• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rebuilt] Từ điển Anh Việt Anh (EVE) 800k cho S60v5

phat am ko lên gì hết vậy ta
Dữ liệu phát âm ko hoạt động. Nên chỉ dùng tra từ điển thôi bạn ah
Sao phần phát âm k có tác dụng nhỉ???

Bác ơi em hỏi cái: em xài N97 khi gõ từ argue vào thì nó hiện lên bình thường, đầy đủ nhưng phần phiên âm thì ở chữ ar lại bị biến thành ô vuông, bác chỉ em khắc phục với
Hiện thị đúng hay sai là do font của điện thoại. Hiện tại mình dùng Font của Android hoặc font C6, thấy ko bị lỗi hiển thị. Bạn cài fontrouter, đổi sang font đó dùng, chắc chắn sẽ khôgn bị lỗi phiên âm.

từ điển này t chạy trên C5-03, mọi thứ đều ổn, nhưng do font mặc định của từ điển để " Nhỏ hơn 40%" nên t vào Cấu hình lại font chữ nhưng ko chọn được kích thước khác của font, nhỏ hơn 40% thì rất nhỏ ko thấy đc, bạn giúp t, tks !

từ điển này t chạy trên C5-03, mọi thứ đều ổn, nhưng do font mặc định của từ điển để " Nhỏ hơn 40%" nên t vào Cấu hình lại font chữ nhưng ko chọn được kích thước khác của font, nhỏ hơn 40% thì rất nhỏ ko thấy đc, bạn giúp t, tks !
Khi bạn vào cấu hình kich thước Font thì có 5 lựa chọn. Bạn thấy được nhỏ hơn 40%, tại sao lại ko chọn được mấy cái khác :-/ . Nếu ko dùng tận tay thì mình cũng chịu. Thêm nữa FW của bạn nếu là bản COOK thì càng chịu luôn.

(ảnh chỉ mang tính mih họa do ngại chụp quá :D)
Giới thiệu
Dữ liệu từ điển này được build và chạy trên nền của Vhdict. Các thông tin về cài đặt, cấu hình thì các bạn tham khảo tại trang chủ của Vhdict
Vhdict Homepage

Về dữ liệu từ điển EVE

Dữ liệu được lấy từ dữ liệu của Stardict do tác giả của Super Power Dict cung cấp.

Tại sao build từ điển EVE này?

Tác giả của Vhdict tuy đã build file dữ liệu từ điển Anh -Việt-Việt nhưng số lượng từ rất ít chỉ 160k. Do đó với nhu cầu tìm kiếm từ điển có số lượng từ khủng để tra trên S60v5 mình đã quyết đinh build dữ liệu từ điển EVE lên tới 800k (thực tế là 780k) (gấp gần 5 lần so với bản của tác giả vhdict cung cấp).
Chú ý: trước đó mình đã có built bộ EVE, nhưng mà có trục trặc về dữ liệu. giờ built lại và share cho các bạn. Thêm nữa dữ liệu phát âm không hoạt động được trên bộ dữ liệu này. Đề nghị các bạn không comment về phát âm nữa.

Các bạn tham khảo về bộ Anh Việt 400k tại đây
Từ điển EV 400k
Hoặc ghé thăm blog của mình tại đây
VN-HOW-TO

Download

1. Bộ cài VHDICT
2. Data từ điển EVE 800k

----------------------------------------------------------
Ngày 12/07/2011: Update thêm từ điển Wordnet, do không có html tag nên ko bắt mắt lắm. Bạn nào có dữ liệu anh - anh của stardict khá khẩm hơn bộ wordnet này thì upload cho mình, mình sẽ build và share cho các bạn sớm nhất. Thanks

3. Từ điển Anh Anh Wordnet 150k từ
up file lên mediafile dc ko mình tải ko dc

Giúp mình vói mình cài rồi mà sao lo tìm thấy mục vhdict trên thẻ nhớ vậy

bác nào cho em hỏi với. sao em chép data vào đúng đường đẪn rồi mà. nó hiện eve trên đầu rồi nhưng sao không tra từ được. nó thông báo "không tìm thấy dữ liệu phù hợp" thank ạ!!

Mình dùng X6 đã CFW nhưng sao khi cài nó báo không tương thích nhỉ?? Bộ cài không tương thích với dòng s60v5 ah??

ủa, sao mình ko thấy nút thanks nhỉ? :( (ko phải spam đâu, ko thấy đâu thận luôn :O )

bộ cài đặt no nghi hết han thì fải lam sao hả bạn. con từ điển có đuôi .vhd thì mình phải xử li sa0?

Back