• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

POINTUI DIALPAD FOR 2K3

Download tại đây :

[HIDE="Nhan thank de thay noi dung"]http://www.4shared.com/file/41924191/66df32c/Pointuidialpad2K3.html?dirPwdVerified=8c8ef04c[/HIDE]

Không có kiểu iPhone cho 2k3 sao? Tiết quá nhỉ? Sẵng đây xin hỏi có ai cài được bản Opera Mobile cho 2k3 trên bản Rom 203TX chưa? Chỉ với. Sao tôi cài luôn báo lỗi và không thể chạy được. Có lúc cài được thì đứng cứng ngắt luôn. Hay không có trình java mà bản Rom chuẩn của Asian nhỉ?
Bản này thì Ram lại ít quá, và kiểu lưu trữ chả hữu hiệu.
Chào mọi người.

các bác giúp mình chỉnh cái shortcut ngoài màn hình ngoài của outlook-email thành sms và shortcut sms thành funcontact được không.bí quá

các bác giúp mình chỉnh cái shortcut ngoài màn hình ngoài của outlook-email thành sms và shortcut sms thành funcontact được không.bí quá
Phiên bản hiện tại thì không cho phép Customize các shortcut đó:(

nhìn thây cái chủ đề này từ lâu lắm rồi nhưng đọc mấy trang đầu thấy oải quá... cái j mà cứ cài bản này, test bản kia, gỡ cái này, chèn cái kia... chóng hết cả mặt. :D, nhưng thấy ông bạn Ăn cỏ lạ tâm huyết quá nên quyết tâm đọc hết 1 lượt, cuối cùng đến trang 19 thì thấy đơn giản quá :)). theo tớ thì ancola nên tổng kết link các phiên bản ở ngay trang 1 cho người mới vào đỡ ngợp, cái chủ đề thế này thường kéo dài đến cả trăm trang, sau này mà mò chắc tử mất ^^

trước đây mình cài cái wisbar, bắt chước Iphone, dùng 1 thời gian 1 phần cũng thấy khá hài lòng, phần khác cũng lười cài lại nên chả muốn cài j khác. Nhưng nay lại thấy ancola66 tâm huyết với cái này quá nên quyết tâm theo bạn như theo cái vụ WP ngày xưa :D.
cài vào khá mới lạ, có điều nó thỉnh thoảng treo, và cũng có vẻ hơi ngốn pin hơn bình thường thì phải. Tuy nhiên nó đáng là phần mềm để vọc ;)

Last edited by a moderator:
ancola66 này, cái này lại bị giống cái wisbar đấy là lỗi gửi 2 tin nhắn, theo tớ nhớ thì lỗi này do gửi xong tin nhắn mình đóng ngay cửa sổ lại. nên mỗi khi gửi xong tin nhắn, thay vì ấn vào pin để đóng thì tớ cứ ấn đại vào chỗ bất kì trên thanh bar phía trên, ko biết có hiệu quả ko nhỉ :)

ancola66 này, cái này lại bị giống cái wisbar đấy là lỗi gửi 2 tin nhắn, theo tớ nhớ thì lỗi này do gửi xong tin nhắn mình đóng ngay cửa sổ lại. nên mỗi khi gửi xong tin nhắn, thay vì ấn vào pin để đóng thì tớ cứ ấn đại vào chỗ bất kì trên thanh bar phía trên, ko biết có hiệu quả ko nhỉ :)
Poitui có 2 chế độ để Topbar mà (Có thể thay đổi trong Customize). Nếu bạn để kiểu Topbar của Poitui thì muốn đóng phần mềm nào đó thì sau khi nhấp vào Topbar bạn phải đóng phần mềm muốn đóng bằng force Close.

ancola ơi... làm thế nào để ấn vào cái lịch nó ra cái phần mềm lịch mình cài chứ ko phải ra cái lịch mặc định đáng ghét? tiện thể cả cái khóa màn hình nữa, nhìn cái mặc định cũng hay, nhưng hỏi trc để sau này có chán thì còn làm :D, chứ tự nghịch, "đè" bậy đè bừa cũng hơi sợ "chớp chớp giựt giựt" :)). lâu rồi ko thấy có bản test mới nhỉ? mình thì thích bản màu đen hơn nhưng có vẻ test hay làm cho màu xanh thì phải

ancola ơi... làm thế nào để ấn vào cái lịch nó ra cái phần mềm lịch mình cài chứ ko phải ra cái lịch mặc định đáng ghét? tiện thể cả cái khóa màn hình nữa, nhìn cái mặc định cũng hay, nhưng hỏi trc để sau này có chán thì còn làm :D, chứ tự nghịch, "đè" bậy đè bừa cũng hơi sợ "chớp chớp giựt giựt" :)). lâu rồi ko thấy có bản test mới nhỉ? mình thì thích bản màu đen hơn nhưng có vẻ test hay làm cho màu xanh thì phải
Phần mềm này chưa ra bản chính thức, các phiên bản ra nối tiếp chủ yếu để Test nến Tác giả chưa cho chỉnh sửa theo ý thích của mình:)). Chịu khó đợi đến bản chính thức:)). Hiện có phần mềm IFONZ ra phiên bản mới 0.98 dùng cũng hay lắm đó:D

ơ hay chưa kìa T__T, ngta vào phần mềm này vọc thì mod quản lý nó lại gạ sang soft khác mà nghịch :D, hay chưa :)). Mình dùng cái kiểu bắt chước Iphone đó lâu rồi nên tạm thời chưa muốn quay lại :p.
Mình phát hiện ra 1 phần lý do khiến nó hơi ngốn pin rồi, vì trc đây mình khóa bằng s2u, chỉ để 15s là tắt hình, còn cái này thì ko đặt đc, nó tắt theo mình chỉnh trong win nên hơi lâu, hình như chỉ đc chọn trong khung định sắn: 10s, 30s, 1m, 5m.. thôi thì phải :)

Cái poinui home đó đã có phiên bản mới chưa các bác. cái phiên bản 1.02 đó sử dụng ớn rồi.

bản test1 mới nhất cho QVGA bị lỗi phần tastbar phải không các bác, chọn customize là Home tastbar thì không thấy taskbar đâu cả

ancola ơi, cái này nó bị sao í, cứ có cuộc gọi đến là nó bật bluetooth, hết cuộc nó lại tắt. Lỗi j kì ghê T__T

ancola ơi, cái này nó bị sao í, cứ có cuộc gọi đến là nó bật bluetooth, hết cuộc nó lại tắt. Lỗi j kì ghê T__T
Tất cả các lỗi này đã được cập nhật trên trang chủ. Chính vì vậy mới có nhiều bản test đến thế:D.Hi vọng final sẽ ngon:D

Bạn thân mến! Cái này rất hay đó mà, nó dùng cho ai có tai nghe Bluetooth, Chỉ khi có cuộc gọi đến nó mới bật vì thế mà ta không cần phải luôn bật Bluetooth. Nhưng nếu bạn không thích chức năng này thì cũng khá đơn giản. Chỉ cần: Click vào Vòng Tròn Bánh Xe - Phía góc phải trên màn hình, biểu tượng thiết lập hệ thống. Chọn Customize Home > Kéo xuống Click vào biểu tượng Blutooth để chuyển sang: Don't Change Bluetooth for phone calls. Thế là song. Chúc vui.

cái này dùng cho VGA tốn ram kinh khủng, chạy các ứng dụng khác mún không nổi luôn, đá ra tùm lum...

Đa số chương trình Pocket PC là tự chạy được, sau khi cài song bạn hãy Copy bỏ vào một thư mục trên thẻ nhớ sau đó Remove cái chương trình ra khoải máy. Nhớ doạn dẹp sạch rác nữa. Thế là bạn có nhiều không gian Ram rồi. Tha hồ dùng. Để chạy chương trình trong thư mục đã Copy bạn chỉ cần Click đúp biểu tượng chương trình là song. Nếu muốn hiện trong Menu Chương trình thì Copy file chạy của chương trình và Paste Shortcut thế là song.
Chúc vui vẻ.

Back