• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHIÊN DỊCH TIẾNG ANH SANG TIẾNG VIỆT!!!

Mình sẽ nhờ bên SPEAKING E HERE,nhưng không biết có Pro nào quan tâm không,hic hic..

Hôm qua chỗ mình làm mất điện cả ngày nên chịu :-?? không làm được gì cả
Sáng nay mình mới dịch lại, bạn xem qua đi nhé

To Anhtoitb: okay thôi Tới à, nhưng chia là mình 90 Tới 10 nhá >:)

Carrier là kết quả của một gia đình Anh truyền thống đã cách tân, trong thực tế rất nhiều lần bà Cố của ông ta khiến cho người ta hiểu về bà rằng “ Sự công bằng với miệng lưỡi sắc sảo sẽ tạo nên một một giác quan sắc bén” và bà đã bị treo cổ như một mụ phù thủy bởi Tòa án Thanh Giáo ở Salem.Con trai của một nông dân và là người kế thừa của dòng họ mẹ “phái Quaker”, Carries chỉ là một đứa trẻ trong ngôi nhà toàn người lớn, bao gồm cả ông bà Nội Ngoại, Bà bác..dường như sự ra đời của ông là một điều vụng về hay là một sự tính toán nhầm.Không may là ông bị tật nguyền nặng mà không đủ tiền để chữa trị. Ông lựa chọn công việc cho mình tại trường trung họ, dạy học trong 3 năm trời và cuối cùng ông giành được khóa học bổng 4 năm của trường Đại học Cornell.
Tôi tình cờ có được một ít của những quặng vàng cũ được tìm thấy ở bản ghi chép được viết bởi Margaret Ingels ( Người cha của máy điều hòa nhiệt độ; 1952).Lời tựa của cuốn sách này được viết một cách kính cẩn bởi một giám đốc nhà băng ở Chicago, Cloud Wampler, người đã giúp Carries vượt qua cơn túng quẫn trong lúc khủng hoảng và sau đó trở thành CEO (lãnh đạo cao nhất). Wampler đã viết.” Cuộc đời đã sắp đặt cho tôi ấn tượng không thể nào quên khi lần đầu tiên gặp “vị Tướng ấy”.Tôi đã từng nói với Tiến sỹ Dr. Carrier rằng ông ấy là một thiên tài và tài năng của ông cần phải được phát huy trong linh vực khoa học và phát minh này cần phải được tài trợ để đưa vào hoạt động. Dẫu sao tôi đã không kịp chuẩn bị cho sự kiện này..ngay tức thì Tiến sỹ Dr. Carrier đã giải quyết cho mọi điều được sáng tỏ và khai sáng tầm nhìn cho các ông chủ nhà băng (như tôi)...Tôi nhớ như in giọng nói ông ấy khi ông nói với tôi ngày ấy:” Chúng ta sẽ không làm ít hơn công việc nghiên cứu và phát triển”Chúng ta sẽ không cần phải thanh toán cho những người mà chúng ta đã đào tạo; và chúng ta sẽ làm việc chẳng vì bất cứ điều gì nếu chúng ta phải thế”
Nghề nghiệp đầu tiên của người cha máy điều hòa nhiệt độ là với bộ quần áo chống nóng, làm việc ở công ty Buffalo Forge. Do công việc phù hợp với năng lực của mình nên những cải tiến của ông đã thu về cho công ty $40,000 một năm, và vì thế họ giao cho ông chuyên về lĩnh vực các thiết bị máy móc,vật tư dùng cho thí nghiệm, ở đây ông đã gặp Irvine Lyle, một người có tài kinh doanh và cuối cùng thì trở thành cộng sự của ông ở tập đoàn Carrier Corp. Chúng ta sẽ biết đến tên tuổi của Buffalo Forge cho đến tận ngày hôm nay nếu như vào năm 1914 công ty này không quyết định xóa bỏ lĩnh vực nghiên cứu khoa học. Vỡ mộng và thất vọng tràn trề, một năm sau Carrier, Lyle và năm kỹ sư trẻ khác đã rời khỏi đó để bắt đầu một hoạt động mới cho chính họ.
Máy điều hòa nhiệt độ đã không bắt đầu hoạt động như một hệ thống làm mát cho các công sở và ngôi nhà, và cũng không hẳn là một hệ thống.Năm 1902 Khách hàng đầu tiên của Carries là một thương gia với công việc sản xuất gặp một vấn đề là một người thợ in ở Brooklyn đã rất chán nản khi bản màu của ông ta bị lẫn màu khi thay đổi nhiệt độ và độ ẩm, điều này làm các loại giấy tờ bị giãn hoặc co lại vì vậy mà xuất hiện rất nhiều vệt màu xấu. Carries có thể giải quyết được vấn đề này bằng cách kiểm soát được nhiệt độ. Nhưng đến năm 1906, một nhà máy sợi coton ở phía Nam Carolina đã đem đến cho ông một thử thách mới- đó là Nhiệt năng.”Khi tôi nhìn thấy 5000 con lăn đánh sợi rất nhanh và ngày càng nóng hơn, vì vậy khi mà cứ dăm ba phút mỗi công nhân phải chạm vào nó khi nó dừng lại thì quả thật là như bị bỏng tay, tôi chợt nhận ra rằng trong lĩnh vực này,chỉ mỗi công việc giữ cân bằng độ ẩm thì quả thật là quá nhỏ nhoi.”

Một thách thức về mặt công nghệ nữa lại đến để dẫn dắt Carries đi đến công nghệ lọc khí sau khi công nghệ này đã có trong hệ thống của ông. Vào một buổi sớm tại tập đoàn Carrier Corp một thử nghiệm trên nền đất ướt mì sợi. Công ty đã cam đoan rằng có thể giải quyết được triệt để vấn đề hơi ẩm còn đọng lại. Đột nhiên trong khi 10.000lbs mì sợi còn nằm trên sàn đất, hàng triệu đoạn mì chẳng còn giá trị sử dụng nào cả.Và Vị Tướng(Carries) đã được mời đến, vị Tướng đã đến. Qua một cuộc chuyến khảo sát dài, qua các khách sạn, nhà hàng và quay trở lại nhà máy mì sợi, Hết đứng rồi ngồi, đi dạo.. từng lời nói, từng suy nghĩ được cân nhắc kỹ càng. Và đến khi trời vừa bình minh một kế hoạch được vị Tướng đưa ra:Ông sẽ bắt đầu với 48 giờ đồng hồ sấy khô và tiếp tục rút ngắn thời gian đó lại đến mức tối thiểu để đạt được những sợi mì được sấy một cách hoàn hảo nhất.” Chúng tôi đã làm hỏng rất nhiều mì ống”một trong những người phụ tá của ông đã thuật lại.

Đề nghị bạn O2XDAEXEC trả lương PVD cho bạn binhminhmuon nhé! :D

Chân thành cảm ơn bạn binhminhmuon đã giúp đỡ rất nhiệt tình! Xin chân thành cảm ơn!

Đề nghị bạn O2XDAEXEC trả lương PVD cho bạn binhminhmuon nhé! :D

Chân thành cảm ơn bạn binhminhmuon đã giúp đỡ rất nhiệt tình! Xin chân thành cảm ơn!

:(( hú hú chỉ có bác là hiểu em :D

Không cóa gì anh ạ! mình vì mọi người nên mọi người...mà >:)

Đã lâu mình không vào diễn đàn vì công việc bận rộn quá..Bạn binhminhmuon đã giúp mình nhiều quá,không biết bạn muốn bao nhiêu nhỉ?:D
PVD của mình khá khiêm tốn,mình gửi bạn 100 PVD nhé!?

ko cần phải vậy đâu mình đùa thôi O2.. ạ !giúp được người khác cũng là một niềm vui mà...:)
Nếu thấy ngại bạn có thể chỉ giúp mình địa chỉ thay màn hình cảm ứng đi,(ở HN nhé) máy của mình vỡ cảm ứng (p3300) ko tìm được màn xịn mà thay :((
Than'k trước!

ko cần phải vậy đâu mình đùa thôi O2.. ạ !giúp được người khác cũng là một niềm vui mà...:)
Nếu thấy ngại bạn có thể chỉ giúp mình địa chỉ thay màn hình cảm ứng đi,(ở HN nhé) máy của mình vỡ cảm ứng (p3300) ko tìm được màn xịn mà thay :((
Than'k trước!

Ở HN thì mình biết Y5 Cafe và Nhật Cường là 2 nơi có tiếng thôi,bạn thử đến đó xem thế nào nhé!Thanks bạn nhiều vì đã giúp đỡ mình!

Back