• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Quay phim màn hình S60 Pro v2.9 (EN-VI)

Status
Không mở trả lời sau này.
Theo em thì anh hay các Mod tiếp quản khu vực này nên lock những Topic như thế này lại, vì nó hok đủ chuẩn của 1 Topic nữa anh àh. Hok có hình minh họa và chỉ có đúng 1 Link down load?
Đến giờ em chưa hiểu lý do gì mà các Topic như này vẫn còn hoạt động bình thường được.
Chính bản thân chủ Topic hok còn muốn chia sẻ, cống hiến cho diễn đàn thì anh em PDAViet mình cũng đừng "cố đấm ăn xôi" của họ nữa.
Topic nào còn hình ảnh và hướng dẫn thì có thể nên để lại, nhưng những Topic như này để sẽ làm RÁC 4rum!

Cứ để như vậy để anh em vào trao đổi ! Những nội dung như bạn đã nói các MOD cũng đã bàn nhiều trong khu vực dành cho ĐHV và đi đến quyết định không lock, không DEL mà sẽ phục hồi dần dần.
Thiết nghĩ việc này chúng ta không nên lạm bàn ở topic này nữa ! Cảm ơn sự đóng góp ý kiến của các bạn !

Thỉnh thoảng tôi mới có dịp ghé vào diễn đàn. Nếu lock những bài hay thì những người vào sau như tôi làm sao biết đây.
Tôi không biết vì sao vothien12345 bị loại khỏi dd! Nhưng tôi thấy những bài viết của hắn rất có ích cho những người mới như tôi. Đây là góp ý chân thành không bênh ai cả

To 2356:
Khi người ta còn chia sẽ thì cái gì cũng nói tốt! Đến khi không còn tham gia thì lại nói xấu! Đúng là chẳng ra làm sao cả.

Bạn hok đọc hết và hiểu cho rõ thì đừng có nói người ta thế này người ta thế kia.
Theo bạn 1 bài hay là như nào? Chỉ cần có Link down thôi hả?
Trước khi VT xóa bài thì tôi hok nói nhưng sau khi xóa, dù đã được các Mod phục hồi và cho Link down nhưng Topic hiện giờ quá sơ xài và hok đủ chuẩn để làm 1 Topic. Thậm chí bây giờ nó chỉ là 1 Topic RÁC đúng nghĩa!!! Nhìn từ góc độ của 4rum hay nhìn từ chính người tạo ta nó! Bạn có hiểu ý tôi muốn nói gì hok?
Cái thứ 2, chính bản thân chủ Topic đích thân xóa bài mình viết thì mình là người ngoài tại sao lại phục hồi lại làm gì?
Cái nữa là tôi chưa từng Post bài nào nói xấu ai trong 4rum mình! Bạn đọc cho kĩ hiểu cho thấu rồi hẵng nói tôi thế này tôi thế kia.
Hay bạn cho những dấu .... của VT để lại là cái hay cái cần xem?
Cứ để như vậy để anh em vào trao đổi ! Những nội dung như bạn đã nói các MOD cũng đã bàn nhiều trong khu vực dành cho ĐHV và đi đến quyết định không lock, không DEL mà sẽ phục hồi dần dần.
Thiết nghĩ việc này chúng ta không nên lạm bàn ở topic này nữa ! Cảm ơn sự đóng góp ý kiến của các bạn !

Nếu các ĐHV đã quyết định như vậy thì em nghĩ cũng tốt, nhưng phục hồi làm sao để cho ra 1 Topic chất lượng cả về nội dung và hình thức. Em hok muốn các Mod xóa Topic của những bạn khác với nội dung sơ xài (dạng dạng như Topic này bây giờ) mà lại phục hồi Topic của VT với 1 nội dung theo em cũng là sơ xài.
Em góp ý vậy thôi, nếu anh và các ĐHV khác hok vừa ý thì cứ Del bài em đi. Hy vọng sau sự nổi loạn mà em hok hiểu vì lí do gì của VT thì mọi chuyện lại tốt đẹp với khu vực Sym của PDAViet.

Như ở Topic Dynafile, chỉ cần 2 dấu . của VT và 2 cái Link được phục hồi là Topic được mở lại và hoạt động bình thường ???? Thật sự em thấy nó rất bất cập.
Chỉ 1 mình VT mà làm thay đổi được bao tư tưởng ở 4rum mình :))

Chỉnh sửa cuối:
Nếu các ĐHV đã quyết định như vậy thì em nghĩ cũng tốt, nhưng phục hồi làm sao để cho ra 1 Topic chất lượng cả về nội dung và hình thức. Em hok muốn các Mod xóa Topic của những bạn khác với nội dung sơ xài (dạng dạng như Topic này bây giờ) mà lại phục hồi Topic của VT với 1 nội dung theo em cũng là sơ xài.
Em góp ý vậy thôi, nếu anh và các ĐHV khác hok vừa ý thì cứ Del bài em đi. Hy vọng sau sự nổi loạn mà em hok hiểu vì lí do gì của VT thì mọi chuyện lại tốt đẹp với khu vực Sym của PDAViet.

Như ở Topic Dynafile, chỉ cần 2 dấu . của VT và 2 cái Link được phục hồi là Topic được mở lại và hoạt động bình thường ???? Thật sự em thấy nó rất bất cập.
Chỉ 1 mình VT mà làm thay đổi được bao tư tưởng ở 4rum mình :))

Vothien12345 đã tự xóa bài viết của mình với số lượng lớn "517 bài viết" trong thời gian chờ phục hồi đa số đó cũng cần có sự giúp sức của rất nhiều người. Del vĩnh viễn hoặc lock lại như bạn nói là hoàn toàn khong hợp lý.

Để phúc đáp cho những bài viết của bạn mình trích dẫn một bài viết của một đồng chí ĐHV trong BĐH mà mình rất tâm đắc:

... Mình đến và tham gia với PV để thỏa mãn niềm đam mê, thêm vào đó là cùng góp sức với mọi người xây dựng quản lý cái sân chơi này cho lành mạnh còn ai có tư tưởng ta đây là thế này thế nọ thì kệ họ, quy luật của cuộc sống cái mới phát triển thì cái cũ sẽ lạc hậu, với hơn 4 ngàn thành viên sẽ có rất nhiều người giỏi chứ không phải là chỉ bấy nhiêu đâu. BQT là những người rất sáng suốt có thể nhận biết ai là người có tư tưởng cộng đồng và ai là người cố hữu
Vấn đề của chúng ta bây giờ là cứ chăm chỉ như những gì ta đã làm, giữ vững phong độ là được, chuyện chơi ai thích thì chơi ai không thích thì thôi, đâu có ảnh hưởng gì tới mình đâu. PV là cả một tập thể , đâu chỉ có vài người.:D ....

Và rất nhiều topic đã được phục hồi gần như nguyên trạng, xin lấy cho bạn một vài ví dụ :

1. http://www.pdaviet.net/showthread.php?94988-Cài-tiếng-Việt-N73-đơn-giản-(Dùng-ngay)

2. http://www.pdaviet.net/showthread.p...-EN-VI-MOD-phím-MENU-(cài-đè-thoải-mái)/page7

3. http://www.pdaviet.net/showthread.php?94878-Phương-pháp-dùng-bộ-Python-vĩnh-viễn-trên-ổ-đĩa-E

4. http://www.pdaviet.net/showthread.p...-và-tạo-các-ứng-dụng-vĩnh-viễn-(All-S60v3-V5)
....
.......

nếu tâm huyết và có thời gian bạn cũng có thể tham gia phục hồi các topic này cùng các ĐHV và các mem khác của PV. Đơn giản nhất là:
1. Chụp hình các ứng dụng đã bị del ảnh từ điện thoại của bạn
2. Up lên các trang web chia sẻ ảnh miễn phí hoặc đính kèm tệp tin ở PV.
3. Cuối cùng up ngay tại các topic chưa hoàn thiện nội dung và PM cho các ĐHV đưa chúng lên bài đầu thay cho các dấu " . ." của chủ topic.

Vothien12345 đã tự xóa bài viết của mình với số lượng lớn "517 bài viết" trong thời gian chờ phục hồi đa số đó cũng cần có sự giúp sức của rất nhiều người. Del vĩnh viễn hoặc lock lại như bạn nói là hoàn toàn khong hợp lý.

Tùy anh và các ĐHV vậy, các ĐHV có thể xóa bài của Mem thì chuyện VT xóa bài của VT cũng là 1 chuyện hết sức bình thường, chỉ khác là phải chịu hậu quả là Ban nick vĩnh viễn thôi. VT đã xác định xóa bài của VT (hok phải xóa bài của người khác vì chắc chắn VT hok có quyền đó) và chịu hình thức Ban nick vĩnh viễn thì anh em PDA mình cũng nên tôn trọng VT 1 phần, VT hok còn muốn chia sẽ cho PDAViet nữa thì cứ làm như ý của VT đi, em nghĩ hok nên khôi phục lại những gì VT đã xóa.
Những Topic nào của VT mà VT đã xóa đi dù có khôi phục mà hok đủ chuẩn, nếu được thì ĐHV nên lock lại.
Mà nghĩ cũng hay, Mod xóa bài của Mem thì ít khi mà có thể nói là hok bao giờ được khôi phục và chẳng có lý do kèm theo. Vậy mà Mem tự xóa bài thì các Mod lại cố gắng cho nó trở lại như cũ. Em thấy đó là 1 việc làm hok cần thiết.

Tùy anh và các ĐHV vậy, các ĐHV có thể xóa bài của Mem thì chuyện VT xóa bài của VT cũng là 1 chuyện hết sức bình thường, chỉ khác là phải chịu hậu quả là Ban nick vĩnh viễn thôi. VT đã xác định xóa bài của VT (hok phải xóa bài của người khác vì chắc chắn VT hok có quyền đó) và chịu hình thức Ban nick vĩnh viễn thì anh em PDA mình cũng nên tôn trọng VT 1 phần, VT hok còn muốn chia sẽ cho PDAViet nữa thì cứ làm như ý của VT đi, em nghĩ hok nên khôi phục lại những gì VT đã xóa.
Những Topic nào của VT mà VT đã xóa đi dù có khôi phục mà hok đủ chuẩn, nếu được thì ĐHV nên lock lại.
Mà nghĩ cũng hay, Mod xóa bài của Mem thì ít khi mà có thể nói là hok bao giờ được khôi phục và chẳng có lý do kèm theo. Vậy mà Mem tự xóa bài thì các Mod lại cố gắng cho nó trở lại như cũ. Em thấy đó là 1 việc làm hok cần thiết.

Bạn nói vậy thì bó tay rồi ! Có phải cứ muốn là ghi danh, muốn chia sẻ là được chia sẻ trên 4rum , xong xuôi đâu đó rồi xóa hết hả bạn. Nếu ai cũng giữ cái TÔI quá lớn thì còn gì là PV nữa. Nếu nói như bạn thì ngày mai các VIP Chienkon, tuanloc, daoquangsu, onlylove80 rồi các mem khác thích xóa chỗ nào thì xóa là được thì còn chi là 4rum nữa !
Mọi sân chơi đều có quy định của nó ! Các MOD del bài của bạn không có lý do bạn hoàn toàn có thể chụp ảnh màn hình và kiện lên BQT thông qua box "Tòa án PV" BQT sẽ lấy lại công bằng cho bạn !
Mà thôi , ngừng tranh luận về vấn đề này ở đây. Trước khi ngừng lời mình gửi tới bạn nội dung mà 100% thành viên của PV đều nhất trí khi đăng kí thành viên. Bạn vui lòng đọc tham khảo thêm nhé :
Những Quy định của diễn đàn PDAVIET

Việc Đăng ký là Miễn phí! Chúng tôi không bắt buộc bạn phải Đăng ký nếu bạn làm khách muốn tham quan diễn đàn chúng tôi (chỉ xem và đọc các bài viết trên diễn đàn).
Trước khi Đăng ký tất cả đều phải đồng ý với những quy ước sau

* Tất cả bài gửi các bạn phải viết bằng tiếng Việt có dấu. Tuyệt đối không được viết tiếng Việt không dấu vì một số người không đọc được có thể hiểu lầm .
* Xin đừng bàn về chuyện chính trị, tôn giáo hay những Chủ đề dễ gây hiềm khích.
* Không được kỳ thị chủng tộc, giới tính, nơi cư ngụ hay tuổi tác.
* Xin hãy cư xử hoà nhã, tôn trọng lẫn nhau ! Chúng tôi sẽ không chấp nhận bất cứ hình thức đe dọa công kích, mạ lị nào nhắm vào một cá nhân hay một đoàn thể.
* Xin đừng gửi bài hoặc hình ảnh có nội dung thô tục, khiêu dâm.
* Tuân thủ những quy định chung khác của diễn đàn.

Nếu vi phạm chúng tôi sẽ tước quyền lợi thành viên mà không cần phải báo trước. Ðây là một Diễn đàn cá nhân vì vậy nội dung bài gửi chúng tôi sẽ không chịu một trách nhiệm nào.

Administrator​
kính bút !​

Cũng lưu ý rằng mấy bài viết gần đây chúng ta đã xa rời nội dung của topic, đáng ra mình sẽ PM trao đổi cùng bạn nhưng muốn nhiều bạn còn băn khoăn nắm bắt thông tin cho chuẩn nên mình pot bài ở đây. Sau bài viết này mọi bài viết không liên quan tới nội dung topic mình sẽ DEL theo đúng quy định của 4rum !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back