• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.19212 (Build 19212.1.0.0)

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.19212 ( build 19212.1.0.0)

Clean ROM ứng dụng cơ bản gồm có

* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Avandced Configuration 2.02.0.1.0
* ClearTemp 0.9.9 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PHM Register Editor 0.70 by Philppe MaJerus
* PHM TrayLaunch
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
......

Cảm ơn sự giúp đỡ từ Man PhamQuang, Mod Sonblack , TMod PhanNhatThanh…và các bạn
Nếu PPC chưa HardSPL thì cần phải thực hiện HardSPL cho máy của bạn trước khi Up ROM , Nên HardReset sau khi up xong

Các bạn Test thử
Chúc cuối tuần vui vẻ

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:
Khu vực HTC Prophet lại rầm rộ dần rồi.
Các Mod. lại có cơ hội đua tài.
Các bạn Port rất nhanh và ROM ngày càng đẹp đấy.
Cám ơn !!!

Nhìn thấy cái giao diện đỏng đảnh này phê thật, trúng gu của Mình roài, tiếc rằng Anh Quang không thích nên không làm cho UNI!!!:(:)(:)(( Chúc Lamson ngày càng có nhiều bản Rom hoành tá tràng hơn nữa (Mình chỉ ngắm thôi chứ không có máy)!!!:))=D>

ROM tuyệt đẹp không thích mỗi cái Comm Manager bị đóng dấu bản quyền. Bác cho bàn quyền trong info thì ngon :D

Woa! tuyệt thật,cảm ơn pác LAMSON nhju,phải Down về rùi Up ngay mới được,lại một đêm không thể ngủ với ROM mới rồi đây!

ROM tuyệt đẹp không thích mỗi cái Comm Manager bị đóng dấu bản quyền. Bác cho bàn quyền trong info thì ngon :D

Rút kinh nghiệm lần sau sẽ bỏ dấu, vì thử sửa file.dll nên quên không xóa :-?

rom này có vẻ giao diện thiên về con gái hơn thì phải^^

Ặc! Con gái lo ăn diện không chứ mấy cục gạch PPC này nó đâu có khoái, nên Rom làm ra đâu phải cho con gái! Mình chết mê với bản Rom này đó, vì không có máy nên chỉ xem thôi! Chúc Anh Em Cook Rom trên PV ta có một mùa Rom bội thu!!!:))=D>=D>=D>

Nhìn giao diện mà thấy "sướng"người,ROM clean nhưng bộ nhớ khi up xong vẫn hơi nhỏ.Nhưng chạy mượt như nhung.Cảm ơn bạn Lamson nhiều!

Không biết có ai bị giống mình không ? Sau khi up , HR thì bị treo ở màn hình khởi động phải SR lại mới vào được win , sau đó truy nhập vào bất cứ ứng dụng nào trong thẻ nhớ cũng đều bị treo máy , Đã up lại rom 3 lần vẫn vậy , up thử rom khác thì không sao . Rom này giao diện quá đẹp không dùng được tiếc thật

sao vậy nhỉ, mình thì truy nhập bình thường mà
đây là hình ví dụ : Game này mình để rất sâu trong storage Card\PDAsoft\game\kimcuong.exe không cài đặt chạy trực tiếp vẫn bình thường. Hình đang chơi đây này

Không biết có ai bị giống mình không ? Sau khi up , HR thì bị treo ở màn hình khởi động phải SR lại mới vào được win , sau đó truy nhập vào bất cứ ứng dụng nào trong thẻ nhớ cũng đều bị treo máy , Đã up lại rom 3 lần vẫn vậy , up thử rom khác thì không sao . Rom này giao diện quá đẹp không dùng được tiếc thật

Mình cũng bị giống bạn nữa, máy bị treo tại màn hình khởi động, SR cũng không được. Vào win chạy cái PMBackup là lại treo cứng luôn, không biết sao nữa, hix hix

Thấy các bạn góp ý mình rất cảm ơn, nhưng cũng chưa hiểu tại sao vì mình vừa thử lại PIMBackup , restore danh bạ từ thẻ sang thì thấy nó vẫn chạy bình thường (trên hình các bạn thấy mình chạy lúc 11giờ 51 PM mà khi mình post bài này là 11 giờ 54 PM, mất vài phút Up hình), hay số mình hên :-?:-?

Chỉnh sửa cuối:
Mình cứ truy cập vào thẻ nhớ là dính rồi, không làm được gì hết, up bản này coi như cứ để nguyên đó thì dùng được, ko dùng soft :D, mình cài bản Prophet ROM OS CE 5.2.19701 ( Build 19701.1.0.2 PV) lại bình thường mọi cái.

Mới cuả nó chình là Core 19212 ( build 19212.1.0.0), nó chính là Core mới nhất, Vậy theo bạn cái gì mới gọi là mới ???. Còn giao diện thì có thể phù hợp với người này, không phù hợp với ngừoi khác bạn có thể tự cài đặt thêm.

Hic hic. Không có cải thiện gì mới ngoài cái giao diện "cải lương".

Bạn đã bao giờ làm rom chưa ? bạn có biết đễ làm ra 1 bản rom mất bao nhiêu thời gian không ? Nếu bạn không thích giao diện đó bạn có thể tải 1 bản ROM khác có giao diện mà bạn thích về up và dùng không nên phát biểu như vậy ! bạn thích giao diện như thế nào bạn có thể cho ý kiến để LS chỉnh sữa vì bản ROM phục vụ nhu cầu của nhiều người và thẩm mĩ nữa. Mọi người trầm trồ khen ngợi giao diện mới ấy mà bạn lại phát biểu như vậy ....

Back