• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

Chắc là nhầm, chỉ có ship với 3.0 thôi, anh Quang đã post rồi. Mà DHD chắc cũng chỉ được HTC nâng cấp phiên bản cuối với sence 3.0!

Trên các forum họ có giới thiệu nhiều Rom cook cho DHD với Sense 3.5 được port từ Rom khác sang, thực tế chưa thật hoàn hảo lắm, chứ ship Rom (rom hãng) cho DHD với Sense 3.5 thì hiện tại chưa có đâu.
Chắc bạn gì đó nhầm lẫn khái niệm Rom ship và Rom cook đó thôi.

Mới là thông tin thôi bạn ạ chứ chưa thấy HTC cho ra link tải chính thức ở đâu cả. Có lẽ cũng sẽ sắp có bản Update chính thức.
Khi nào có ROM chính thức, khi đó chúng ta sẽ làm ROM cho DHD sau cũng tốt.
ROM chính thức (Ship) với Sense 3.5 chắc chắn sẽ fix được các lỗi nhỏ mà hiện các bản ROM Cook đang mắc phải.

Các bác ơi cho em hỏi up bản rom này dùng mạng Viettel thì up radio nào ngon lạnh nhỉ :)

Trong bài đầu mình đã cập nhập phiên bản Radio mới nhất cùng bộ tool hỗ trợ Update, chỉ cần tải về nhấn chạy 1 file là xong.
Chú ý đọc hướng dẫn kèm theo.

- Chú PhamQuang cho cháu hỏi bản V21 này có hiển thị % pin nằm bên trong cục pin màu xanh phía trên ko ạ ?
Cháu đang dùng V20 thấy rất ổn rồi ạh :) cám ơn chú !

Các bác ơi, sau khi up room, em thấy loa của em DHD nhỏ hơn lúc chưa up các bác ạ? Các bác chỉ em cách chỉnh cho loa DHD to được không?

- Chú PhamQuang cho cháu hỏi bản V21 này có hiển thị % pin nằm bên trong cục pin màu xanh phía trên ko ạ ?
Cháu đang dùng V20 thấy rất ổn rồi ạh :) cám ơn chú !

Các ROM trong Topic này của mình Cook đều KHÔNG tích hợp % PIN đâu.
Ai thích thì tự cài thôi.

Các bác ơi, sau khi up room, em thấy loa của em DHD nhỏ hơn lúc chưa up các bác ạ? Các bác chỉ em cách chỉnh cho loa DHD to được không?
Mình thấy bình thường mà bạn ...

Đang cố gắn thu xếp công việc để ra 1 bản "cạnh tranh" với mấy bản của Man
Bản này sẽ tích hợp nhiều hơn - vì những bản của Man hầu như chuẩn khỏi chỉnh :D nên thích hợp cho các bác yêu sự ổn định và "gốc" :D

Em đã dùng thử bản ROM này của bác. Mọi thứ đều ổn. Tuy nhiên quay phim HD ở chế độ quay ngang vẫn bị lỗi bác ạ. cứ xem lại file đó thì chỉ được 1/3 màn hình còn lại bị nhiễu. Bác cố gắng chỉnh giúp nhé. với lại khi cài các Theme như Revulation vay Honey Theme HD là không được. THank U bác Quang

Có thể là do trình Player cũng nên ! :D
Bản này dùng kernel RCmix v11 nó nâng tốc độc lên hình như 1,8 Ghz ăn pin lắm .. có lẻ nên quay lại 1,6Ghz hoặc 1,5Ghz .. :(

e mới dùng DESIRE HD nên chưa hiểu lắm về cài sense 3.0 cho máy.ai đã từng cài thì có thể hướng dẫn chi tiết cho e đc hok? V 2.3.3 sense 2.1.thank mọi ng nhiều

e mới dùng DESIRE HD nên chưa hiểu lắm về cài sense 3.0 cho máy.ai đã từng cài thì có thể hướng dẫn chi tiết cho e đc hok? V 2.3.3 sense 2.1.thank mọi ng nhiều

Với DHD bạn có thể up rom ship hoặc rom cook để có Sense 3.0
rom ship thì bạn chỉ việc down đúng bản rom cùng với khu máy bạn và up thôi
Rom ship thì bạn qua đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?109054-★-LINK-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-DESIRE-HD-★
Cách up như thế nào thì ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD
Muốn up Rom cook thì máy bạn phải có S-Off, Recovery và Root. Tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD
Rom cook thì bạn up ngay bản V21 của chú Quang trên đầu bài hoặc ra ngoài box mọi người post rất nhiều. Có cả Sense 3.5 :D

=D>
Sao lâu quá kô có thêm bản nào mới vậy bác Quang ơi. Em up đi up lai nhiều bản rom cook khác nhau, cuối cùng cũng quay trở lại với rom của Bác (đơn giản, ổn định). Nhưng tiếc là ko sử dụng được pm Callrecoder, hình như là do kernel ko tương thích thì phải; ko dám up kernel khác do sợ (lại sợ) ko tương thích với rom của Bác. Vậy ở các bản rom sau Bác có thể build thêm pm Callrecoder vào luôn được ko vậy Bác. Thank so much!!!!!!!!;;) =D>

Cứu e với. Em up room xong bản V21 của bác Quang, DHD không khởi động được nữa, cứ tự khởi động lại, không vào được Android. e không biết làm thế nào, Cảm ơn các bác trước

Update phiên bản ROM V21 cho HTC DesireHD:
- Dựa trên ROM Ship chính thức 3.12.405.1 WWE, phiên bản châu Âu.
- Loại bỏ 1 số ứng dụng phụ
- Root và add các tùy chọn thích hợp.
- Tối ưu hóa hệ thống.
Link tải cập nhập trong bài đầu.
link die hết rồi bác ơi

Back