• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản đặc biệt cho Nokia 5800XM - Orange - Hot !!!

Status
Không mở trả lời sau này.
nó mặc định là off mình chuyển qua on không được ,bấm vao option nó không có chế độ change.

mình cũng như vậy nè ,mình nghĩ có lẻ mặc định FW Orange UK GV R (0577533)là vậy nên nó ko cho chuyển on/off còn mấy chế độ khác vẫn bình thường , giờ mình cũng đang kiếm phiên bản Orange khác để xem có gì mới ko ròi up lên cho AE kham khảo thêm :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

bản frimware của thanh2003 thì không bị như vậy.nhưng bản của boss113 thì bị mình đã kiểm tra và flash lại nhưng vẫn bị.không cài được chế độ rung cho cấu hình silent.chuyển qua lai OFF/ON không được.không biết tại máy mình hay là bản đó bị lỗi.có ai kiểm tra thử xem.

Mình cũng đã test FW cùa bác boss113 thì ko chỉnh ON/OFF ở chế đô rung trong cấu hình SILENT!

Bác Thanhdhl ơi cho e hỏi,cái chỉ số 1.419(bản Orange) trong Navifirm thì so với 5.402 chỉ là khác vùng thôi hay 5 là bản đã nâng cấp rồi.Em thấy trong mấy chỉ số 3,4,5 thì toàn Brasil hay mấy nước ko dùng tiếng anh nên hổng muốn up.Nhân tiện hỏi bác luôn cho a e cùng sáng tỏ.:D

vậy là phải cài lại ban cũ thui.bãn orange này rât kho vào gprs quá,nó khong có cấu hình mặc định của mạng việt nam.mất công chĩnh sửa hoài.các bác cho mình hỏi luôn chạy tro lại phiên bản 20.0.12 cũ không biet có bị die luôn máy không.mình bị 1 lần rồi chạy lai thì hơi ngán>>>....

bản của bạn boss113 có lỗi hơn bản của pác thanhdhl2003 ~.~ (Đã test) :( ... nói chứ ai thích cài bản nào thì cài ^_^

Chỉnh sửa cuối:
vậy là phải cài lại ban cũ thui.bãn orange này rât kho vào gprs quá,nó khong có cấu hình mặc định của mạng việt nam.mất công chĩnh sửa hoài.các bác cho mình hỏi luôn chạy tro lại phiên bản 20.0.12 cũ không biet có bị die luôn máy không.mình bị 1 lần rồi chạy lai thì hơi ngán>>>....

Mạng di động nào của VN cũng đều có hướng dẫn cài đặt GPRS tự động mà, sao phải cài bằng tay cho nó khổ thế bạn?

Mạng di động nào của VN cũng đều có hướng dẫn cài đặt GPRS tự động mà, sao phải cài bằng tay cho nó khổ thế bạn?

dúng9 là như vậy.nhưng bản cũ không cần cài vào máy.chỉ cần sim có cài sãn là nó tự nhận:))

các bác cho mình hỏi bay giờ đang sài bản orange cài lại bản v 20.0.12 red được không.có bị chết máy không vậy.thank..

Đê dùng được GPRS ở bản orange các bạn phải cài cấu hình tự động bằng cách gửi tin nhắn đến tổng đài để nhận cấu hình tự động.Sau khi đã nhận 3 cấu hình cài đặt GPRS,WAP,MMS và lưu lại, các bạn vào cài đặt>khả năng kết lối>đích mạng>Chưa xếp loại ở đó sẽ có 3 cấu hình cài đặt các bạn ấn tùy chọn>sắp xếp>chuyển đến đích khác (chuyển đến các đích cấu hình tương ứng nhé).Rồi các bạn xóa các cấu hình mặc định của FW đi hoặc chuyển đổi độ ưu tiên lên đầu là được.Các bạn nhớ thay đổi lại điểm truy cập wed là "luôn hỏi nhé", và thay đổi trang chủ là Bookmark.

các bác cho mình hỏi bay giờ đang sài bản orange cài lại bản v 20.0.12 red được không.có bị chết máy không vậy.thank..

ko bị gì hết đâu , cứ việc chuyển bằng FLASH ... ( đã check ) trừ khi bạn down xuống phiên bản v11 thôi ^_^ thân ...

mình đã chạy lại phiên bản cũ .v 20.0.12 red.và cũng cám ơn thanh2003 và boss113 da74 nhiệt tình giúp đỡ.ráng chờ phiên bản mới như các bạn đã nói.

mình mới up lên fw v20 euro đc 2 ngày thì mới phát hiện lỗi này là: không hiển thị thông tin mạng cùng với ngày tháng năm và không sử dụng đc nút gọi(nút màu xanh)để xem nhật ký cuộc gọi, các pác có ai bị như tui ko?

mình mới up lên fw v20 euro đc 2 ngày thì mới phát hiện lỗi này là: không hiển thị thông tin mạng cùng với ngày tháng năm và không sử dụng đc nút gọi(nút màu xanh)để xem nhật ký cuộc gọi, các pác có ai bị như tui ko?

Không hiển thĩ thông tin mạng là mất sóng hả bạn? Không sử dụng đc phím gọi (màu xanh) thì làm sao thực hiện cuộc gọi. Bị mất sóng mà 2 ngày sau bạn mới phát hiện lỗi là sao? Khó hiểu quá. :-?

Hình như không ai bị lỗi như bạn cả b-)

mình nghe, gọi đt và nhận tin nhắn bình thường mà, đâu có mất sóng đâu, ý mình hỏi là ở ngoài màn hình là luôn có hiện tên mạng mình đang xài như là VIETTEL, MOBI hay VINA đó, nhưng giờ thì không hiển thị nữa, với lại dưới chỗ tên mạng minh xài là có ngày tháng năm giờ cũng mất lun. Còn phím màu xanh mình vẫn dùng để gọi đc nhưng mà không thể dùng để mở Log đc...

mình nghe, gọi đt và nhận tin nhắn bình thường mà, đâu có mất sóng đâu, ý mình hỏi là ở ngoài màn hình là luôn có hiện tên mạng mình đang xài như là VIETTEL, MOBI hay VINA đó, nhưng giờ thì không hiển thị nữa, với lại dưới chỗ tên mạng minh xài là có ngày tháng năm giờ cũng mất lun. Còn phím màu xanh mình vẫn dùng để gọi đc nhưng mà không thể dùng để mở Log đc...

Reset lại, nếu kg hết thì Flash lại xem, mấy lỗi đó chỉ có cách như vậy thôi :(

Reset lại, nếu kg hết thì Flash lại xem, mấy lỗi đó chỉ có cách như vậy thôi :(

bác thanhdhl2003 cho mình hỏi cái này ngoài lề tí ,
nếu mà cứ flash lại hoài như vậy có ảnh hưởng gì đến phần cứng của máy ko ?

bác thanhdhl2003 cho mình hỏi cái này ngoài lề tí ,
nếu mà cứ flash lại hoài như vậy có ảnh hưởng gì đến phần cứng của máy ko ?

hình như ko ! thấy up đi up lại wai chưa thấy tổn hại gì hết @_@ up hết sức , vọc hết mình nhá ;)

hình như ko ! thấy up đi up lại wai chưa thấy tổn hại gì hết @_@ up hết sức , vọc hết mình nhá ;)

Mấy cái bộ nhớ FLASH này đều có 1 chu kỳ sống nhất định thôi, FLASH nhiều hiển nhiên là có hại rồi!

^^ Sau mấy hum vật lộn ko chạy được JAF (mình dùng Lap win Vista) đã mượn được máy và chạy thành công ^^. Công nhận đẹp thật. Mình up thẳg từ ver 1.1 lên lun. Flash lần đầu hơi bị hãi vì sợ chết máy tại mình ko ở VN.
Nhưg ko hiểu sao up lên lại thấy vào mạng Wifi ko được nhanh như bản 1.1 nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back