• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK IPHONE OS 3.0 CHO 3G WORLD

*CẢNH BÁO LỚN khi Add Source http://xsellize.com/cydia để cài MobileInstallation for OS3.0 (Installd) :
Sau khi add Source và cài thành công Installd thì các bạn nên Delete cái Source này đi (Còn app Installd thì sau khi bạn Sync các app thuốc thì có thể để cũng được hoặc Remove cũng được ) . Vì một lúc nào đó bạn vào Cydia và Source này đòi up date thì sau khi update nó sẽ bắt Respring và kết quả là ĂN TÁO (Nói đúng ra là không có Táo mà ăn bởi vì nó sẽ bị lỗi MÀN HÌNH XANH và không khởi động lên được) và chỉ còn nước Restore :(
Rất nhiều người trên các diễn đàn đã bị như thế và Mình cũng không ngoại lệ:((.
Mong rằng kinh nghiệm và mẹo nhỏ giúp ích được cho các bạn 3.0:D

Cái này đang KIỂM CHỨNG xem thế nào? Chính xác cũng bị Ăn Táo sau khi Update cho Installd! Mình đã nghi ngờ thằng này, nhưng sau khi Restore lại và ĐẬP tiếp luôn thì KHÔNG BỊ (Có thể máy chưa cài nhiều thứ chăng?:-? Vì muốn nếu bị nữa thì Restore đỡ mất công, nhưng từ hôm qua giờ chưa bị lại) Chờ nó hỏi Update nữa thì chơi luôn xem sao? Hoặc cũng có khi đang cài gì đó nó LẠI TỊT!:)):)):)) Từ tối giờ thằng Cydia lại TỊT không chạy được (Cứ vào là thoát ra mà không báo lỗi gì cả) Đã chạy JB 4 lần bằng cả hai bản Redsn0w 0.7.1 và 0.7.2 đều vẫn tắt tị??? Đành dùng Icy vậy, chắc chờ ĂN TÁO mới quá!:D Nói chung OS 3.0 Final này Người dùng còn nhiều vấn đề để phàn nàn, chắc có lẽ phiên bản OS tiếp theo sẽ ra mắt trong một ngày không xa!;)

bạn dùng redsn0w 0.7.1 , nếu dùng 0.7.2 thì đừng install ICY nhé :)

Xin đính chính lại là RedSn0w 0.7.2 dùng vẫn OK, ko có vấn đề gì hết, đề nghị mọi người test lại xem sao nhé.

@longgiang81 :hehe bạn thử add ICY vào thử xem, bạn dungeasy nói chính xác rùi, ko add ICY thì Cydia bình thường, mình thử 2 lần trên 2 IP đều như thế.

Cái này đang KIỂM CHỨNG xem thế nào? Chính xác cũng bị Ăn Táo sau khi Update cho Installd! Mình đã nghi ngờ thằng này, nhưng sau khi Restore lại và ĐẬP tiếp luôn thì KHÔNG BỊ (Có thể máy chưa cài nhiều thứ chăng?:-? Vì muốn nếu bị nữa thì Restore đỡ mất công, nhưng từ hôm qua giờ chưa bị lại) Chờ nó hỏi Update nữa thì chơi luôn xem sao? Hoặc cũng có khi đang cài gì đó nó LẠI TỊT!:)):)):)) Từ tối giờ thằng Cydia lại TỊT không chạy được (Cứ vào là thoát ra mà không báo lỗi gì cả) Đã chạy JB 4 lần bằng cả hai bản Redsn0w 0.7.1 và 0.7.2 đều vẫn tắt tị??? Đành dùng Icy vậy, chắc chờ ĂN TÁO mới quá!:D Nói chung OS 3.0 Final này Người dùng còn nhiều vấn đề để phàn nàn, chắc có lẽ phiên bản OS tiếp theo sẽ ra mắt trong một ngày không xa!;)
Của mình hôm qua vào Cydia còn báo lỗi Error Server 500 gì đó :-? cứ như là duyệt Web trên PC bị lỗi vậy :)). Chắc mấy hôm nay Server Cydia bị quá tải (Ba ngày bán hơn triệu máy và còn bao nhiêu triệu máy lên đời 3.0 nữa mừ :)) )

Ban oi, cho minh hoi la minh dung Mac va muon nang cap iphone cua minh tu phien ban 2.2.1 thanh 3.0 thi lam sao,cam on! xin loi vi minh viet khong dau.

hix hix...em cũng bị tịt cái CYDIA giống anh Xuân Trường, khổ cái em chưa cài ICY :(( anh Trường biết cách nào cài ICY thông qua WinSCP không anh?

tình hình chia sẻ với anh em thế này restore 3.0 cho 3G world xong dùng redsnow0.7.2 và ultrasnow xong rồi sau đó vào cydia cài OpenSSH để làm cách sửa fonts của bác XT thì ko ổn có problem xảy ra đó là cydia báo chỉ có reload lại cái trang đó mà ko có tài nào có nút intall cho OpenSSH thế lên ai bị lỗi trên bít cách sửa ko thì chỉ cho mình cách fix lỗi. Nói chung ko có OpenSSH để kết nối với WinSCP. ai biết chỉ mình với

Lỗi của cydia nữa vừa phát hiện ra:
Cydia yêu cầu update thì hầu hết các phần update sau khi update cài vào máy thì ko dùng được nữa.
Và sau đó app free bên appstore của Apple cũng bị lỗi ko down được và ko dùng được các app đã cài :D
FW3.0 này chắc chắn sẽ phải fix rất nhiều vì có 1 vài lỗi system khác khó hiểu

ngồi nghịch tí nữa mới thấy all app có trong Featured Packages của cydia đều chỉ hiện reload ko hiện install hoặc confirm. Chắc là lỗi update của cydia

bác xuân trường cho em hỏi sau khi up nên fw3.0 thì 3g word ko duyệt wed bằng wifi được { nói rõ hơn là ko sư dụng được wifi } có bác nào đã bị lỗi này chưa làm ơn chỉ giúp mình với

bác xuân trường cho em hỏi sau khi up nên fw3.0 thì 3g word ko duyệt wed bằng wifi được { nói rõ hơn là ko sư dụng được wifi } có bác nào đã bị lỗi này chưa làm ơn chỉ giúp mình với
Từ lúc lên 3.0 chưa bị lỗi nào như bạn nói :D

Vào NET thông qua Wifi ầm ầm như sấm chớp! Chẳng vần gì cả!:)):)):))​

Nhấn Next rồi bấm nút HOME 5 giây, tiếp theo bấm nút POWER 10 giây, tiếp theo thả nút POWER ra nhưng vẫn giữ nút HOME thêm 20 giây nữa (Chính là đưa máy về chế độ DFU).

Bac Xuan Truong ghi xai rùi nghen:
phải là: Giữ nút "power 5 giây" -> "power + home 10 giây" -> "home 25 giây"
:D

cho em hỏi ! em đã làm theo hướng dẩn của bác Xuân Trường dùng redsn0w de jailbreak 3G World thì vào được tới màn hình trong nhưng vẩn hiện "No Service" trong khi em làm cho cái 2G FW custom bên topic kia thì thành công , 3G FW custom thì chỉ vào được itunes và cái cáp thôi !! có ai biết tại sao không ?

Nếu là 3G World thì bạn vui lòng chờ vài phút, có thể do iTunes chưa nhận dạng đc iPhone để có thể Contact về Server để Unlock đc, mình cũng bị trường hợp này rồi nên biết. Bạn cứ để cho máy kết nối với iTunes, trong khoảng 1 thời gian nhất định nào đó trên màn hình sẽ xuất hiện Popup Activation thì lúc đó mới có sóng đc, chúc bạn thành công!

Bac Xuan Truong ghi xai rùi nghen:
phải là: Giữ nút "power 5 giây" -> "power + home 10 giây" -> "home 25 giây"
:D

Trên cửa sổ của chương trình Redsn0w nó báo thì đúng như vậy! Nhưng Bạn thử bấm phím HOME 5 GIÂY thay vì bấm POWER 5 GIÂY như trên Redsn0w hướng dẫn xem có được không nhé => Bảo đảm 100% vẫn vào DFU phe phé đó!:))

Các bác cho hỏi, nếu thay vì restore mình upgrade lên, thì sau đó muốn jailbreak thì làm như thế nào?

Các bác cho hỏi, nếu thay vì restore mình upgrade lên, thì sau đó muốn jailbreak thì làm như thế nào?
Làm như cách trên thôi chứ thế nào nữa bạn.

Upgrade lên hay Restore lại thì lúc Jailbreak cũng như nhau thôi

Back