• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PM Dự báo thời tiết hay nhất]~Handy Weather v6.0.5 S60v3 SymbianOS9.1 Full

Mình đã ghi hướng dẫn vậy rồi mà ....remove bản cũ rồi mới cài bản 6.05, cài đè là hỏng rùi ~.~

Sao hôm qua nay mình cài vào mấy lần, tex thử cho KJR vh đó,thì sài được, không biết nó có báo hết hạn gì không Dũng.

Sao hôm qua nay mình cài vào mấy lần, tex thử cho KJR vh đó,thì sài được, không biết nó có báo hết hạn gì không Dũng.

Lỗi Invailid đó em không thấy gì nghiêm trọng cả, hình như câu đó hiện lên khi mình dừng cập nhật chứ không phải khi cài. E gặp biết bao nhiêu lỗi, gỡ ra cài vào gần 20 lần để test. Chủ yếu là do anh em không làm theo hướng dẫn thôi, thế là đành chịu.

Lỗi Invailid đó em không thấy gì nghiêm trọng cả, hình như câu đó hiện lên khi mình dừng cập nhật chứ không phải khi cài. E gặp biết bao nhiêu lỗi, gỡ ra cài vào gần 20 lần để test. Chủ yếu là do anh em không làm theo hướng dẫn thôi, thế là đành chịu.

Ý của anh không phải là vậy, anh không làm theo hướng dẫn nhưng mà hiện tại vẫn dùng được, không biết về lâu nó có báo hết hạn dùng không đó.

Có 2 ngôn ngữ cho bạn lựa chọn mà, bạn để ý lúc cài đặt đó.

Lạ nhỉ. Cái bản 6.0.5 tiếng anh lúc cài có chọn ngôn ngữ không có tiếng Việt. Còn cuả KJR thì lúc cài không thấy chọn ngôn ngữ. Thấy luôn tên ứng dụng đang cài là HandyWeatherEn chắc mặc định sẵn tiếng anh rồi. Dùng bản tiếng anh vậy.

Lạ nhỉ. Cái bản 6.0.5 tiếng anh lúc cài có chọn ngôn ngữ không có tiếng Việt. Còn cuả KJR thì lúc cài không thấy chọn ngôn ngữ. Thấy luôn tên ứng dụng đang cài là HandyWeatherEn chắc mặc định sẵn tiếng anh rồi. Dùng bản tiếng anh vậy.

Gì lạ vậy bạn :-? Khi cài nó sẽ hỏi là bạn chọn ngôn ngữ gì mà? Ai chà! Máy bạn phải hàng xách tay từ Mỹ không, nếu thế thì nó ra tiếng Anh là đúng rồi :( Chắc vậy rồi. Vì khi cài nó sẽ tra ngôn ngữ của máy. Nếu mún có tiếng Việt với máy bạn thì hãy chuyển qua tiếng Việt (nếu máy hỗ trợ) trước khi cài nhé!

Chắc có lẽ do mỗi máy nên khác nhau đấy bạn ạ,vì khi làm anh em không có E để test thử còn N thì cũng được vài máy, thấy đều hiển thị tốt tiếng Việt,nếu máy nào có tiéng Việt chuyển sang sẽ dùng được.

Gì lạ vậy bạn :-? Khi cài nó sẽ hỏi là bạn chọn ngôn ngữ gì mà? Ai chà! Máy bạn phải hàng xách tay từ Mỹ không, nếu thế thì nó ra tiếng Anh là đúng rồi :( Chắc vậy rồi. Vì khi cài nó sẽ tra ngôn ngữ của máy. Nếu mún có tiếng Việt với máy bạn thì hãy chuyển qua tiếng Việt (nếu máy hỗ trợ) trước khi cài nhé!

Chắc có lẽ do mỗi máy nên khác nhau đấy bạn ạ,vì khi làm anh em không có E để test thử còn N thì cũng được vài máy, thấy đều hiển thị tốt tiếng Việt,nếu máy nào có tiéng Việt chuyển sang sẽ dùng được.

Máy em hàng công ty. Chắc dòng E nó khác. ^^. Xài bản tiếng anh cũng giống TV. Vẫn hiểu. ^^. Xài cái này với cái handysell quá tuyệt. Đúng cái em đang cần.=D>

Cài bản TA thì báo không thể gỡ bỏ phiên bản cũ: mình không hiểu câu này lắm :-?

Kinh nghiệm cài bản tiếng Việt của mình là cài hết theo các bước hướng dẫn tại chủ đề này, sau đó gỡ ra hết, cài bản tiếng Việt và là oK, bản tiếng Việt không cho cài đè đâu :)

Vấn đề của tôi là không thoát Handy Shell nên không gỡ được Weather - Bây giờ ok rồi
Đang kỳ vọng nó báo sáng,trưa, tối nay mưa riêng chiều không mưa - Hy vọng đúng để còn đi xem bóng đá nữa
Việt nam vô địch -( Hy vọng này mười mấy năm rồi đó ...)

Vấn đề của tôi là không thoát Handy Shell nên không gỡ được Weather - Bây giờ ok rồi
Đang kỳ vọng nó báo sáng,trưa, tối nay mưa riêng chiều không mưa - Hy vọng đúng để còn đi xem bóng đá nữa
Việt nam vô địch -( Hy vọng này mười mấy năm rồi đó ...)

Hee thêm chút kinh nghiệm bạn hé, Nó báo mưa cũng đi coi mà.:D

Nhanh tay lên lấy k3y 1 năm trước khi Epocware Block mất!
Đây là phần mềm dự báo thời tiết đỉnh nhất cho Symbian đó các bạn!

Your smartphone keeps you organized on the go. Handy Weather software will keep you connected with updated forecast anytime anywhere.
............

Bản Việt hóa của anh Kojiro ở đây:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=545898&postcount=116

sao cài vô rồi. chọn TP.HCM rồi. mà từ :
( 4. Vào Option Update và update thời tiết mới
5. Bây giờ hãy check ngày hết hạn
6. Chạy X-plore và đến C:\Private\2000139D sau đó mở Task53.dat
7. Bạn tìm thấy chưa?
8. IMEI của bạn #đã được đăng kí ở Epocware server với 1 năm dùng vô tư
9. Gỡ bỏ bản cũ và cài bản mới là v6.05
10. Xong!)
không dược. bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn không? mình không rành lắm.
thanks!

Last edited by a moderator:
sao cài vô rồi. chọn TP.HCM rồi. mà từ :
( 4. Vào Option Update và update thời tiết mới
5. Bây giờ hãy check ngày hết hạn
6. Chạy X-plore và đến C:\Private\2000139D sau đó mở Task53.dat
7. Bạn tìm thấy chưa?
8. IMEI của bạn #đã được đăng kí ở Epocware server với 1 năm dùng vô tư
9. Gỡ bỏ bản cũ và cài bản mới là v6.05
10. Xong!)
không dược. bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn không? mình không rành lắm.
thanks!

Tới bước 4 bạn bỏ qua 5,6,7,8 làm bước 9. các bước kia là kiểm tra để biết thôi bạn không cần quan tâm thấy rắc rối. Chúc bạn thành công.

Chào các bác!
Vấn đề là khi cài xong theo hướng dẫn chương trình 6.xx tai bước thứ 4, không thể update thành công, lúc thì bị báo lỗi Serial không đúng, lúc thì lối là không update được. Có bác nào biết cách khác phục thì chỉ giùm mới. Trước đây tôi có cài chương trình beta, dùng ok được 2 tuần. Cảm ơn các bác.

Mình cũng gặp trường hợp giống như thế, không thể nào update được. Đã làm theo các hướng dẫn trên :|

Mình cũng gặp trường hợp giống như thế, không thể nào update được. Đã làm theo các hướng dẫn trên :|

Bạn nói rõ là nó báo lỗi thế nào không, nói chung chung quá, khó giải quyết.

Uhm, trên Ipmart cũng có nói soft này đã bị fix rồi, không xài được nữa, tiếc thật!

Back