• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM diamond pro CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.4)PV

hoangan123

Clean ROM ứng dụng cơ bản có
Advance configuration V2.02.0.1.0
clear temp V1.0
Sim manager v 6.49
Lich viet 2.0
.........

Chân thành cảm ơn tới sự giúp đỡ của bác mod lamson và bác v.i.p mem congnamvn đã tận tình hướng dẫn mình build rom này ,xin cảm ơn! đây là rom đầu tay có gì sai xót mong các bạn đóng góp cho mình,cảm ơn các bạn

cần phải thực hiện HardSPL trước khi UP ROM

đã sửa lỗi và thêm sim manager 6.49

link down http://www.4shared.com/file/58237176/1aaa78d1/_2__prophet_20273.html
http://www.mediafire.com/?xadkaf2oabs

Chỉnh sửa cuối:
Chúc mừng HoangAn =D>=D>, nhiều ROM quá, mỗi tuần xài một ROM :-?

CHúc mừng bản ROM đầu tay của bạn, giao diện nhìn khá đẹp tuy nhiên cần chỉnh lại đôi chút chỗ Com Manager.
Bản ROM đầu tay bao giờ cũng rất ý nghĩa đấy, chúc bạn cho ra nhiều bản ROM đẹp và chất lượng hơn nữa trong thời gian tới.

PS: Box ROM Prophet nhộn nhịp nhất ku vực này rồi :D

CHúc mừng bản ROM đầu tay của bạn, giao diện nhìn khá đẹp tuy nhiên cần chỉnh lại đôi chút chỗ Com Manager.
Bản ROM đầu tay bao giờ cũng rất ý nghĩa đấy, chúc bạn cho ra nhiều bản ROM đẹp và chất lượng hơn nữa trong thời gian tới.

PS: Box ROM Prophet nhộn nhịp nhất ku vực này rồi :D

^^ cảm ơn bác, cái comm làm em đau đầu nhất, rom em làm xong rồi chỉ còn mỗi cái comm là khó sửa nhất ,toàn lỗi beem nên beem này em chỉnh sửa được cái beem rồi tuy hơi xấu chút :D

Chúc mừng HoangAn nhé, Prophet lại thêm một người làm rom nữa rồi.=D>=D>=D>=D>=D>

Bản này lỗi tùm lum à anh ơi. Wifi bật rồi thì khỏi tắt nhé? Syn được 30s là tắt à? Anh coi lại nhé!

Bản này lỗi tùm lum à anh ơi. Wifi bật rồi thì khỏi tắt nhé? Syn được 30s là tắt à? Anh coi lại nhé!

"Wifi bật rồi thì khỏi tắt "là do lỗi của comm bạn vào settings/connections/ wi-fi /menu/tuin off wi-fi là tắt được thôi.còn sync bạn thử hard reset lại xem,

còn nếu có tin nhắn mà không hiện thông báo các bạn vào
program/system/phmregist..tim đếnn[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Inbox\Settings]
"SMSAvailable"=dword:0 đổi 0 thành 1
đây là bản đầu tay không tránh khỏi sai sót mong các bạn thông cảm :D

Wifi in Comm Manger does not work, no wifi turn on after press. Check Setting->Connection->Wifi = No wifi turn on. Then the suggestion to turn wifi off and hard reset seems not fix the problem.

Any other recommendation?

Clean ROM ứng dụng cơ bản có
Advance configuration V2.02.0.1.0
clear temp V1.0
Sim manager v 6.49
Lich viet 2.0
.........

Chân thành cảm ơn tới sự giúp đỡ của bác mod lamson và bác v.i.p mem congnamvn đã tận tình hướng dẫn mình build rom này ,xin cảm ơn! đây là rom đầu tay có gì sai xót mong các bạn đóng góp cho mình,cảm ơn các bạn

cần phải thực hiện HardSPL trước khi UP ROM

đã sửa lỗi và thêm sim manager 6.49

link down http://www.4shared.com/file/58237176/1aaa78d1/_2__prophet_20273.html
http://www.mediafire.com/?xadkaf2oabs

Cho mình đóng góp ý kiến 1 chút nhé:
- Cái Boot Screen hơi bị xấu -> thay bằng Boot Screen Vista là OK.
- WkTask chạy hơi nặng -> Thay bằng X-button tốt hơn.
- Nếu đã dùng X-button hay WkTask thì Task Manager hơi bị thừa.
- Trim Mp3 không tích hợp được với HTC Home giống như Audio Manager. Phần mềm này nên là tuỳ chọn để tăng Memory. Có thể thay thế bằng S2P giống iphone đẹp hơn.
Trên đây là nhận xét sơ bộ từ Pics.
Mình đang up bản ROM này.
Sẽ đóng góp ý kiến tiếp sau khi sử dụng.

phần gọi điện: khi bấm số thủ công(ko chọn = contact),mà số đó có lưu trong danh bạ thì nó ko hiện tên,bình thường thì khi bấm đc khoảng 5 số là nó đã hiện tên lên rùi,sau đó chọn vào tên ngừoi cần gọi là xong,cái nì phải bấm hết số,và trong lúc gọi nó cũng hem hiện tên lun :( ...có cái nào khắc phục hem đồng chí :(

cái diapad này cũng giỗng của bác congnamvn ,Bạn muốn gọi lại số đó thì nhấn Hide keypad và chọn số đó gọi lại. Còn bấm trực tiếp trên phím gọi thì không được, vì bản chất của Diapad là vậy ^^^^^

Back