• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PhoneShortcuts_v1.02(278)_VI_Onlylove80

onlylove80

PhoneShortCuts_v1.02(278)
Phím tắt thông minh!

● Đây là phần mềm cho phép bạn tạo các phím Tắt để truy cập nhanh vào bất kỳ ứng dụng nào mà bạn muốn trên toàn bộ bàn phím.
● Khi bạn đã thiết lập ứng dụng cho các phím nóng bạn chỉ cần nhấn giữ vào phím mà bạn đã chọn để truy cập nhanh ứng dụng.
¤ Đặc biệt bạn có thể truy cập nhanh ứng dụng từ bất kỳ vị trí nào trên máy kể cả khi bạn đang trong một ứng dụng nào đó..
VD: Bạn đang lướt Web và bạn chỉ cần nhấn giữ phím để vào Xplore hay ứng dụng bất kỳ..v.v..
● Khi bàn phím đã bị khóa bạn vẫn có thể nhấn giữ phím để vào các ứng dụng mà không cần mở khóa bàn phím.
● Để đi tới ứng dụng "Phím nóng" này bạn hãy sử dụng phím "C". Trong bảng phím tắt đó bạn cũng có thể sử dụng các ứng dụng.
● Mình thấy phần mềm này hay tương đương với SmartSetting đó. Các bạn khám phá thêm nhé1

PM này tớ cài trên E71.Khi đang ở trong ứng dụng này.Thì dùng phím tắt đc.Còn thoát khỏi ứng dụng thì không dùng đc.Bạn chỉ cho tớ trong phần cài đặt bạn để như nào với

Thế này nhé bạn: Bạn gán một ứng dụng cho phím(1.2.3..*, #) sau khi chọn xong ứng dụng cho phím bạn xuống dòng=> (Phím tắt phím nóng) chọn "Bật: phím.." các thiết lập khác tùy bạn chọn. Cuối cùng bạn nhấn tùy chọn rồi chọn " Lưu" là xong. Giống với hình này bạn nhé!
Cái này mà kết hợp với aRed thì rất tuyệt đấy bạn ah. Chúc bạn thành công!
P/S: Chức năng "Bắt đầu khởi động" sẽ giúp bạn truy cập vào ứng dụng ngay sau khi bạn tắt nguồn khởi động lại máy đó nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Cái này có dùng được cho phần phím qwerty của E71 không các bác ơi, hay chỉ dùng được cho phần phím số? Thanks!

Cái này có dùng được cho phần phím qwerty của E71 không các bác ơi, hay chỉ dùng được cho phần phím số? Thanks!

Bạn cứ cài vào dùng xem thế nào, mình không có E71 nên không biết. Nhưng mình nghĩ nó chỉ gán ứng dụng vào các phím từ 1,2,3,,*,# thôi, chứ phím qwerty thì chắc là không được.

Bạn cứ cài vào dùng xem thế nào, mình không có E71 nên không biết. Nhưng mình nghĩ nó chỉ gán ứng dụng vào các phím từ 1,2,3,,*,# thôi, chứ phím qwerty thì chắc là không được.

Kết luận cuối cùng là với E71 thì chỉ ở trong ứng dụng thì mới dùng đc phím tắt.Thoát ra ngoài màn hình kể cả là để ứng dụng này chạy nền thì vẫn ko dùng đc phím tắt.Đã làm các cách mà ko đc :D Quá tiếc

Back