• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mền giả lập Game *.sis

thanhtuan245

Em xin hỏi mấy anh là em cò phần mềm giả lập trên máy tính S60 3rd,nhưng sao cài vào KHÔNG dc mấy anh à,có cách nào kô hả mấy anh,nó chi cho cài file.jar kô a.Vậy cho em hỏi luôn co phần mềm nào chuyển từ file*.sis sang file *.jar kô vậy,để chơi SkyForce ..... em mong dc sự trả lời của mấy anh, em cám ơn mấy anh trước nha.
Em kô biêt có post bài sai chỗ kô nữa mong các mod thông cảm cho em

Chỉnh sửa cuối:
về cơ bản SIS viết trên nền C+ còn JAR viết trên nền java nên việc chuyển đổi là hàu như ko thể đâu bạn

Em xin hỏi mấy anh là em cò phần mềm giả lập trên máy tính S60 3rd,nhưng sao cài vào KHÔNG dc mấy anh à,có cách nào kô hả mấy anh,nó chi cho cài file.jar kô a.Vậy cho em hỏi luôn co phần mềm nào chuyển từ file*.sis sang file *.jar kô vậy,để chơi SkyForce ..... em mong dc sự trả lời của mấy anh, em cám ơn mấy anh trước nha.
Em kô biêt có post bài sai chỗ kô nữa mong các mod thông cảm cho em

Nếu bạn muốn chơi skyforce trên máy tính thì không cần giả lập đâu bạn, hiện nay đã có skyforce chơi trực tiếp trên máy tính rồi.

hình như bạn beta_seeya có pm giả lập mà chạy đc file sis lun, ước gì bạn ấy share cho bọn mình nhỉ:D:D:D:D

eo ôi 454MB cơ à:-/ pác thanhnam711 text thử đi rùi báo em 1 câu nhé :D

cái này ko nhưng giả lập game mà còn có thể cài tất cả file sis ,jar vào nữa mà .. kể cả cái theme vào cũng được .. cái đấy là giả lập symbian trên máy tính

nhưng có 1 điều ko hiểu sao máy tớ cài vào thì nó báo thiếu file PERL gì đó rồi nó ko cho cài nữa ...

cho mình hỏi, hum trước mình cũng đã tải cái pm này về nhưng cài vào máy lai6 ko thấy file chạy đẩu, vào bin thì thấy có 4 file, nhưng đã click vào hết 4 file nhưng cũng ko có dấu hiệu gì gọi là sử dụng được, giậy bạn có thể hướng dẩn mình dược ko ?, mình muốn chơi game sis, hay sisx thì phải làm như thế nào đối với pm này ?, mong câu trả lời của bạn, nhanh nhanh bạn nhé..!

ah cho hỏi thêm cái nữa nè, chắc hẳng mấy pro ở đây ai cung bít đến pm chuyên định dạng "jar" "sis" "sisx", nhưng sao khi mình chuyển từ sis sang sisx để kài pm vào dt mình là n73me, nhưng vẩn ko cài được, vậy thật sự pm này để làm gì ? (để ngắm hã ^^!)

ah cho hỏi thêm cái nữa nè, chắc hẳng mấy pro ở đây ai cung bít đến pm chuyên định dạng "jar" "sis" "sisx", nhưng sao khi mình chuyển từ sis sang sisx để kài pm vào dt mình là n73me, nhưng vẩn ko cài được, vậy thật sự pm này để làm gì ? (để ngắm hã ^^!)

ủa có nhầm không vậy chuyển từ sis sang sisx bạn phải sign file mà bạn cần phải có file cer thì mới làm được nhé : http://pdaviet.net/showthread.php?t=22905
hay là máy đã hack phone thì cài tất cả pm vô tư : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24966:)
chúc vui !

Đúng là có phần mềm chuyển đổi qua lại giữa JAR - SIS - SISX nhưng chẳng có hiệu quả gì cả, sau khi chuyển thì ko cài được. :|

cho mình hỏi, hum trước mình cũng đã tải cái pm này về nhưng cài vào máy lai6 ko thấy file chạy đẩu, vào bin thì thấy có 4 file, nhưng đã click vào hết 4 file nhưng cũng ko có dấu hiệu gì gọi là sử dụng được, giậy bạn có thể hướng dẩn mình dược ko ?, mình muốn chơi game sis, hay sisx thì phải làm như thế nào đối với pm này ?, mong câu trả lời của bạn, nhanh nhanh bạn nhé..!
Cái phần mềm giả lập Symbian này mình đã cài thành công trên PC tuy nhiên nó kén phần mềm lắm. Dạng sis chỉ cài được themes thôi, còn Java thì vô tư, chạy khá mượt cả game lẫn ứng dụng.

Back