• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Reset network setting ăn táo mở máy không được?

ti-toe

em reset network setting xong máy khởi động lại và đơ ở hình trái táo
kết nối với itunes ko đc itunes ko nhận chỉ hiện trái táo và đứng im ở đó
nhấn power tắt ko đc phải home+power mới tắt đc máy
@@ cứu em với em đang dùng 3G 16G bản world huhu FW 2.2.1 build 3

Chỉnh sửa cuối:
Nếu kiên nhẩn được thì bạn cứ off máy 2 ngày xong 30% sẽ lên lại được
Nhưng lời khuyên vẩn là Retore lại cho nhanh.

em reset network setting xong máy khởi động lại và đơ ở hình trái táo
kết nối với itunes ko đc itunes ko nhận chỉ hiện trái táo và đứng im ở đó
nhấn power tắt ko đc phải home+power mới tắt đc máy
@@ cứu em với em đang dùng 3G 16G bản world huhu FW 2.2.1 build 3
Chắc chắn máy này đã cài Cydia, khi cài Cydia thì đã khác với factory settings của Apple, nên chuyện treo táo là bình thường, chỉ còn cách restore lại mới hết mà thôi. Còn nếu muốn kiểm tra tính chính xác, mời bạn cứ thử không chạy QuickPwn và chỉ xài Appstore, tới tết Công gô cũng không bị ăn táo khi reset All setting nữa.

Còn nếu muốn kiểm tra tính chính xác, mời bạn cứ thử không chạy QuickPwn và chỉ xài Appstore, tới tết Công gô cũng không bị ăn táo khi reset All setting nữa.
Cái này còn tùy vào "tay nghề" ... không chơi QuickPwn mà chơi PC Suite thì hậu quả củng tương tự ... cứ tự tin mà chơi thôi ... nhưng trước tiên tìm hiểu cách retore trước rùi chơi cho an tâm

thanks 2 bác hic hic em lag gà IP mà em đang cố retore nhưng itunes ko nhận IP hic làm sao để retore h các bác em cần máy sáng mai đi NH lần này chắc dùng bản gốc luôn quá chịu khó fix lỗi 1 tí vậy

Làm một giấc và hy vọng sáng dzây thấy bạn thông báo Iphone lại ok và chơi tiếp .

Khuyên bạn không reset, không cài vwalpaper (nếu add nhiều video thì máy đơ luôn) iphone là vậy.Thôi cài lại fw 2.2.1 đi

Khuyên bạn không reset, không cài vwalpaper (nếu add nhiều video thì máy đơ luôn) iphone là vậy.Thôi cài lại fw 2.2.1 đi
Cái này quan trọng vào sự tính toán lượng Ram thừa hoặc cảm nhận tốc độ máy chứ bạn.
Với 3G của TLG thì cài Theme 4 mùa + tuyết rơi + danh ngôn + vwalpaper mà có ảnh hường gì đến hòa bình thới giới đâu . Quy luật "được này mất kia" qua trọng là chọn lựa cho thích hợp và đừng "tham quá thâm" thôi.

Mình reset hoài..vì lâu lâu reboot là ko dò được mạng...lười thay sim khác vô nên reset...hôm qua cũng mới bị treo táo 1 chút...đợi lâu sốt ruột khởi động lại rùi nó lên xài típ :D..nhưng mà cảm thấy ko nên reset network nhiều.

rất cám ơn bác TLG đã giúp em giải quyết đc nó hehe bữa nào ae mình cafe đi em có số bác rồi ai đi cafe nào hihi đăng kí đi

Lưu ý anh em nào gặp trường hợp như ti-toe ... đừng nóng vọi ... hãy đọc các topic đã có và tuân thủ đúng các bức để làm là chắc chắn thành công thôi.

Trường hợp ti-toe là "lo lắng" quá mà làm thiếu mất bước đầu tiên của quá trình UpFW nên thế thôi.

Ăn táo vài lần chắc chắn sẽ không còn cảm giác "lo lắng" nửa !!!

Back