• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK IPHONE OS 3.0 CHO 3G WORLD

WIN :

C:/Documents and Settings/User/Application Data/iTunes/iPhone Software Updates

MAC :
~/User/Library/iTunes/iPhone Software Updates

- Xong xuôi thì mở Wifi lên rồi vào Cydia cài OpenSSH để kết nối với WinSCP.
- Add Source http://xsellize.com/cydia để cài MobileInstallation for OS3.0 (Installd) để cài và Sync các Soft và Games ngoài luồng.
sao em cài openssh ko đc mà vào source trên cũng ko thấy MobileInstallation đâu cả bác nào chỉ em với

mình đã làm đầy đủ các bước đến bước cuối cùng rùi ! Done rồi nhấn nút finish rồi ma không thấy gì cả, chi thấy may báo có ánh điện mờ mờ trên màn hình , không thấy máy khởi động lai để có được CYDIA . mong được sự chỉ giúp .... Thanks
không biết may boot mất khoang bao nhiêu thời gian , minh đã để máy chạy khoảng 20 phút rùi ma vẫn không thấy gì cả ?

- Xong xuôi thì mở Wifi lên rồi vào Cydia cài OpenSSH để kết nối với WinSCP.
- Add Source http://xsellize.com/cydia để cài MobileInstallation for OS3.0 (Installd) để cài và Sync các Soft và Games ngoài luồng.
sao em cài openssh ko đc mà vào source trên cũng ko thấy MobileInstallation đâu cả bác nào chỉ em với

Các Bạn thao tác lại hoặc xem lại từng bước xem đã đúng chưa? Mình Test cả 10 lần đếu OK hết, không có chuyện như các Bạn nói ở trên đâu?8-|

em up tới up lui mấy bản cuối cùng bản của bác longgiang81 thì đc mừng quá từ 12h trưa đến h @@ tưởng đâu về lại 2.2.1 rồi hihi

Cái này đang KIỂM CHỨNG xem thế nào? Chính xác cũng bị Ăn Táo sau khi Update cho Installd! Mình đã nghi ngờ thằng này, nhưng sau khi Restore lại và ĐẬP tiếp luôn thì KHÔNG BỊ (Có thể máy chưa cài nhiều thứ chăng?:-? Vì muốn nếu bị nữa thì Restore đỡ mất công, nhưng từ hôm qua giờ chưa bị lại) Chờ nó hỏi Update nữa thì chơi luôn xem sao? Hoặc cũng có khi đang cài gì đó nó LẠI TỊT!:)):)):)) Từ tối giờ thằng Cydia lại TỊT không chạy được (Cứ vào là thoát ra mà không báo lỗi gì cả) Đã chạy JB 4 lần bằng cả hai bản Redsn0w 0.7.1 và 0.7.2 đều vẫn tắt tị??? Đành dùng Icy vậy, chắc chờ ĂN TÁO mới quá!:D Nói chung OS 3.0 Final này Người dùng còn nhiều vấn đề để phàn nàn, chắc có lẽ phiên bản OS tiếp theo sẽ ra mắt trong một ngày không xa!;)

hix hix...em cũng bị tịt cái CYDIA giống anh Xuân Trường, khổ cái em chưa cài ICY :(( anh Trường biết cách nào cài ICY thông qua WinSCP không anh?

hic hic bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với!híp híp mi :D

Sao e cài sbsetting xog r` lại k vào đc fần more hả các bác ?...cứ ấn vào more là lại bị out ra :( ,cài đi cài lại mấy lần r` :-s...

sao mình đợi mãi trên diễn đàn mà ko nghe thấy ai bị lỗi giống mình vậy mình dùng 3g world khi rétone lên 3.0 thì wifi có nhận nhưng khi vào cydia hay safira để raload thì lại báo no conection tức thậy mình loay hoay làm đi làm lại cả tuần rồi mà vẫn ko được mong bàc trường cùng các anh em trên diễn đàn giải thích hộ và chỉ cho mình cách sửa lỗi này nha :((

sao mình đợi mãi trên diễn đàn mà ko nghe thấy ai bị lỗi giống mình vậy mình dùng 3g world khi rétone lên 3.0 thì wifi có nhận nhưng khi vào cydia hay safira để raload thì lại báo no conection tức thậy mình loay hoay làm đi làm lại cả tuần rồi mà vẫn ko được mong bàc trường cùng các anh em trên diễn đàn giải thích hộ và chỉ cho mình cách sửa lỗi này nha :((
Trường hợp này nhiều lúc Cydia bị quá tải đó bạn, nhưng mà nghe bạn nói 1 tuần rồi thì cũng hơi lạ, thật sự trước đây mình cũng bị như bạn nhưng thử lại sau 1 - 2 ngày thì mọi thứ lại Ok :D Lâu lâu vào lại bị, lâu lâu lại không :D

Xin đính chính lại là RedSn0w 0.7.2 dùng vẫn OK, ko có vấn đề gì hết, đề nghị mọi người test lại xem sao nhé.
Mod oi minh dung redsnow 0.7.2 jail break thi khi upgrate cydia, open ssl, ssl, .... Thi bi loi nay
Couldn't configure pre-depend dpkg for grep, probably a dependency cycle"
Giup minh voi ( Sr tren ip Nen ko go dc tieng Viet)

Upgrade liền 1 lúc như thế thì sợ là bạn đã bị đứt kết nối rồi, tiếp tục thử lại nhé bạn, hoặc có thể chọn từng mục riêng lẻ.

Upgrade liền 1 lúc như thế thì sợ là bạn đã bị đứt kết nối rồi, tiếp tục thử lại nhé bạn, hoặc có thể chọn từng mục riêng lẻ.

CHỌN UP TỪNG MỤC MÀ VẪN BỊ BÁC ƠI, VẤN ĐỀ KO PHẢI DO KẾT NỐI MÀ THEO CÁC FORUM NƯỚC NGOÀI LÀ DO CYDIA ĐỤNG VỚI ICY :((, BÂY GIỜ KO BIẾT LÀM SAO XÓA ĐƯỢC ICY ĐÂY:(

CHỌN UP TỪNG MỤC MÀ VẪN BỊ BÁC ƠI, VẤN ĐỀ KO PHẢI DO KẾT NỐI MÀ THEO CÁC FORUM NƯỚC NGOÀI LÀ DO CYDIA ĐỤNG VỚI ICY :((, BÂY GIỜ KO BIẾT LÀM SAO XÓA ĐƯỢC ICY ĐÂY:(

Vào Icy để cài CyDelete sau đó nhấn và giữ Icon tý sẽ có tùy chọn XÓA!

Icy này em cài lúc jailbreak bằng redsnow 0.7.2 nên chắc ko xóa được bằng cách đó đâu anh ơi

Icy này em cài lúc jailbreak bằng redsnow 0.7.2 nên chắc ko xóa được bằng cách đó đâu anh ơi

restore lại cho chắc , nếu jailbreak = 0.7.2 thì bạn chọn Cydia thôi , không thì bạn dùng 0.7.1 co an toàn :D

từ ngày em mua về đến giờ chưa thử bao giờ, thấy phải cài nhiều thứ quá.em thấy cắm máy vào itunes nó hỏi có up lên fw 3.0 không, nếu em ok thì vấn đề gì xảy ra bác. nó có tự động up lên cho mình ko, sau khi up nên có gọi điện được ngon lành ko

từ ngày em mua về đến giờ chưa thử bao giờ, thấy phải cài nhiều thứ quá.em thấy cắm máy vào itunes nó hỏi có up lên fw 3.0 không, nếu em ok thì vấn đề gì xảy ra bác. nó có tự động up lên cho mình ko, sau khi up nên có gọi điện được ngon lành ko

Nếu là 3G World thì Bạn cứ OK tuốt cho mình! Còn lại nếu không RÀNH thì chớ có dại mà OK đấy nhé!:))

unlock 3g lock có cần gắn sim không? nếu có thì sim thường hay sim ghép

không hiểu vì sao, mình không thể cài dùng được winspc, dù đã cài open ssh như yêu cầu,

Các bác giúp với :(

Back