• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK IPHONE OS 3.0 CHO 3G WORLD

cho e hỏi vài câu có vẻ hơi gà :mad:) e thấy nhiều anh ghi là shift+restore là sao e ko hiều, nó có khác j` mình upgrade với itunes ko ạh?
với lại openssh, WinSCP , Mobileinstallation là j` e cũng ko hiểu lun :-??

Anh nào dành chút thời gian post bài hướng dẫn hộ e phát :(

cho e hỏi vài câu có vẻ hơi gà :mad:) e thấy nhiều anh ghi là shift+restore là sao e ko hiều, nó có khác j` mình upgrade với itunes ko ạh?

Thế tại sao bạn không dành chút thời gian lục tung box iPhone lên và đọc để tìm hiểu những thắc mắc mà bạn chưa rõ :D Nếu lục tung box iPhone ở PDAVIET mà tìm chưa ra thì lên lục tung cái Google. Mình chắc rằng nếu bạn muốn Học hỏi và Chia sẽ như phương châm ở chữ ký của bạn thì tầm 1 ngày là bạn có thể tự giải đáp thắc mắc của chính bạn rồi :D

Chúc vui :D

mình đã làm đầy đủ các bước đến bước cuối cùng rùi ! Done rồi nhấn nút finish rồi ma không thấy gì cả, chi thấy may báo có ánh điện mờ mờ trên màn hình , không thấy máy khởi động lai để có được CYDIA . mong được sự chỉ giúp .... Thanks

hic em cũng làm theo đúng hướng dẫn move folder Fonts của bác Xuân TRường,giờ bị ăn táo nè. con iphone 3G world của em nó cứ nhấp nháy quả táo và vòng xoay tròn. hic giờ phải cài lại.[/QUOT

mình cũng bị lỗi như bạn này nhưng lúc cài lại toàn bị erreur ,iphone ko thể connecter với itune ,mong các bác giúp đỡ:(:(:(

1. Shift + restore là bạn mún chọn restore 1 firmware nào đó đã được download về máy tinh ( shift+ restore đến firm download về ) kết quả sau khi restore máy sẽ không còn gì , chỉ có mặc định của iphone , nếu về firmware custom sẽ có 1 số app sẵn
2. restore là để itune tự download về và restore cho bạn , máy cũng về mặc định khi xuất xưởng
3. update là lên phiên bản mới hơn nhưng vẫn giữ lại app , sms, contact , music,...
4. openssh là 1 ứng dụng giúp bạn sẽ vào được winscp( vào cydia tìm openssh và cài nha bạn )
5.winscp là 1 trình quản lí hệ thống cài trên pc của iphone , nó giống như windown explorer trên pc , giúp bạn điều chỉnh , chép file từ pc sang sang iphone ( mún hoạt động trên iphone phải cài openssh)
6.mobileinstallation là 1 ứng dụng ( cũng vào cydia search và cài nha ) nó giúp bạn cài được app cracx , game cracx, không phải mua bản quyền :D

các bạn trên diễn đàn làm ơn chỉ mình đây là lỗi gì trên iphone 3g world : khi minh vào setting chọn wifi mình sử dụng nhưng khi minh vào cydia để reload thi màn hình hiện lên thông báo " Unable to load { no internet connection] mặc dù wifi vẫn làm việc tốt máy ip khác thì vào ầm ầm. mong trả lời sớm

các bạn trên diễn đàn làm ơn chỉ mình đây là lỗi gì trên iphone 3g world : khi minh vào setting chọn wifi mình sử dụng nhưng khi minh vào cydia để reload thi màn hình hiện lên thông báo " Unable to load { no internet connection] mặc dù wifi vẫn làm việc tốt máy ip khác thì vào ầm ầm. mong trả lời sớm

Nói chung LỖI này không có gì lớn cả? Cũng chẳng cần Fix và cũng chẳng Fix được!:)) Mặc dù nó báo vậy nhưng Bạn cứ thử cài Soft hoặc Games đi vẫn chạy phe phé đó! Vì có thể Add nhiều Source hoặc cài nhiều thứ thông qua nó nên nó nhức đầu sổ mũi tý thui!:))

hic mình up cai iphone 3G xong giờ nó No service luôn. MOD nào ở HCM thì giúp mình sửa lại với ! cái Iphone mình trong khe sim card có cái thẻ gì nằm chung với sim, đó là cái gì vậy ?
Đừng giận em vì em hỏi noob, em bon chen xài thử Iphone nên có gì mong mọi người chi giáo thêm !

Chỉnh sửa cuối:
hic mình up cai iphone 3G xong giờ nó No service luôn. MOD nào ở HCM thì giúp mình sửa lại với ! cái Iphone mình trong khe sim card có cái thẻ gì nằm chung với sim, đó là cái gì vậy ?
Đừng giận em vì em hỏi noob, em bon chen xài thử Iphone nên có gì mong mọi người chi giáo thêm !
Theo như bạn tả thì iPhone của bạn là iPhone 3G LOCKED rồi :D Cái thẻ gắn với SIM của bạn nó gọi là X-SIM hoặc là SIM ghép. Giờ lên 3.0 rồi nên cái X-Sim đó không hoạt động nữa, bạn bỏ cái SIM ghép đó đi rồi vào Topic dưới xem hướng dẫn unlock cho máy bạn

http://pdaviet.net/showthread.php?t=59660

Theo như bạn tả thì iPhone của bạn là iPhone 3G LOCKED rồi :D Cái thẻ gắn với SIM của bạn nó gọi là X-SIM hoặc là SIM ghép. Giờ lên 3.0 rồi nên cái X-Sim đó không hoạt động nữa, bạn bỏ cái SIM ghép đó đi rồi vào Topic dưới xem hướng dẫn unlock cho máy bạn

http://pdaviet.net/showthread.php?t=59660

mình nhét cái đó kèm cái sim của mình, kết quả cháy mất 2 cái sim. nhét sim khác vào, làm như cách bạn chỉ, nó vẫn báo NO SIM. Thật là bó tay, có bạn nào ở HCM mình mang máy đến để chỉ mình làm. chứ đút sim nào vào cháy sim đó thì thật là vãi !

mình nhét cái đó kèm cái sim của mình, kết quả cháy mất 2 cái sim. nhét sim khác vào, làm như cách bạn chỉ, nó vẫn báo NO SIM. Thật là bó tay, có bạn nào ở HCM mình mang máy đến để chỉ mình làm. chứ đút sim nào vào cháy sim đó thì thật là vãi !

nếu là lock thì thiếu 1 bước rùi bạn ơi :D, Vào Cydia hoặc Icy add source repo666.ultrasn0w.com sau đó tìm ultrasn0w , install vào và khởi động lại máy là sóng vi vu :D

nếu là lock thì thiếu 1 bước rùi bạn ơi :D, Vào Cydia hoặc Icy add source repo666.ultrasn0w.com sau đó tìm ultrasn0w , install vào và khởi động lại máy là sóng vi vu :D

add cái đó có cần có wifi ko ? mình có thể add thông qua PC được ko bạn ?

mình đã làm đầy đủ các bước đến bước cuối cùng rùi ! Done rồi nhấn nút finish rồi ma không thấy gì cả, chi thấy may báo có ánh điện mờ mờ trên màn hình , không thấy máy khởi động lai để có được CYDIA . mong được sự chỉ giúp .... Thanks
không biết may boot mất khoang bao nhiêu thời gian , minh đã để máy chạy khoảng 20 phút rùi ma vẫn không thấy gì cả ?

Nói chung LỖI này không có gì lớn cả? Cũng chẳng cần Fix và cũng chẳng Fix được!:)) Mặc dù nó báo vậy nhưng Bạn cứ thử cài Soft hoặc Games đi vẫn chạy phe phé đó! Vì có thể Add nhiều Source hoặc cài nhiều thứ thông qua nó nên nó nhức đầu sổ mũi tý thui!:))

theo bác trương nói thì mình cài game soft thì vẫn bình thường rồi nhưng ngặt một lỗi vào trong safari để duyệt wed nó cũng báo ko thể kết nối vì ko có mạng mặc dù mình đã chọn wifi nhà mình sủ dung rồi mong các bác xem giúp đây là lỗi gì và cách khắc phục làm sao chứ nhà có wifi mà ko sử dung 5 được thì buồn wa :-??

theo bác trương nói thì mình cài game soft thì vẫn bình thường rồi nhưng ngặt một lỗi vào trong safari để duyệt wed nó cũng báo ko thể kết nối vì ko có mạng mặc dù mình đã chọn wifi nhà mình sủ dung rồi mong các bác xem giúp đây là lỗi gì và cách khắc phục làm sao chứ nhà có wifi mà ko sử dung 5 được thì buồn wa :-??

bệnh này mình cũng gặp 2 3 con, lúc đc lúc ko, chẳng fix gì cả tự nhiên lại dc, khó hiểu ghê :(

thư mục chứa FW gốc nằm ở đâu thế em tìm ko ra ai chỉ em với

Back