• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM Giả lập Vbag v1.25và Vnes v1.11 VH Trunghuy90

Trunghuy90

2 pm Vbag v1.25 và Vnes v1.11(hỗ trợ chơi game trên nền giả lập)!

-Cái này Trung Huy chỉ giới thiệu sơ sơ thôi:D vì 2 pm này,hầu như ai cũng biết rùi:D chỉ khác mỗi cái là đc bọc lớp vỏ VH thôi:D
-Với pm vnes thì đã đc bơm thuốc sẵn rồi,nên anh em không phải buồn nữa.
-Còn vbag thì Trung Huy đã tích hợp sẵn thuốc ở trong File Zip:p
AE dow về cài và sử dụng,cũng khỏi phải xin ai key,trong đó có sẵn á!
Dow game có đuôi thích hợp hay trang chuyên game về là chơi.
-Lưu ý: phần mềm vnes c...k sẵn rồi,và chỉ phải lấy key cho vbag.và công cụ lấy key cũng ở trong đó luôn nhé:p
-Cuối cùng anh em vào đâydow những game mình thích về và thả vào thư mục E/Data/Vbag(nếu là game vbag)và E/Data/Vnes (nếu là game vnes)
-Còn bây giờ cùng thưởng thức thành quả và chơi game thôi!
Đây là ảnh game dragon(7viên ngọc rồng) mà trung huy đã chơi trên game vbag!

thắc mắc yêu cầu thảo luận về game AE qua boxgame s60v3này thảo luận nhé!
code:
Link PC :D
VH bởi Trunghuy90
Link mobile:p
MOBILE
Còn dưới đây là giả lập vnes!
Tập tin đính kèm :p

Chỉnh sửa cuối:
cái này có chơi được trên E71 ko bạn? mình đã từng cài vbag trên E71 rồi, nhưng ko chơi được.

Game vbag thì lấy ở đây... https://sites.google.com/site/chitkuteeee/game-gia-lap-vbag em phân loại theo vần và úp lên gần trăm trò rùj... Chỉ thiếu mỗj 6phần của Mộc đế thuj... :))
.
. Nhìn káj ảnh thì chắc bác Trung Huy cũng khoáj game dragonbad...
Em cũng chơi rùj... Mỗj tộj mấy cửa ngắn wá, đánh 3 tiếng, chết đi sống lạj vớj "sên"và "bư" cuốj cùng cũng phá đảo... :))

Bài viết phải đúng chính tả tiếng Việt nha bạn.
Hình như bàj e viết chỉ saj mỗj chữ "i" và "j"... E onl bằng di động, bác thông cảm...

Chỉnh sửa cuối:
cái này có chơi được trên E71 ko bạn? mình đã từng cài vbag trên E71 rồi, nhưng ko chơi được.

chơi e71 ngon.mình vẫn chơi nè.nếu màn hình nhỏ bạn vào cài đặt v-bang đổi màn hình rộng ra là ok

cài đặt xong trên e63 chỉ tiếc không chơi được vì phím không hỗ trợ vào game xong không ấn được gì luôn

cài đặt xong trên e63 chỉ tiếc không chơi được vì phím không hỗ trợ vào game xong không ấn được gì luôn

để vào game.ấn 1 hoặc 9 để start ,không phải phím 5 hay ok đâu nhé!

mình cài trên e71 cũng vậy, ko vào chơi được, nhấn phím 1,9 cũng ko có tác dụng gì hết. bác nào đã chơi được trên e71 làm bài hướng dẫn đi, thanks!

Vô cài đặt lại phím là được mà... Mình k có tiền xàj máy dòng E nhưg mình nghĩ càj đặt lạj phím chắc là sẽ dùng được.

Mình k xàj bản vh...
Ấn vào game... Ấn phím chọn phảj.. Chọn keys .. Càj đặt phím tùy ý...
Cick ok vào phím cần đổj rồj ấn phím mà bạn muốn gán nó vào...
Hơi khó hiểu nhưg chắc mọj ng sẽ hiểu :))

Chỉnh sửa cuối:
mà giả lập vbag với vnes khôg biết VH để làm gì.. :)) VH thì VH hẳn game ý,,, em nhớ game mộc đế 4 hay 5 ý, có sư huynh nào VH chơi đã đừng hỏi... =D>

Vô cài đặt lại phím là được mà... Mình k có tiền xàj máy dòng E nhưg mình nghĩ càj đặt lạj phím chắc là sẽ dùng được.

Mình k xàj bản vh...
Ấn vào game... Ấn phím chọn phảj.. Chọn keys .. Càj đặt phím tùy ý...
Cick ok vào phím cần đổj rồj ấn phím mà bạn muốn gán nó vào...
Hơi khó hiểu nhưg chắc mọj ng sẽ hiểu :))

Vẩn ko tác dụng bạn à !

Nếu chưa điền key hay key sai thì lúc ấn vào game, đk 10~15s nó hiện 1 ô nhỏ thông báo và tự động đis

mình cài trên e71 cũng vậy, ko vào chơi được, nhấn phím 1,9 cũng ko có tác dụng gì hết. bác nào đã chơi được trên e71 làm bài hướng dẫn đi, thanks!

Tất cả các dòng máy s60v3 đều chơi được kể cả các bàn phím Qeyti như con E71 thì đều chơi được.

Muốn chơi thì trước tiên phải chỉnh các phím nút trước.

Muốn chỉnh thì trước tiên vào chương trình bấm vô trò nào đó bất kỳ. Nó vô game thì đối với dòng E71 không bấm được nhưng bấm được phím Menu. (Bấm lên được màn hình Menu thì là có thể chỉnh được rồi) Bấm Phím chọn bên phải hay trái gì đó hai cái nút màu xanh da trời phía trên nút màu đỏ đỏ hay xanh lá cây đó.

Bấm lên nó sẽ hiện lên cái bảng Menu (Game - Sound - Graph - Keys....) Cái này không biết bấm thì bó tay với bác nào đọc không hiểu, Rồi ta thì vào phần Keys, trong phần Keys có các phím tùy chỉnh thì đó là các phím nút mà ta sẽ tùy chỉnh để chơi, giống như bàn phím trên máy vi tính vậy. Các nút lên xuống qua phải trái (Up Down Left Right) để nguyên. Còn các nút A B X Y Start Select thì muốn chỉnh thì chỉnh.

Ví dụ như: Ta đều chỉnh nút A là chữ K trên bàn phím E71 (Thay thế Nút A là thành K trên Bàn phím E71) thì nó sẽ hiện con số, CÓ nghĩ là K là con số 75 thì nó sẽ hiện là "A"-75

Và cứ thế tiếp tục cho các phím khác. Thế là xong Bấm nút Menu (Cái nút ban đầu khi bấm vô) thoát ra. Rồi vào lại game nào muốn chơi

Vô chơi thì chỉnh nút nào ta bấm nút đó thôi. Chúc may mắn

Chỉnh sửa cuối:
huy ơi cho mình hỏj tý. Mình vừa 4mat máy kài game này ''kể kả game java nữa'' lúc nhấn tổ hợp phím hoặc ấn phím nhanh thì máy đứg hình rồj tự khởj độg lại. Lần nào cũng vậy. Máy mìh n81 2g. k chơj đc game chán quá giúp mình vớj

Back