• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm lướt web mới UCMobile v7.2.0.49

hvnh

UCMobile v7.2.0.49 Leaked Beta EN by cupinthemud ( dung lượng 2.79mb)
cái này đang còn server china nên ko vào đc 1 số trang nhưng tính năng và giao diện mới rất đẹp hôm nọ mình dùng thử bản china thấy cũng hay hay , hum nay đã có bản eng \-/
các tính năng chính
1. Tốt hơn so với truyền thống của trình duyệt
2. Duyệt chế độ : gồm chế độ zoom và Adaptive
3. Chọn điểm truy cập
Access Point có thể được thay đổi từ Menu> Cài đặt> danh sách các Access Point .*
4. Nén dữ liệu
5. Chế độ toàn màn hình
6. Miễn phí để sao chép nội dung trang
New Miễn phí tính năng Copy để sao chép dễ dàng các nội dung trang
7. Đang duyệt WAP Enhanced
Trình duyệt wap trang, đọc nội dung trang trước để tiết kiệm thời gian chờ đợi để tải trang.
8. Nội dung trang Tìm nhanh
Vào Menu> Tools> Tìm Trong Trang, hãy nhập một từ khoá để nhanh chóng tìm thấy nội dung trang
9. Page Zoom
Vào Menu> Settings>; Page Zoom, phóng to-in hoặc zoom-out trang
10. Chủ đề
Bạn có thể chuyển từ chủ đề khác nhau sẵn có, theo tâm trạng
11. Java Script Hỗ trợ:
Phiên bản này hỗ trợ các javascripts, do đó hầu hết các trang web mới nhất của công việc dễ dàng.

Cái này nếu so sánh với ucweb thì theo mình hay hơn nó có thể duyệt web theo kiểu uc và có thể duyệt web sử dụng mouse ngoìai ra còn zoom in zoom out ngay trong trang , khi vào pdaviet thì xuất hiện cả bài viết mới ( tiện lợi hơn uc)... các bạn thử khám phá thêm xem nói chung là còn rất nhiều cái hay \-/ ah tuy server china nhưng nếu vào menu -> setting ->wap access via server -> off thì vào đc những trang mà server china cấm \-/
View attachment 170681View attachment 170682View attachment 170683
View attachment 170684View attachment 170685View attachment 170686
down here\-/

Last edited by a moderator:
Trời đất!
Ngày xưa skyfire nổi tiếng ăn ram, sau là opera, uc thì tạm đc :D
Ngày nay uc ra ver này...Ăn ram hơn skyfire luôn => kinh khủng. :))
Load web nặng hơn skyfire => khủng khiếp.
:D =))
Pó tay.
Mình sẽ chấm dứt pm này tại 7.2
Sẽ k update nữa ;)

Trời đất!
Ngày xưa skyfire nổi tiếng ăn ram, sau là opera, uc thì tạm đc :D
Ngày nay uc ra ver này...Ăn ram hơn skyfire luôn => kinh khủng. :))
Load web nặng hơn skyfire => khủng khiếp.
:D =))
Pó tay.
Mình sẽ chấm dứt pm này tại 7.2
Sẽ k update nữa ;)
cái này ngốn ít ram mà , tầm chục mb thui =))
máy có ram ít thì thui , còn máy ram nhìu thì dùng xả láng , cái này load nhanh mà , bạn thử xem mình đang xài mạng j mà đổi thui ;;) , nếu ko thì chọn chế độ hình ảnh low :-?

cái này ngốn ít ram mà , tầm chục mb thui =))
máy có ram ít thì thui , còn máy ram nhìu thì dùng xả láng , cái này load nhanh mà , bạn thử xem mình đang xài mạng j mà đổi thui ;;) , nếu ko thì chọn chế độ hình ảnh low :-?
Tại nó xử lý chậm ý :D
Đang chạy cả 3 nà, 7.0 , 7.2 , ver này
Cùng vào topic này nhưng ver này chậm hơn gấp 2 luôn :)

Sao mình không vào đc trang nào vậy bạn, nó load chút xúi cái dừng lại luôn,ko hiểu sao nữa.cái nay đâu tốn ram nhiêu đâu,mh mới vào thì mất hết gần 11mb rồi,khủng quá,gặp máy mh ram khiêm tốn quá nữa chứ.

mình thấy nó load lâu cực kì y như cảm nhận của bạn..bùn thiệt!

cái này 1 trang ucweb load khoảng 2-3 kb thì nó load mất khoảng 10 kb :)) , đúng là cái j cũng có 2 mặt =))

Nếu hỗ trợ flash 10 nữa thì ok,mà chưa có flash mà đã vậy nếu hỗ trợ nữa chắc vào wed thì mh chắc chờ rụng râu quá.suy đi nghĩ lại bản cũ vẫn hay hơn

hôm wa đc set vip, dùng thằng này lúc đầu tài khoản còn 96 ngàn, hết 7 tiếng đi thanks mọi ng thì ko còn 1 kắc!run cả ng...

Trời! Mình chưa test nhưng sao lại tốn xiền vậy ta.Nó có chức năng tắt load ản như UCweb ko vậy?Tắt tính năng load ảnh đi sẽ tiết kiệm dung lưng khi lướt rất nhiều. Mình onl cả ngày với UCweb chỉ tốn 5 đến 7 ngàn nè.

nhưng box 8 koi ảnh mới dzui chứ=))=))\-/ thôi kệ dù sao tác giả cũng nhiệt tình mà!

Link vẫn ổn nhưng phần mềm thì không ổn chút nào ! Load mãi sau đó đứng , dùng tới cả wifi rồi vẫn chịu ! Bó tay !
hum mình test thì chỉ vào wap thui nên thấy nó load cũng ổn , đến lúc vào web pdaviet thấy nó load mất gần 1 mb mà chưa xong hãi quá nên dùng bản 7.02 thui =))

hum mình test thì chỉ vào wap thui nên thấy nó load cũng ổn , đến lúc vào web pdaviet thấy nó load mất gần 1 mb mà chưa xong hãi quá nên dùng bản 7.02 thui =))

Có lẽ phải nhờ các MOD close topic này để anh đỡ mất công test thử ! Chất lượng mạng cùi bắp ở VN chưa đáp ứng với PM leaked by cupin:-?

Back