• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.21015 ( Build 21015.1.6.0)

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.21015 ( Build 21015.1.6.0)

1/ MANILLA
Thông tin chính
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* PCM KeyboardEN 0.14
* HTC SIM Manager 6.60
Thank All of you

2/ CLEAN
Và một bản CLEAN không đồng hồ, chỉ có vài ứng dụng cơ bản...mọi người tự cài thêm

MANILLA

Bản CLEAN
-------------------------------------
P/S
* Tab Internet trong M2D là dùng thẳng IE luôn vì vậy không cần cái thêm Opera
* Bản Clean các biểu tượng trên thanh bar không có màu, mọi người tự cài thêm nếu muốn
* Trở về với thực tại là 6.5 chưa có bản chính thức nên xài cho biết vậy thôi, Còn chưa bỏ được 6.1 >:)
* Mới thu hồi được con NEO làm bản ROM, không mấy bữa nữa lại bị trưng dụng mất :D

LINK đã up lại bản M2D & CLEAN

Chỉnh sửa cuối:
Hì em vẫn trung thành với WM6.1 nè, WM6.5 chưa thực sự có gì nổi bật so với WM6.1 nên chưa muốn xài.. Thanks bác...
Híc, link bản M2D die rùi bác ơi...

Chỉnh sửa cuối:
Mình down về được file OS.nb,đưa vô những phần up ROM trước ma không up được bạn ơi.
Mình mới up bản beta 6.5 không biết có ảnh hưởng gì khi up lại 6.1 không?
Thanks!!!!!!!!!!!!!!!

Mình down về được file OS.nb,đưa vô những phần up ROM trước ma không up được bạn ơi.
Mình mới up bản beta 6.5 không biết có ảnh hưởng gì khi up lại 6.1 không?
Thanks!!!!!!!!!!!!!!!

Mình down bản clean về cũng là file OS.nb. Vậy làm sao up đây ạ? Thông thường phải là file nk.nbf chứ nhỉ. Bác LS giúp đỡ với!

hinh nhu phai up bang updateRom.bat
(s­­orry may khong the go duoc tieng viet)

Thanks bác LS nhiều! em vẫn đang đợi bản clean của bác đó.
Bác cho em hỏi la bản clean 6.1 nào là ổn định nhất vậy bác!!!!!!!!!

chan wa cha muon danh bai co dau down ve 5 lan giai nen ra toan bi loi:|

bác LS này cứ đùa ae hay sao ấy?:((

Last edited by a moderator:
sau khi tải về giải nén ra bị lỗi...không giải nen được bác ơi...Bác kiểm tra lại giùm...

Thanks bác LS nhưng file của bác bị hỏng rồi, extract đến 66% là báo lỗi không extract được nữa.

Đã UPload lại bàn khác & Bản CLEAN đã kêirm tra , mọi người tải về dùng.

Em cài bản MANILLA nhưng không thay được Background. Bộ Theme của Mod em không muốn thay. Nhưng muốn đổi hình nền thì phải làm thế nào? Em đã cài M2D Customiizer v0.29 và sử dụng để thay hình nền nhưng không được.
Nhận xét của em về bản này là nó mang phong cách từ bản WM6.5 của Mod. Các Icon đẹp. Phần dự báo thời tiết khá ấn tượng bởi cái gạt nước mưa.
....

Bản này của bác em chưa chê được câu nào đâu đấy.....
Phát huy bác nhé....
Thanks.............

Sao mấy bản ROM này e hay bị lỗi Bluetooth wá các bác ơi.Help me!!!!
E gửi đi thì được mà nhận thì không được.các bác có cách nào không chỉ e với.Thanks!!!

Sao mấy bản ROM này e hay bị lỗi Bluetooth wá các bác ơi.Help me!!!!
E gửi đi thì được mà nhận thì không được.các bác có cách nào không chỉ e với.Thanks!!!
Bạn sử dụng BT như thế nào ? Nếu cứ để máy ở chế độ ẩn (Invisible)thì làm saocác máy khác nhận biết dược máy của mình thì cònnhận được cái gì nữa, cần vào Seting\Bluetooth chọn chế độ hiện ( Visible)với các Device khác thì nhận được.( mÌnh vẫn nhận ảnh, nhạc... bình thường

Bổ sung thêm ý anh Lamson tý: Đôi khi các bạn tắt Beam để tiết kiệm pin thì cũng không nhận được Bluetooth nhé. Nó phải được bật trước khi bật Bluetooth (như nói ở trên) để nhận là OK nhất.
Chúc vui!

Back