông báo lỗi (tạo cửa sổ tập tin \ temp thất bại). Bạn có thể giúp tôi không?

Extract file tải về trong C\Window\Temp thì mới có thể Up được bạn nhé!

Anh Sơn mỗi lần nhậu là ra rom mới, các mem Atom nhà ta còn chờ gì nữa :D:D:D!!!
Chúc mừng rom mới của anh, không có Atom nhưng cũng thank anh cái :))

bạn clear hết file trong temp đi.
Chúc vui:D

20757 Final Edition thì có tích hợp Touch ,còn 19974 thì kô có theo kỉu truyền thống :D ,đang test ,khi nào bik thêm thông tin gì sẽ up lên chia sẽ cho anh em PDAViet , Vọc 1 lúc 2 ROM sướng tay thiệt ,chỉ tội con ATOM đáng yêu của mình Up wa Up lại chóng mặt lun,hễ xài lâu là ATOM bệnh hình ảnh bị bể thương ATOM wóa,thương A Sơn Đen wóa.
P/S : Nhìn hình A Sơn xỉn tíu thiệt =)) (về nhà có bị bx la hem A Sơn)

Ngay chỗ hiện ra Destination Folder bạn xem có phải là C:\Windows\Temp không? Nếu không thì gõ vào và tiếp tục. Nếu có báo file tồn tại thì chọn ghi đè nhé để đảm bảo up cái mới.

THANKS BAC' SO'N NHHIEU LAM' :)). BAC RAT XUNG DANG DUOC DUA VAO MUC: NHAN TAI` DAT VIET :d
BAC CHO EM HOI VOI, LAM SAO DE BO CAI U2S2 ĐI ĐƯỢC? DÙNG NÓ MỆT WA AH` :p

THANKS BAC' SO'N NHHIEU LAM' :)). BAC RAT XUNG DANG DUOC DUA VAO MUC: NHAN TAI` DAT VIET :d

Nhắc nhở bạn post bài bằng tiếng Việt có dấu nghiêm túc nhé!
Muốn bỏ thì dùng S2U2 Setting có trong Programs - System
Hãy mày mò từ trong đó.
Nếu bỏ thì coi chừng nhé, bỏ túi quần cấn máy gọi lung tung đừng đổ lỗi cho Sonblack xỉn Heineken. :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:
Two new ROMs from the Master ROM maker! Now which one should I try? Only one Atom!:-?

Thanks bác Sơn, sau 1 lúc đắn đo em quyết định up từ 20758 rồi mới test ROM 20757.1.4.0 PV (Final Edition) trích từ TouchHD thấy lỗi:
- Khi bấm vào Title Bar thì nó show big icon rất tiện, nhưng khi bấm vào biểu tượng pin thì nó ko show up cái gì cả, muốn check pin thì lại phải bấm Start->Settings->System->Power $_$
- S2U2 khi sạc pin nó ko move mà icon sạc đứng im re --->cài lại S2U2 v1.32
- bản này có vẻ hơi nặng và ko được mướt như 20758, điển hình khi add hoặc remove program bên mục programs của 2D Manila hay bị khựng khựng khi bấm giữa add hoặc remove.
....tiếp tục cập nhật!

Mún bỏ S2U2 có nhìu cách lắm , là vô Folder Windows/StartUp xóa hay move iLock2.exe xong Reset lại máy là xong thui, đơn giản như đang giởn.:))

Thanks bác Sơn, sau 1 lúc đắn đo em quyết định up từ 20758 rồi mới test ROM 20757.1.4.0 PV (Final Edition) trích từ TouchHD thấy lỗi:
- Khi bấm vào Title Bar thì nó show big icon rất tiện, nhưng khi bấm vào biểu tượng pin thì nó ko show up cái gì cả, muốn check pin thì lại phải bấm Start->Settings->System->Power $_$!

Cái này bên 20758 cũng bị mà , nhấn vô pin nó wăng cho em wuyên cục lơ.Mà cũng kô đáng kể vì nó hiển thị số % pin bên ngoài rùi . Skip lỗi này cũng đc.

Two new ROMs from the Master ROM maker! Now which one should I try? Only one Atom!:-?

SONBLACK said: "Two new ROms are basically very similar. They're different from GUI and Core, Build. 20757 is integrated with Touch but 19974. The latter seems much better."

Không ngờ bia Heineken đã giúp Sonback build được 2 bản ROM tuyệt vời.Thế này có lẽ nên Offline tuần 1 lần:D.Chúc mừng Sơn nha.

anh Sơn ơi, cho em hỏi chút với ạ, những cái tùy chọn khi update item như:
-OS only
- All
-OS + Eboot
......
Có ý nghĩa gì vậy ah. Em xin lũi nếu anh đã giải thik rồi, nhưng mà quả thật em tìm mà ko thấy :D
Thanks anh :))

Status
Không mở trả lời sau này.
Back