• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20753 ( Build 20753.1.4.0) PV

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.20753 (Build 20753.1.4.0)PV

Thông tin về ROM - Information
* Today’s Time 1.3 by C.Ruban Kumar
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PHM Register Editor 0.70 by Philppe MaJerus
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.55
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)

* Thank All of You for Apps
* Today’s Time có thể lựa chọn dạng hiển thị đồng hồ Analog hay Digital, màu kim, màu số…

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Mod Sonblack, Medkid,DvHa79_ddt TM PhanNhatThanh..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM
Your Device has to HardSPL before flashing this ROM
Hard Reset your Device after flashed

LINK DOWN User & Pass : PDAVIET

Last edited by a moderator:
Uhhhhh.... Box PROPHET liên tục có ROM mới. Các KTV nhà mình thời gian này quả là sung mãn.
Mình chuyển qua sài Prophet là quá hợp lý và hợp thời. Hì hì.
Cảm ơn Mod Lamson.

Dear Lamson~~~~

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

I really gonna learn from you......

thx too much

( I am going to release your earlier 20749, (with 4MB pagepool, Asian region added, ringtone and sound tweak, startmenu icon tweak) in XDA - a bit further cleaned by me)

ok ?? :p

:D

Chỉnh sửa cuối:
Chúc mừng anh Lamson, dạo này khu vực prophet chúng ta nhộn nhịp ghê.=D>=D>=D>=D>

Dear Lamson~~~~
I really gonna learn from you......
thx too much
( I am going to release your earlier 20749, (with 4MB pagepool, Asian region added, ringtone and sound tweak, startmenu icon tweak) in XDA - a bit further cleaned by me)

ok ?? :p

:D
OK, on my ROM , You can modify anything if you want :D =D>=D>

Very proud of you.
Up to now I've already using your 20748 edition with a bit modification.
And now can I use yours with also some modification?
=D>=D>=D>
-----------------
OK, on all my ROM , You can modify anything if you want- Lamson

:)chúc mừng bác LamSon với build mới.có lẽ chưa bao giờ box prophet lại nhộn nhịp và sôi động như ngày hôm nay.mỗi ngày dùng 1 rom :D

Xin chúc mừng bác LamSon. Giao diên đẹp quá...thích nhất là về cái đồng hồ..:D
ước gì có con Prophet...:(

" 9d -Lamson" 20749 clean version 61MB + 31 MB

OK, on my ROM , You can modify anything if you want :D =D>=D>

Here you go....

1. only 2 seconds in opening the " windows" folder,

2. extended rom feel free to use ( better with Total Commander, around 9.5MB)

3. 35 seonds reboot,

attachment.php

Here you go....

1. only 2 seconds in opening the " windows" folder,

2. extended rom feel free to use ( better with Total Commander, around 9.5MB)

3. 35 seonds reboot,
Many thank for your hard work

Bác lam sơn ơi.máy của em có thể làm máy cho bác thử test rom được đấy:D,em test thử mấy bản rom khác nhưng vẫn quay lại với bác,

Cám ơn đại ca lamson, prophet có tiếp tục tỏa sáng hay không là phụ thuộc hoàn toàn vào các bác!

Bác lam sơn ơi.máy của em có thể làm máy cho bác thử test rom được đấy:D,em test thử mấy bản rom khác nhưng vẫn quay lại với bác,
Cảm ơn bạn, nhưng mà khi làm cần có máy để test, chắc chắn là bạn không thể đưa luôn máy cho mình được.:))
Cám ơn đại ca lamson, prophet có tiếp tục tỏa sáng hay không là phụ thuộc hoàn toàn vào các bác!
Cảm ơn bạn tin tưởng. Bạn yên tâm đi Prophet có rât nhiều người làm, đứng đầu là ROM DEV Sonblack, rổi T.Mod PhanNhatThanh, CongNam. & VIP Hoangan123, Mcqueen....

Chỉnh sửa cuối:
em vẫn thích giao diện của bản rom này hơn :prophet ROM CE OS 5.2.20748 (Build 20748.1.4.0)PV mặc dù nó chạy chậm hơn bản này.bác có thể buid cho bản kia chạy nhanh hơn nhưng có giao diện màu đen được ko.thank

Làm sao để chạy được UC cho bản này (kể cả bản 9d của dioxda2). Ths

em dung dopod 818 chip G4 sau khi up rom thi search duoc wifi nhung ko the duyet duoc web cung nhu cac phan mem chat ko dung duoc; hr roi cung ko duoc! bac cho e biet bi loi gi dc ko a? ( rom cu thi van vao wifi va duyet web ngon lanh)

Back