• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Quay về Android từ WP7 thì làm thế nào?

daoduyngoc

trước em có cà android rồi tò mò nhảy sang wm7 nhưng chả có gì nghich cả giờ muốn quay về ma up mãi ko được.
bác nào biết cách chỉ giup em với;;)X_X

trước em có cà android rồi tò mò nhảy sang wm7 nhưng chả có gì nghich cả giờ muốn quay về ma up mãi ko được.
bác nào biết cách chỉ giup em với;;)X_X

Bạn tắt máy nhấn giữ phím nguồn 1 lúc nó sẽ hiện giao diện magldr và chọn mục usb flasher rồi chạy như up WP7 thui. Còn nếu không được bạn đưa về bootloader chạy Task 29 rồi cài lại magldr làm theo như trước là ok.

- Cho thẻ vào đầu đọc
- Dùng phần mềm SDformat (tìm trong 4R mục HD2 WP7) để format lại thẻ, format xong thì lại cho vào HD2.
- Vào MAGLDR và cài Android như đã từng cài.

Chúc thành công :D

Tìm bản Rom thích hợp trong diễn đàn, giải nén. Tắt máy lấy thẻ nhớ ra formatt bằng phần mềm SDFormatter. Điện thoại chạy WP7 thì vào reset máy. Khi máy tắt nguồn thì giữ phím tăng giảm âm lượng và nút nguồn cùng lúc nó sẽ hiện ra cột 3 màu. kết nối điện thoại với pc, vào thư mục Rom tải về, nhấp vào install, ngồi đợi 5 p là máy khởi động lại, hưởng thành quả thôi.\-/\-/

Vấn đề này chắc phải hỏi mấy cao thủ như bác Ân, Cao Thanh hải, Clark,... khó phết đấy, dễ hỏng máy lắm !

Vấn đề này chắc phải hỏi mấy cao thủ như bác Ân, Cao Thanh hải, Clark,... khó phết đấy, dễ hỏng máy lắm !

D: D: D: D: D: D: D: D: D: D: D: D: D: D: :D :D D: D: D: :D :D :D => bác quả là VIP :((

Những topic này chủ yếu chém gió cho vui ! Không thì lấy đâu ra mà vui vẻ với nhau !

hôm nay em được diện kiến toàn đại cao thủ thế này thật vinh dự quá.thanks các bác nhiều em bắt đàu thử lại đây.
có gì em hỏi tiếp các bác giúp em nhé\-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

máy em đang ở wp7,malgdr 11.3..em đã fomat lại thẻ và cài lại thì nó báo lõi thế này_
Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)

vậy đấy là lỗi gì và cách khắc phục ra sao ạ.?????

Bạn tắt máy nhấn giữ phím nguồn 1 lúc nó sẽ hiện giao diện magldr và chọn mục usb flasher rồi chạy như up WP7 thui. Còn nếu không được bạn đưa về bootloader chạy Task 29 rồi cài lại magldr làm theo như trước là ok.

em làm theo mà vẫn ko được hixhix

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

- Cho thẻ vào đầu đọc
- Dùng phần mềm SDformat (tìm trong 4R mục HD2 WP7) để format lại thẻ, format xong thì lại cho vào HD2.
- Vào MAGLDR và cài Android như đã từng cài.

Chúc thành công :D

em nhảy qua nhảy lại wm6.5 và wp7 như ăn kẹo lạc với trà đá nhưng ko thể về android nổi.hixhix help em các bác ơi

Chỉnh sửa cuối:
em chạy lại hspl thi no báo lỗi thế này là sao :
critical eror
flow00000003
eorror code 000000004
décription bad model id

em ko hiểu nôi lí do ??????

Máy T-Mobile hả ? Nếu đúng, chạy HSPL3 (chỉ nên chạy 1 lần duy nhất) xong radio rồi đến malgdr 11.3 WM, WP7, Android
Nhắc lại thứ tự chạy phần mềm cho HD2:
[1] HSPL (nên 1 lần duy nhất)
[2] RADIO (cũng nên 1 lần duy nhất khi biết radio nào hợp và chuẩn nhất - 2.14.xxx)
[3] Bước này vọc thoải mái, khó hỏng máy lắm ! :D

Format lại Thẻ đi, sau đó chạy Task29, sau đó chạy lại MAGLDR, chạy xong thì cài lại Android xem có vấn đề gì không bạn nhá!
Nếu còn bị lỗi thì thử cái Thẻ khác xem!
Thân ái.

Những topic này chủ yếu chém gió cho vui ! Không thì lấy đâu ra mà vui vẻ với nhau !

Thì em cũng chêu bác tí cho nó đổi gió tí chứ em thừa biết bác vui tính nên bác mới đùa mà, không dám phê phán gì 1 cao thủ như bác đâu, em toàn dùng trộm Rom của bác mà :D

ra rôi các bác ơi.là do cái pc của em.giờ em cài lại được rồi nè.heee thanks các bác đã nhiệt tinh chỉ giáo.
chăc em còn hỏi các bác nhiều nữa đó.
YÊU HD2+YÊU PDAV:))

Thì em cũng chêu bác tí cho nó đổi gió tí chứ em thừa biết bác vui tính nên bác mới đùa mà, không dám phê phán gì 1 cao thủ như bác đâu, em toàn dùng trộm Rom của bác mà :D

BÁC ẤY LÀM EM CỨ TƯƠNG HD2 TIMOUS CỦA EM LÀ HÀNG LỞM NỮA CHỨ HEEEEEEEEEEE=))

Máy T-Mobile hả ? Nếu đúng, chạy HSPL3 (chỉ nên chạy 1 lần duy nhất) xong radio rồi đến malgdr 11.3 WM, WP7, Android
Nhắc lại thứ tự chạy phần mềm cho HD2:
[1] HSPL (nên 1 lần duy nhất)
[2] RADIO (cũng nên 1 lần duy nhất khi biết radio nào hợp và chuẩn nhất - 2.14.xxx)
[3] Bước này vọc thoải mái, khó hỏng máy lắm ! :D

EM THANKS BÁC
MONG BÁC RA NHIỀU ROM NGON CHO ANH EM HƯỞNG THỤ HD2 TÌNH YÊU

tiên đây các bác cho em hỏi ban 2.3 nào dung thi ngon nhi em chưa thử 2.3 phát nao cả

Chỉnh sửa cuối:
Ặc, mình cũng vừa mua máy chiều qua. Tối qua lọ mọ up WP7 trên nand. Tối nay cầm máy thấy WP7 chẳng có gì cả, thế là lọ mọ tìm cách cài Android trên nand. Em chẳng phảo làm gì cả, chẳng format thẻ nhớ lẫn task29. Em cứ tắt máy, vào boot malgdr 11.3, chọn flash USB rồi trên PC chọn install.exe run as administator. Thế là nó cứ chạy vèo vèo.
Bây giờ đang ngồi xử lý cái vụ thẻ nhớ nhận có 3,2G thôi trong khi thẻ là 8G. Mà trong setting/SD&phone storge có mục Format SD card nhưng ấn vào nó chẳng làm gì cả.
Chẳng nhẽ bỏ thẻ ra rồi format?
Thôi liều thử cái vậy.

Ặc, mình cũng vừa mua máy chiều qua. Tối qua lọ mọ up WP7 trên nand. Tối nay cầm máy thấy WP7 chẳng có gì cả, thế là lọ mọ tìm cách cài Android trên nand. Em chẳng phảo làm gì cả, chẳng format thẻ nhớ lẫn task29. Em cứ tắt máy, vào boot malgdr 11.3, chọn flash USB rồi trên PC chọn install.exe run as administator. Thế là nó cứ chạy vèo vèo.
Bây giờ đang ngồi xử lý cái vụ thẻ nhớ nhận có 3,2G thôi trong khi thẻ là 8G. Mà trong setting/SD&phone storge có mục Format SD card nhưng ấn vào nó chẳng làm gì cả.
Chẳng nhẽ bỏ thẻ ra rồi format?
Thôi liều thử cái vậy.

Thực ra khi cài WP7 thì thẻ nhớ sẽ bị lấy đi mất 1 phần dung lượng ...(Bạn tìm hiểu bên WP7), nhưng vì Thẻ của bạn dung lượng lớn nên cái phần bị WP7 chiểm dụng không đáng kể, do đó khi cài lại Android không cần Format hoặc Task29 cũng vẫn Ok. Nhưng đối với những Thẻ dung lượng nhỏ (hoặc kể cả lớn) thì format sẽ tốt hơn và chạy Task29 cũng sẽ tốt hơn khi cài máy, khi ta làm sạch máy rồi cài mới cái gì đó sẽ giúp máy chạy mượt mà trơn tru hơn.

Đó là lý do tại sao mọi người hay khuyên là nên format hoặc chạy Task29

hôm nay em được diện kiến toàn đại cao thủ thế này thật vinh dự quá.thanks các bác nhiều em bắt đàu thử lại đây.
có gì em hỏi tiếp các bác giúp em nhé\-/

máy em đang ở wp7,malgdr 11.3..em đã fomat lại thẻ và cài lại thì nó báo lõi thế này_
Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)

vậy đấy là lỗi gì và cách khắc phục ra sao ạ.?????

em làm theo mà vẫn ko được hixhix

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

em nhảy qua nhảy lại wm6.5 và wp7 như ăn kẹo lạc với trà đá nhưng ko thể về android nổi.hixhix help em các bác ơi

Vấn đề và khắc phục:

Lỗi: MAGLDR ko boot và treo ở logo HTC màn hình trắng
khắc phục: Install HSPL208.

Lỗi: Treo ở cửa sổ có dòng chữ "GO GO GO!"
khắc phục: thay MAGLDR 1.10 bằng 1.11 (đã cập nhật link ở phần hướng dẫn)

Lỗi: Treo ở dòng chữ "Error happen Read below for more information Error Description: USB init failed Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)"
Khắc phục: vào ĐÂY (ppc_hhvn cung cấp)

Lỗi: Ko root được máy
Khắc phục: vào ĐÂY (atungbk cung cấp)
vấn đề này nằm trong topic http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Android-đầu-tiên-dành-cho-LEO-HD2-31-12-2010

trước em cài wp7 xong em tắt máy rút thẻ nhớ format trên pc bằng phần mềm đã share trên pdaviet sau đó format xong em cắm thẻ vào rồi thực hiện flash android như bình thường!

Vấn đề và khắc phục:

Lỗi: MAGLDR ko boot và treo ở logo HTC màn hình trắng
khắc phục: Install HSPL208.

Lỗi: Treo ở cửa sổ có dòng chữ "GO GO GO!"
khắc phục: thay MAGLDR 1.10 bằng 1.11 (đã cập nhật link ở phần hướng dẫn)

Lỗi: Treo ở dòng chữ "Error happen Read below for more information Error Description: USB init failed Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)"
Khắc phục: vào ĐÂY (ppc_hhvn cung cấp)

Lỗi: Ko root được máy
Khắc phục: vào ĐÂY (atungbk cung cấp)
vấn đề này nằm trong topic http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Android-đầu-tiên-dành-cho-LEO-HD2-31-12-2010

trước em cài wp7 xong em tắt máy rút thẻ nhớ format trên pc bằng phần mềm đã share trên pdaviet sau đó format xong em cắm thẻ vào rồi thực hiện flash android như bình thường!

thanks bác
em lại có thêm chút kiên thức

Back