• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Processlist v0.3 hỗ trợ hiện tiếng Việt tại màn hình chờ Standby mode

Mình đã chép file _appswitch.pyd vào C:Sys/Bin theo hướng dẫn nhưng vẫn không chạy được, Processlist chỉ chớp một cái và không vô được.
PG: Mình cài lại Python, chạy được rồi, nhưng vẫn bị lỗi thế này: khi kích hoạt bộ gõ tiếng Việt, thì màn hình ngoài nếu bấm số trên bàn phím được thì mất tác dụng các phím tắt; nếu các phím tắt hoạt động được thì bấm bàn phím không ăn.
Tiếng Việt hiển thị tốt, nhưng vẫn còn lỗi khi gõ tiếng Việt có dấu trong tin nhắn: đánh dấu này nhưng lại nhảy qua chữ khác, hoặc con trỏ không lùi về hết được, còn một chữ cuối muốn xóa không được, phải thoát tin nhắn rồi đánh chữ lại từ đầu.
Nếu không chọn chế độ gõ tiếng Việt thì mọi cái đều tốt.

Chỉnh sửa cuối:
Minh cai bo python tren the cua KJR cung chi chop 1 cai,roi im re
Posted via Mobile Device

Mình đã chép file _appswitch.pyd vào C:Sys/Bin theo hướng dẫn nhưng vẫn không chạy được, Processlist chỉ chớp một cái và không vô được.
PG: Mình cài lại Python, chạy được rồi, nhưng vẫn bị lỗi thế này: khi kích hoạt bộ gõ tiếng Việt, thì màn hình ngoài nếu bấm số trên bàn phím được thì mất tác dụng các phím tắt; nếu các phím tắt hoạt động được thì bấm bàn phím không ăn.
Tiếng Việt hiển thị tốt, nhưng vẫn còn lỗi khi gõ tiếng Việt có dấu trong tin nhắn: đánh dấu này nhưng lại nhảy qua chữ khác, hoặc con trỏ không lùi về hết được, còn một chữ cuối muốn xóa không được, phải thoát tin nhắn rồi đánh chữ lại từ đầu.

Chắc phải làm 1 Video Clip hướng dẫn khoản này nữa quá. Chán

Mình cài Python bộ mới nhất có trên diễn đàn này, cài trên thẻ chạy tốt.
Làm phiền Bác vothien12345, Bác tận tình nhé!

Mình cài Python bộ mới nhất có trên diễn đàn này, cài trên thẻ chạy tốt.
Làm phiền Bác vothien12345, Bác tận tình nhé!

Đây là hướng dẫn bằng Video. Làm không được nữa thì :-??

[video=youtube;xputm_Ia4tA]http://www.youtube.com/watch?v=xputm_Ia4tA[/video]

khi kích hoạt bộ gõ tiếng Việt, thì màn hình ngoài nếu bấm số trên bàn phím được thì mất tác dụng các phím tắt; nếu các phím tắt hoạt động được thì bấm bàn phím không ăn.

Nguyên tắc gõ dấu Việt là không được hấp tấp... Nên nhớ gõ xong từ nào bạn phải cho nó 1 khoảng thời gian nhất định, điều này ai cũng biết khi dùng Symbian

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình là nó có thể tự hoạt động sau khi khởi động lại máy ? Chứ Jbaktaskman thì kô làm ăn gì được rồi.

Cho mình là nó có thể tự hoạt động sau khi khởi động lại máy ? Chứ Jbaktaskman thì kô làm ăn gì được rồi.

Vừa hướng dẫn bằng Video đó bạn. Sao lại không làm ăn gì được? Xem Video coi có làm được không?

Khi khởi động lại máy có phải vào nó để chấm dứt hay là nó tự chấm dứt luôn.Chứ hiện thị TV thì mình làm được rồi theo bài hướng dẫn của bạn.Ý mình là vậy :D

Mình làm được như Video hướng dẫn, nếu không kích hoạt file: Lang Selection for N73 trong RomPatcherPlus thì mọi việc suôn sẻ, nhưng không gõ được tiếng Việt. Nếu kích hoạt file Lang Selection thì gõ được tiếng Việt, nhưng màn hình Standby bị lỗi như mình đã nói: hoặvc là bấm được bàn phím nhưng phím nóng không tác dụng, hoặc bấm được phím nóng nhưng bấm bàn phím không tác dụng.

Mình làm được như Video hướng dẫn, nếu không kích hoạt file: Lang Selection for N73 trong RomPatcherPlus thì mọi việc suôn sẻ, nhưng không gõ được tiếng Việt. Nếu kích hoạt file Lang Selection thì gõ được tiếng Việt, nhưng màn hình Standby bị lỗi như mình đã nói: hoặvc là bấm được bàn phím nhưng phím nóng không tác dụng, hoặc bấm được phím nóng nhưng bấm bàn phím không tác dụng.

Thì bởi vậy mới cần đến PM này.Bạn cho Phoneserver vào danh sách đen luôn.Vào Menu xong thoát ra Stanby Mode rồi thử ấn xem sao ?

Mà bạn vothien12345 ơi đường dẫn thư mục này C:\resourse\appswitch.py. *resource* :(

Cái này sau khi khởi động lại máy thì giao diện standby vẫn là tiếng Eng.Bạn có cách nào làm cho sau khi khởi động lại thì standby và telephone vẫn là tiếng Việt mà không cần vào processlist del mấy cái telephone và standby???

Khà khà, mình cài mãi thằng này không xong, dùng Jbak Taskman cúng không xong đang chán vào định quét rác (SymCleanup_v1.1_SymPViet) bấm phím 4, chọn telephone và Stanby Mode đóng nó lại thế là xong. Dùng ngon lành, "Cái của chính mình mà ngon à nhen" Bạn nào chưa cài được thì làm như mình nhé. SymCleanup_v1.1_SymPViet đa chức năng thật. Cảm ơn Kp_enter!!!

Vậy xem ra vothien có bà con với Kp_enter mà không biết. Thế mà hôm trước chửi nhau ỏm tỏi, làm SM phải xóa bài. Hehe thế mới biết=))

Em kèm luôn hướng dẫn này lên bài của em luôn cho anh em tiện theo dõi

Xong đã đưa đính kèm bài của anh lên đầu rồi nhé, mặc dù Thiện chưa có test:D Có gì anh chịu trách nhiệm X_X

Sau khi tắt Stanby Mode,telephone đều phải dùng Jbak Taskman để đóng Stanby Mode thêm vài lần nữa đến khi bấm phím số mà xuất hiện tiếng việt. Đã test nhiều lần, thành công hết.

chép file _appswitch.pyd vào C\sys\bin
Telephone chứ không phải là Phoneserver
Ý mình là khâu đóng gói có vấn đề hèn chi toàn chớp :( C:\resourse\appswitch.py (resource mà chứ đâu phải resourse) Bạn thử kiểm tra lại xem ?

Back