• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PwnPlayer - Chương trình nghe nhạc cải tiến từ iPod

NguyenHuuTrong

Giới thiệu:

* Chương trình này có đầy đủ tính năng như iPod player,nhưng có thêm những tính năng mới:

* Có thể play nhạc thẳng từ các folder trong iPhone.
* Tìm kiếm nhạc nhanh chóng qua chương trình Search,thích hợp cho ai có nhiều nhạc.
* Có thể chép nhạc bằng WinSCP hay dùng iTunes Sync như bình thường.
* Đặt biệt là có thể control mọi thứ khi màn hình đang lock.
* Và còn những chức năng khác,để cho các bạn khám phá thêm.

Cài đặt:

* Chương trình này miễn phí từ Cydia,tìm và install phần mềm tên PwnPlayer.

Vài hình ảnh minh họa:

Chạy chương trình PwnPlayer,bấm vào Library để play nhạc đã Sync bằng iTunes như chúng ta từng player trên iPod mặc định.

Các bạn có thể chép nhạc vào: /private/var/mobile/Media/Music/
Hoặc thay đổi đường dẫn theo ý muốn.

Có thể control khi màn hình đang ở chế độ lock.Chạm lên màn hình,vuốt lên xuống để chỉnh volume,trái,phải để chuyển bài hát.

DOWNLOAD
http://s19.galaxyz.net/data/221517131a151a/PwnPlayer.rar.glx
Hướng dẫn:
- Chép vào theo đường dẫn tương ứng
- Set Permission 0777 hoặc thấp hơn
- Nếu ko work thì vào Cydia cài
=))

Caocaotac TT :D khác cái là có link down =))

Cái này khi ở chế độ Lock thì không chơi nhạc được như Ipod, mình nhấn nút Home 2 lần thì ấn tay vào thì ra bản điều khiển nhưng không chơi nhạc được. Nhưng nếu đang chơi nhạc mà mình chuyển qua chế độc Lock thì vẫn điều khiển được, không biết mình có thiếu gì không?

nói chung cái này chưa thật sự hoàn hảo cho lắm,vì dùng tai nghe ko thể diều khiển nó dc:D heheh....còn chế dộ diều khiển khi lock cũng hơi bị điên điên,thêm nữa là khi dang nghe nhạc,có dt đến,nó sẽ ko phát tiếp....

Chú ý gõ có dấu nhé bạn hiền ! :D

Last edited by a moderator:
Mình thấy trên Cydia có thêm mục PwnPlayer Beta 4 của Source Xsellize .
Cái nầy có khác hơn bản của bạn Nguyenhuutrong không ???

Đang tìm phần mềm này :D
Dạo này chán cái iTunes "độc quyền" lắm rồi, chả thèm dùng Photos, iPod, v.v... có sẵn __ __!

Xem hình ảnh, Video thì dùng phần mềm Discover (phần mềm File Manager)
Còn nghe nhạc thì dùng PwnPlayer

Ưu điểm là muốn nạp nhạc, hình khi nào cũng được, chỉ cần nạp vào thư mục trong điện thoại, không phụ thuộc vào cái thằng quỷ iTunes nữa

Hy vọng sẽ sớm khắc phục các lỗi hiện tại

Back