• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm bản đồ miễn phí PGuider phiên bản mới

các bác ơi, cho em hỏi tý, cai này có hỗ trợ bắt sóng GPS trực tiếp kô hay phải thông qua GPRS. Bạn em có con BB bắt sóng trực tiếp kô phải thông qua GPRS, nhìn nó mà thèm quá. em bắt sóng GPS mãi mà chẳng có tín hiệu gì cả( em dùng N95, chưa đăng kí GPRS)

các bác ơi, cho em hỏi tý, cai này có hỗ trợ bắt sóng GPS trực tiếp kô hay phải thông qua GPRS. Bạn em có con BB bắt sóng trực tiếp kô phải thông qua GPRS, nhìn nó mà thèm quá. em bắt sóng GPS mãi mà chẳng có tín hiệu gì cả( em dùng N95, chưa đăng kí GPRS)

Đã có GPS thì đương nhiên phải bắt sóng trực tiếp rồi. Không có GPRS nó vẫn cứ bắt sóng GPS được.
Có điều nếu bắt sóng GPS trực tiếp thì :
-Tín hiệu từ vệ tinh phải mạnh, trong nhà, trong xe ô tô hay trời mây dày là rất khó bắt.
-Thời gian định vị rất lâu, phải mất gần 1 phút mới định vị được.

Nếu sử dụng A-GPS để hỗ trợ thì sẽ tăng được độ nhạy và thời gian định vị sẽ nhanh hơn.

Nên nhớ A-GPS chỉ là hỗ trợ cho bộ thu GPS trong máy thôi. Không có chip GPS thì không có gì sất.

Nếu máy có hỗ trợ A-GPS thì là cao cấp hơn máy chỉ có GPS không mới phải chứ.

Tôi có 01 con N95 8GB và 01 con N82. Nếu sử dụng A-GPS thì chỉ mất tối đa khoảng 15 giây là định vị được. Ở trong nhà cũng định vị được. Nếu tắt A-GPS chỉ sử dụng GPS không thì phải mất khoảng 1 phút mà phải ra ngoài trời mới định vị được. Ngồi trong ô tô cũng chờ rất lâu mới định vị xong.

Còn riêng con N95 đời đầu thì bắt GPS cực kỳ kém. Con N95 8GB bắt GPS tốt hơn nhiều.

Đã có GPS thì đương nhiên phải bắt sóng trực tiếp rồi. Không có GPRS nó vẫn cứ bắt sóng GPS được.
Có điều nếu bắt sóng GPS trực tiếp thì :
-Tín hiệu từ vệ tinh phải mạnh, trong nhà, trong xe ô tô hay trời mây dày là rất khó bắt.
-Thời gian định vị rất lâu, phải mất gần 1 phút mới định vị được.

Nếu sử dụng A-GPS để hỗ trợ thì sẽ tăng được độ nhạy và thời gian định vị sẽ nhanh hơn.

Nên nhớ A-GPS chỉ là hỗ trợ cho bộ thu GPS trong máy thôi. Không có chip GPS thì không có gì sất.

Nếu máy có hỗ trợ A-GPS thì là cao cấp hơn máy chỉ có GPS không mới phải chứ.

Tôi có 01 con N95 8GB và 01 con N82. Nếu sử dụng A-GPS thì chỉ mất tối đa khoảng 15 giây là định vị được. Ở trong nhà cũng định vị được. Nếu tắt A-GPS chỉ sử dụng GPS không thì phải mất khoảng 1 phút mà phải ra ngoài trời mới định vị được. Ngồi trong ô tô cũng chờ rất lâu mới định vị xong.

Còn riêng con N95 đời đầu thì bắt GPS cực kỳ kém. Con N95 8GB bắt GPS tốt hơn nhiều.

Bạn trả lời rất chính xác. Mình cũng có con N95 đời đầu, bắt GPS phải nói là chậm thôi rồi

em thấy bắt sóng cũng bình thường mà, phần mềm bản đồ này hay thật, nhưng nhược điểm là bản đồ chưa chi tiết, em ở Trung Tâm TP Hạ Long mà bật PGuider, nó báo cho em ở giữa đồng, kô có đường đi gì cả, dùng Vietmap thì nó hiện thị chi tiết hơn. nhưng phải mất phí :p

em thấy bắt sóng cũng bình thường mà, phần mềm bản đồ này hay thật, nhưng nhược điểm là bản đồ chưa chi tiết, em ở Trung Tâm TP Hạ Long mà bật PGuider, nó báo cho em ở giữa đồng, kô có đường đi gì cả, dùng Vietmap thì nó hiện thị chi tiết hơn. nhưng phải mất phí :p

Chắc là bị thiếu data đó bạn, còn đang trong giai đoạn hoàn thiện.

thế nào bản này nó cũng đòi tiền cho mà xem, đây chắc thử nghiệm nên xài free, vài bữa nữa cập nhật thì chỉ có thêm tiền như vietmap thôi,(trừ khi pdaviet free thôi.member nào trong diễn đàn này cho xin key thôi, giống kdp 3.0 ấy mà

thế nào bản này nó cũng đòi tiền cho mà xem, đây chắc thử nghiệm nên xài free, vài bữa nữa cập nhật thì chỉ có thêm tiền như vietmap thôi,(trừ khi pdaviet free thôi.member nào trong diễn đàn này cho xin key thôi, giống kdp 3.0 ấy mà

Mình cũng nghĩ như vậy, đây là bước lấy ý kiến để hoàn thiện. Dù sao thì pm Việt cũng nên ủng hộ thôi.=D>

hi vọng sẽ sớm có bản chính thức, có đầy đủ data. bây giờ thiếu data nên vẫn chưa dùng được. mình cũng nghĩ về sau sẽ thu phí, nếu miễn phí thì đâu cần nhập KKK

Mình nghĩ có phí là điều tất nhiên nhưng đừng cao quá như Viẹtmap, nếu phải lựa chọn thì mình sẽ chọn PGuider.
Trong máy mình cài cả 2: Vietmap lẫn PGuider.
Mình có cảm tình với PGuider nhiều hơn hẳn, Vietmap đi trước mà chỉ hơn được cái data và Việt hóa thôi :)

Mình đăng ký trên trang dc sent 1 file về cài đặt. thì ok, ko bắt đăng ký. nhưng khi rerset máy lại cài lại lần 2 thì máy bắt active. Pó tay. Chắc tới lúc đòi tiền rồi

Mình đăng ký trên trang dc sent 1 file về cài đặt. thì ok, ko bắt đăng ký. nhưng khi rerset máy lại cài lại lần 2 thì máy bắt active. Pó tay. Chắc tới lúc đòi tiền rồi

Phải khẳng định một lần nữa là phần mềm này hoàn toàn miễn phí. Các bạn không phải trả bất cứ một khoản phí nào đâu. Nếu nó đòi activation key thì bạn nhập cái key chúng tôi gửi mailcho bạn vào là ok đấy.

Mình nghĩ có phí là điều tất nhiên nhưng đừng cao quá như Viẹtmap, nếu phải lựa chọn thì mình sẽ chọn PGuider.
Trong máy mình cài cả 2: Vietmap lẫn PGuider.
Mình có cảm tình với PGuider nhiều hơn hẳn, Vietmap đi trước mà chỉ hơn được cái data và Việt hóa thôi :)

Cám ơn bạn nhiều!

đúng là giao diện ngon hơn Vietmap nhưng mà mình vẫn chẳng thể dùng được,giống vietmap ở cái chỗ"đang chờ tín hiệu GPS" chẳng thấy hiện tượng gì xảy ra cả,như hàng mã ấy ^^

Máy p1i có hỗ trợ ko vậy bạn. Mình gửi mấy lần rồi mà ko thấy gửi file.
Nếu có cho p1i thì cho mình xin 1 bản. Imei:357033017102906.
Mail: nguyendoantoi@gmail.com.
Thank bạn nhiều

đúng là giao diện ngon hơn Vietmap nhưng mà mình vẫn chẳng thể dùng được,giống vietmap ở cái chỗ"đang chờ tín hiệu GPS" chẳng thấy hiện tượng gì xảy ra cả,như hàng mã ấy ^^

Đang trong giai đoạn hoàn thiện mà bạn, sao lại nói thế.

Theo mình, cái cần nhất của pGuider này chính là data và chức năng dẫn đường. Với mình, theo mình cảm nhận thì cái chức năng "bật GPS" có vẻ hơi thừa. Theo mình nên làm giống vietmap, khi khởi động sẽ tự động bật GPS lên sẽ phù hợp với đa số người dùng hơn. Tiếp nữa là mình thấy chức năng bắt GPS có vẻ hơi chậm so với google map hay vietmap (theo thứ tự giảm dần nhé). Việc sử dụng GPRS để hỗ trợ GPS giống như google map theo mình là một việc nên áp dụng vì nó làm tăng đáng kể tốc độ bắt sóng GPS nhất là cho những mất bắt sóng GPS hơi yếu như N95 :p

Back