• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM DỰ BÁO THỜI TIẾT, ĐỔI TIỀN [Cập nhật trang 9]

mình vừa cài vào Nokia 6120C thấy chạy tốt, giao diện ấn tượng hơn Worldmate. Phiên bản v1.1 vừa ra thấy có thêm plug-in Travel plan nhưng chưa dùng được. Rất hay là chức năng World map có cái quả địa cầu quay quay nhìn đỡ buồn ngủ. Hihihihi

Mỗi PM đều có cái hay riêng bạn à. WM có thêm tính năng cập nhật chuyến bay và hình ảnh chụp từ vệ tinh rất tuyệt vời nhưng lại tốn phí cho dịch vụ này. Còn Psiloc traveler lại có rất nhiều loại tiền để đổi qua lại và quan trọng nhất là FREE. FREE như vậy là OK rồi.:D

e xài n96 vào chương trình nó cứ báo kết nối máy chủ thất bại.xài gprs hay wifi j củng vậy

Làm ơn cho mình hỏi là sao không chỉnh được kết nối GPRS sang kết nối Wifi thế???cứ bật vô phần thời tiết là nó hỏi: World Traveler needs to connect to Internet via 'Viettel GPRS'.Continue? mình vào setting cũng không thấy chỗ nào chuyển sang update qua Wifi,mình đang dùng N81,chẳng nhẽ có Wifi mà fải đi kết nối qua GPRS sao?hay do máy mình bị làm sao?Mong đc sự giúp đỡ :)

Làm ơn cho mình hỏi là sao không chỉnh được kết nối GPRS sang kết nối Wifi thế???cứ bật vô phần thời tiết là nó hỏi: World Traveler needs to connect to Internet via 'Viettel GPRS'.Continue? mình vào setting cũng không thấy chỗ nào chuyển sang update qua Wifi,mình đang dùng N81,chẳng nhẽ có Wifi mà fải đi kết nối qua GPRS sao?hay do máy mình bị làm sao?Mong đc sự giúp đỡ :)

Bác làm theo các bước mình hướng dẫn nhé:
Mở PM>ở giao diện chính nhấn phím chon trái>Settings>Di chuyển biểu tượng xuống hình Cây tuốc nơ vít và cây mỏ lếch> Access point chỉnh sanh chế độ always ask
Chỉnh xong khi nào bạn vào mục update nó sẽ hỏi bạn dùng nguồn nào, khi đó bạn chỉ chọn nguồn phát là WIFI. Hoàn thàh.

Bác làm theo các bước mình hướng dẫn nhé:
Mở PM>ở giao diện chính nhấn phím chon trái>Settings>Di chuyển biểu tượng xuống hình Cây tuốc nơ vít và cây mỏ lếch> Access point chỉnh sanh chế độ always ask
Chỉnh xong khi nào bạn vào mục update nó sẽ hỏi bạn dùng nguồn nào, khi đó bạn chỉ chọn nguồn phát là WIFI. Hoàn thàh.
Chân thành cảm ơn bác nhìu nhìu lém,bít thêm 1 kiến thức cơ bản để chỉnh các phần mềm đòi hỏi Update,ước j có 10 cái nút thanhk để mình ấn cho bác nhỉ :) ah bác ơi,cái giao diện của phần mềm nè ở N81 là ngang còn các dòng như E71,63 thì là dọc ah?nhìn trong hình của bác post lên trong đẹp hơn nhỉ,của mình cài vào các biểu tượng Weather, clock hay currencies lại nằm thành hàng ngang phía trên cùng giao diện chính hì... :)

Chân thành cảm ơn bác nhìu nhìu lém,bít thêm 1 kiến thức cơ bản để chỉnh các phần mềm đòi hỏi Update,ước j có 10 cái nút thanhk để mình ấn cho bác nhỉ :) ah bác ơi,cái giao diện của phần mềm nè ở N81 là ngang còn các dòng như E71,63 thì là dọc ah?nhìn trong hình của bác post lên trong đẹp hơn nhỉ,của mình cài vào các biểu tượng Weather, clock hay currencies lại nằm thành hàng ngang phía trên cùng giao diện chính hì... :)

Đối với tất cả các soft có liên quan đến internet như các trình duyệt web, các phần mềm dự báo thời tiết...Nếu thường xuyên sử dụng WIFI ở nhiều nguồn khác nhau thì anh em nên để chế độ Always asked để dễ chọn mạng phù hợp. Còn nếu thường sử dụng một mạng cố định như WIFI ở nhà hay GPRS thì nên cài luôn mạng này làm mạng mặc định để tiết kiệm thời gian lựa chọn. Giao diện trên là mình test trên màn hình E71 nên ra màn hình ngang. Còn N81 thì sẽ có dạng màn hình đứng mà

Nhược điểm của World Traveler này có lẽ là update rất khó kết nối Server, em đã thử vài ba lần đều thỉnh thoảng bị như vậy. Tuy nhiên, khi remove WM chuyển sang Psiloc WT này thì với 1 phần mềm Free như vậy là OK rồi, nhưng em nghĩ khi Psiloc plug-in xong phần Travel plan thì sẽ tính tiền như WM. Nhưng những phần Free của WT này nhiều thông tin hơn hẳn WM.

Nhược điểm của World Traveler này có lẽ là update rất khó kết nối Server, em đã thử vài ba lần đều thỉnh thoảng bị như vậy. Tuy nhiên, khi remove WM chuyển sang Psiloc WT này thì với 1 phần mềm Free như vậy là OK rồi, nhưng em nghĩ khi Psiloc plug-in xong phần Travel plan thì sẽ tính tiền như WM. Nhưng những phần Free của WT này nhiều thông tin hơn hẳn WM.

World Traveler kết nối và update còn nhanh hơn cả psiloc traveler ấy chứ. Khi đã xác định được sever ở lần đầu thì những lần sau update nhanh lắm. Còn tính năng travel plant thì nhiều khả năng sẽ có thu phí. Theo thông tin từ trang chủ thì hãng sẽ tạo điều kiện cho một bên thứ 3 phát triển thêm các Plugin có thu phí thêm vào PM này. Cái nào cũng co cái giá của nó mà.Không ai cho k mình cái gì cả đâu.

Bạn ơi,mình hỏi chút,cái update của Dự báo thời tiết thì ngon rùi,nhưg sao cái tỷ giá thì mình ấn Update mãi thì nó vấn hok hiện ra j mới hơn cả,vẫn là VND 1.00 còn các cái khác như EUR hoặc USD thì vẫn là 0.00,mặc dì mấy đã báo là update sucessfully?thanks bạn

Bạn ơi,mình hỏi chút,cái update của Dự báo thời tiết thì ngon rùi,nhưg sao cái tỷ giá thì mình ấn Update mãi thì nó vấn hok hiện ra j mới hơn cả,vẫn là VND 1.00 còn các cái khác như EUR hoặc USD thì vẫn là 0.00,mặc dì mấy đã báo là update sucessfully?thanks bạn

Bạn phài nhấn nút định hướng phải để đưa thanh chọn vào trong mục rồi bạn nhập số tiến vô thì nó mới quy đổi được,

Bạn phài nhấn nút định hướng phải để đưa thanh chọn vào trong mục rồi bạn nhập số tiến vô thì nó mới quy đổi được,

Mình đã làm rùi nhưg vẫn không đựoc bạn nè,mình đã đưa vào phần Currencies rùi ấn update exchange rates rùi nhưg vẫn hok qui đổi đc :(

Mình đã làm rùi nhưg vẫn không đựoc bạn nè,mình đã đưa vào phần Currencies rùi ấn update exchange rates rùi nhưg vẫn hok qui đổi đc :(

Làm theo hình mình chụp đây. update rồi thì phải đi vào nhập số tiền mới đổi được.

Mình cài thành công ,tìm đủ mọi cách nhưng không thể nào " update weather " được .hàng FREE có khác ,mình cài trên N96 .mình đã REMOVE rồi...:|

Mình cài thành công ,tìm đủ mọi cách nhưng không thể nào " update weather " được .hàng FREE có khác ,mình cài trên N96 .mình đã REMOVE rồi...:|

Bác phải vào chỉnh cái server update thì mới update được chứ. PM này hỗ trợ all các máy s60v3, nhất là các máy dòng E và N.

Back