• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV TEAM - KHU VỰC TIẾP NHẬN CÁC LỖI VỀ FW - HW CHO CÁC DÒNG SONY!

các anh cho em hỏi máy g900 của em tự dưng chụp ảnh rất mờ và nhiếu{trước đây ko bi},đã vậy khi vào media xem ảnh còn bị vỡ hình nữa.em đã chọn kích thước ảnh 5mp nhưng ảnh chỉ có 400kb.em nghĩ là lối phần mềm,định dùng sesu update thì nó nói phần mềm hiện tại là mới nhất nên ko cho up.các anh giúp e vs?e xin cám ơn mọi người!

Con p990i của em bị lổi ở bàn phím bấm chử y thành z và ngược lại còn mọi thứ khác bình thường, máy em mua của người khác xem CDA là hàng xách tay từ Thụy Sĩ (chưa biết có chuyển CDA chưa:D). Em đã chuyển CDA sang GW2 và đã update firmware lên( chạy chỉ có 1 lần sao co người trên diển đàn lại nói là 3 lần không hiểu), nhưng máy vẫn còn lỗi ở bàn phím. Mong các cao thủ giúp đở giùm. Thanks!

các bác cho em hoi là sau khi em mod may bị lỗi, up lai firm ware thi phím cảm ứng bị lệch chỉnh mãi không đc, em chỉnh bằng cái setup wizard ấy mãi không đc, hay tấm cảm ứng bị hỏng. Trước lúc mod vẫn bình thường mà. căn mãi 4 điểm 1,2,3,4 không đuợc vẫn bị lệch mấy cái icon chỗ thanh taskbar , nói chung không chuẩn nữa .Các bác giúp em với

các bác cho em hoi là sau khi em mod may bị lỗi, up lai firm ware thi phím cảm ứng bị lệch chỉnh mãi không đc, em chỉnh bằng cái setup wizard ấy mãi không đc, hay tấm cảm ứng bị hỏng. Trước lúc mod vẫn bình thường mà. căn mãi 4 điểm 1,2,3,4 không đuợc vẫn bị lệch mấy cái icon chỗ thanh taskbar , nói chung không chuẩn nữa .Các bác giúp em với

Vào Control Panel/Other?setup wizard để chỉnh lại bạn nhé.

Các bạn ơi cho mình hỏi, mình dùng P1i nhưng khi vào internet bằng wifi thì bị hiện lỗi java gì đó không vào được. Sau đó mình vào lại bằng GPRS thì lại chạy ngon lành. Máy mình đã cài firmware lại rồi nhưng vẫn bị. Cảm ơn mọi người trước nhé.

các bạn ơi cho mình hỏi,máy mình không có flip ,bây giò minh muốn up firmware,nhưng không biết phải ấn phím gì thay cho phím c trên flip

Vào Control Panel/Other?setup wizard để chỉnh lại bạn nhé.

em chỉnh chán chê rồi có được đâu. Mà hình như chỉnh nhiều quá giờ điểm căn số 2 không chuẩn nữa. phải chỉnh cách điểm 2 lên trên khoảng 6 mm, các điểm 1,3,4 vẫn bình thường. Up lại FM vẫn không sửa đc.Chán. ngậm ngùi vậy

Chỉnh sửa cuối:
em chỉnh chán chê rồi có được đâu. Mà hình như chỉnh nhiều quá giờ điểm căn số 2 không chuẩn nữa. phải chỉnh cách điểm 2 lên trên khoảng 6 mm, các điểm 1,3,4 vẫn bình thường. Up lại FM vẫn không sửa đc.Chán. ngậm ngùi vậy

Bạn dùng phím cuộn bên trái máy điện thoại và chỉnh như sau:
lên*xuống xuống*xuống* rồi vào service tests kiểm tra lại màn hình xem sao.

Các anh chị ơi cho em hỏi với. Em mới tậu được 1 con M600i xách tay bên Sing về. Ko hiểu sao mà cắm cable kết nối với PC (để tranfer dữ liệu chứ nếu ở chế độ Phone mode là ko sao cả) là máy PC của em ngay lập tức khởi động lại và treo ở màn hình chạy win luôn. Giúp em với hix hix

À với lại máy em có mỗi tiếng Eng(UK) với lại tiếng Trung Quốc thôi (chẳng biết mấy bố Sing cài sao mà nó dính luôn) em update fw có chọn Tiếng Việt rõ ràng mà update xong nó cũng cứ còn tiếng Trung, bực muôn chết. Mở bàn phím ảo là có tiếng Trung nó hiện lên. Hix có cách nào chuyển sang còn Eng ko thôi hoặc Eng với Việt thôi ko ạ.

Các anh chị ơi cho em hỏi với. Em mới tậu được 1 con M600i xách tay bên Sing về. Ko hiểu sao mà cắm cable kết nối với PC (để tranfer dữ liệu chứ nếu ở chế độ Phone mode là ko sao cả) là máy PC của em ngay lập tức khởi động lại và treo ở màn hình chạy win luôn. Giúp em với hix hix

À với lại máy em có mỗi tiếng Eng(UK) với lại tiếng Trung Quốc thôi (chẳng biết mấy bố Sing cài sao mà nó dính luôn) em update fw có chọn Tiếng Việt rõ ràng mà update xong nó cũng cứ còn tiếng Trung, bực muôn chết. Mở bàn phím ảo là có tiếng Trung nó hiện lên. Hix có cách nào chuyển sang còn Eng ko thôi hoặc Eng với Việt thôi ko ạ.

bạn đã thử cắm vào máy tính khác chưa?xem còn bị thế nữa không.còn máy bạn muốn hiện tiếng việt và tiếng anh thì bạn cần đổi CDA chứ.update fw chỉ là cập nhật phần mềm mới thôi chứ làm sao mà đổi ngôn ngữ được.

một con p1i mod hack tùm lum ko bị gì nhưng sau khi cài font chữ thì reset lại luôn .cứ khởi động lên thấy chữ sony ericsson là tắt rùi khởi động lại . mặc dù đã up FW nhưng vẫn không cứu chữa được
một cái hack nhỏ mà hậu quả lớn quá ai giúp mình với

một con p1i mod hack tùm lum ko bị gì nhưng sau khi cài font chữ thì reset lại luôn .cứ khởi động lên thấy chữ sony ericsson là tắt rùi khởi động lại . mặc dù đã up FW nhưng vẫn không cứu chữa được
một cái hack nhỏ mà hậu quả lớn quá ai giúp mình với

Up FW rồi mà vẫn còn bị sao :-?:-?:-?. Bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi khởi động máy thử xem !!!

Up FW rồi mà vẫn còn bị sao :-?:-?:-?. Bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi khởi động máy thử xem !!!

mình đang up FW lại lần nữa đây ? chán thế ko biết có làm gì nghiêm trọng đâu ma bị nặng vậy nè huhu. mấy bữa vẫn cài font bình thường nhưng tháo ra rồi giờ cài lại thì bị chán thiệt

mà bác shadow141206 ơi cho mình hỏi cái này luôn tí. có 1 con k750i xài bình thường nhưng khi bỏ thẻ nhớ vào là tắt luôn rồi khởi động lại , như vây là bị gì hả bác . lỗi do thẻ hay do máy hả bác ( mình chưa thử thẻ nhớ khác vì chưa có )

xong rùi up FW nãy giờ cuối cùng là lỗi do thẻ nhớ . rút nó ra khởi động là được . thank bác nhiều lắm nhưng sao nút thank chỉ bấm được có 1 lần à hihi

mà bác shadow141206 ơi cho mình hỏi cái này luôn tí. có 1 con k750i xài bình thường nhưng khi bỏ thẻ nhớ vào là tắt luôn rồi khởi động lại , như vây là bị gì hả bác . lỗi do thẻ hay do máy hả bác ( mình chưa thử thẻ nhớ khác vì chưa có )
thẻ nhớ đã bị lỗi, nếu có khả năng thì nên thay thẻ nhớ mới. Lỗi này rất hay gặp trên K750

thẻ nhớ đã bị lỗi, nếu có khả năng thì nên thay thẻ nhớ mới. Lỗi này rất hay gặp trên K750

thanks bác ? k750 mình cũng ko xài nữa vì bị liệt rùi. tiện thể hỏi lun mấy bác thử thôi? cảm ơn các bác đã nhiệt tình

Back