• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTO CONTACTS PRO - CÁC PHIÊN BẢN

Em đang dùng IAB thấy cũng ổn, không biết cái này dùng so với IAB thế nào các bác nhỉ?

Đa số set nhac chuông không được thủ phạm là imusic chỉ có cách cài nhạc chuông bằng đuôi Wai mới chạy được thôi
set nhạc wav cũng y chang set MP3, lúc được lúc không. nó chỉ rung tè tè mà không kêu bài nhạc mình set, nhiều khi ngủ để lỡ tin nhắn quan trọng
thường chỉ bị nhạc tin nhắn, nhạc cuộc gọi thì vẫn OK

Em đang dùng IAB thấy cũng ổn, không biết cái này dùng so với IAB thế nào các bác nhỉ?

Photo Contacts Pro và IAB là 2 Soft gần như giống nhau về chức năng, tuy nhiên cũng có những mặt mạnh và mặt yếu nhất định. Còn dùng Soft nào thì do sở thích và thói quen của từng người thôi, nên khó mà đưa ra so sánh chính xác giữa 2 thằng này với nhau được Bạn à! Thân!:-?

[thường chỉ bị nhạc tin nhắn, nhạc cuộc gọi thì vẫn OK[/QUOTE]

Mình cũng bị như bro set nhạc các nhân cho tin nhắn thì kô được, ko bít do lỗi xài chùa hay do lỗi soft, bro nào có cách khắc phục xin chỉ giáo, thx all

sao em cứ dùng Photo contact pro một thời gian thì chỉ thấy chuông( do mình đặt) một thời gian còn sau lại kô thấy nhỉ em dùng bản 5.0. cám ơn các bác

Em dùng soft này nhiều rùi. Vấn đề của bạn là do nhạc chuông được lưu trên thẻ nhớ. Khi máy ở chế độ standby mà có cuộc gọi đến, nó sẽ không đọc kịp thẻ nhớ nên sẽ đỗ nhạc chuông defaut. Nếu bạn lưu trong main memory thì không sao, nhưng lại chiếm bộ nhớ máy.

Không biết có đúng với vấn đề của bạn không :D

Em dùng soft này nhiều rùi. Vấn đề của bạn là do nhạc chuông được lưu trên thẻ nhớ. Khi máy ở chế độ standby mà có cuộc gọi đến, nó sẽ không đọc kịp thẻ nhớ nên sẽ đỗ nhạc chuông defaut. Nếu bạn lưu trong main memory thì không sao, nhưng lại chiếm bộ nhớ máy.

Không biết có đúng với vấn đề của bạn không :D
mình chép trong main mà. vấn đề ở chỗ, nhạc chuông người ta gọi đến vẫn OK, có điều nhạc tin nhắn thì nó không kêu gì cả, kể cả default của máy cũng không kêu. tình trạng này thỉnh thoảng mới bị thôi, chứ nhiều khi cũng OK như mình set. không biết là do lỗi soft hay do chạm phần mềm nữa?

mình chép trong main mà. vấn đề ở chỗ, nhạc chuông người ta gọi đến vẫn OK, có điều nhạc tin nhắn thì nó không kêu gì cả, kể cả default của máy cũng không kêu. tình trạng này thỉnh thoảng mới bị thôi, chứ nhiều khi cũng OK như mình set. không biết là do lỗi soft hay do chạm phần mềm nữa?

Cũng đã bị trường hợp như bạn bị đụng soft đó mà HS cài lại từng PM một rồi test thử nhé. Thân!!!

em đang dùng bản PHOTO CONTACTS PRO nhưng khi có cuộc gọi đến thì không thấy hiển thị gì cả. Mong các bác chỉ giúp. Thanks!

em đang dùng bản PHOTO CONTACTS PRO nhưng khi có cuộc gọi đến thì không thấy hiển thị gì cả. Mong các bác chỉ giúp. Thanks!

Bạn đã kích hoạt chế độ chạy nền chưa? Nếu chưa thì kích hoạt lên nhé. Và nhớ cài trên main! Chúc thành công!

Photo Contacts pro 5.08​

Phần mềm quá quen thuộc với mọi người, đã có phiên bản mới 5.08

Tham khảo và tải về tại trang chủ:
Mã:
http://www.pocketx.net/products/photocontactspro_ppc/

Chỉnh sửa cuối:

Tôi xài PCP thì thấy các contact tiếng Việt hiện sai bét nhè, còn IAB thì ko bị.
Cũng là 1 điểm trừ cho PCP đặc biệt ở VN

Có bac nào test bản mới này chưa, đã hỗ trợ Tiếng việt chưa vậy? Đang cho mượn máy không có cái để test

Có bac nào test bản mới này chưa, đã hỗ trợ Tiếng việt chưa vậy? Đang cho mượn máy không có cái để test

Bài trên đã post cho câu trả lời rồi bạn còn hỏi gì nữa đây :D:D:D. Thân!!!

em đã cài PHOTO CONTACTS PRO nhưng khi em nhấn vào mục CONTACTS thì nó vẫn không hiển thị được danh bạ. mong các bác chỉ giúp...

Em thấy chú Photocontact này có vẻ bị nhiều điều tiếng quá mặc dù giao diện có phần hơn người.:-/

Chán thật, thằng này chẳng chịu thay đổi nâng cấp cho phần mềm gì cả. Các phiên bản ra nhiều mà không thấy khác gì mấy

Chán thật, thằng này chẳng chịu thay đổi nâng cấp cho phần mềm gì cả. Các phiên bản ra nhiều mà không thấy khác gì mấy

Nếu bạn để ý sẽ thấy các phiên bản khi nâng cấp thường ghi là X.xx
Thông thường khi nâng cấp để fix lỗi thì thường thay đổi 2 số sau ví dụ như 5.08 sang 5.09 chẳng hạn,..
Còn nếu nâng cấp có thay đổi lớn về giao diện thì thay đổi 1 chữ số sau ví dụ, ver 1.5 lên 2.0,....
Còn nếu nâng cấp cả giao diện cả về tính năng, cách sử dụng thì sẽ thay đổi số đầu, ví dụ Wisbar Advance 2.0 lên 3.0 chẳng hạn,...

cái này có phải khi có người gọi tới nó hiện hình người gọi lên không?

Back