• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & UPDATE 2G & 3G LÊN FW 3.0 BETA 4 & 5 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.
các bác cho mình hỏi thêm là sau khi restore về 2.2.1 cho ip 3g lock xong mình cài một phần mềm free từ itunes thì ko sync được vào ip màn hình ip báo lỗi thé này " The application "Brain Teaser" was not installed on iphone "bin' because ảe not authorized for it on this computer" cá bạn cho mình hỏi đây là lỗi gì và cách khắc phục thế nào mong trả lời mình sớm..

Bạn authorized computer đi
Làm theo như sau:
-Open iTunes
-Vào store trên thanh Menu
-chọn Authorized computer....
-Done

Mình bị mất file Genenal.plist
Bác nào đang sử dụng FW 3.0 beta5 thì làm ơn vào thư mục Applications/Prefrences.app/ copy file đó gửi mình giúp nha.Cảm ơn. hic hic

may pac cho e hoi voi..sao sau khi e restor vao chay quickpwn thi no deu bao la "the application faliled to intialize properly (0xc0000135) ....)..e thu dow bản khac ve cug bi thia :(:(

Kiểm tra xem phiên bản iTunes của bạn đã là 8.2 chưa, lỗi này là do phiên bản iTunes ko tương thích. Lần sau vui lòng gõ Tiếng Việt có dấu khi hỏi bài, bạn là thành viên mới nên tham khảo nội qui trước khi hỏi nhé.

iTunes 8.2
Mã:
http://www.sendspace.com/file/143w2s

các bạn cho mình hỏi itunes 8.2 có cài được game và app cho fw 2.2.1 ko vậy nhà mình hiện giờ có hai con iphone một con mình dung fw 3.0 còn con của thằng em dùng fw 2.2.1 mà fw 3.0 của mình bắt buộc phai cài itunes 8.2 thì mới sycn được game và app còn fw 2.2.1 thì mình mới chỉ cài trên itunes 8.1 thôi

các bạn cho mình hỏi itunes 8.2 có cài được game và app cho fw 2.2.1 ko vậy nhà mình hiện giờ có hai con iphone một con mình dung fw 3.0 còn con của thằng em dùng fw 2.2.1 mà fw 3.0 của mình bắt buộc phai cài itunes 8.2 thì mới sycn được game và app còn fw 2.2.1 thì mình mới chỉ cài trên itunes 8.1 thôi

Chơi được TUỐT Bạn ạ! Phiên bản iTunes (8.0, 8.1, 8.2) chỉ có Ý NGHĨA khi RESTORE Firmware mà thôi!

Các bạn cho mình hỏi sao khi mình cài không thấy hiện lên bước chạy Bootloader? Mình đã cài đi cài lại mấy lần vẫn không có?

Kiểm tra xem phiên bản iTunes của bạn đã là 8.2 chưa, lỗi này là do phiên bản iTunes ko tương thích. Lần sau vui lòng gõ Tiếng Việt có dấu khi hỏi bài, bạn là thành viên mới nên tham khảo nội qui trước khi hỏi nhé.

iTunes 8.2
Mã:
http://www.sendspace.com/file/143w2s

itunes e dã úp lên 8.2 dùi pác ơi..nhung no vẫn báo thế

bác giải thích hộ mình thế nào là fw bản custom và thế nào là bản building và thế nào là bản chính thức vậy và làm sao mình phân biệt được

Sau khi Restore beta 4 rồi Update lên beta 5 thì cái hình iTunes nó như thế này đây, 3G World :D
mình cũng bị giống y trang của bạn đó vào ip chẳng có tý sóng nào cả mặc dù đả làm theo cách của bác xuân tăng rồi nhưng vẫn ko có sóng được bạn nào hướng dẫn hộ mình một cái:(:)(:)((

các bạn cho mình hỏi thêm là sau khi minh updata ip3g world lên fw3.0 với moden là 4.26.08 nhưng khi mình trở về 2.2 thì moden fw vẫn là 4.26.08 chứa ko phải là 02.28.00 làm thế nào để khi về lại 2.2 thì moden fw là 02.28.00 vậy mong tin sớm

các bạn cho mình hỏi thêm là sau khi minh updata ip3g world lên fw3.0 với moden là 4.26.08 nhưng khi mình trở về 2.2 thì moden fw vẫn là 4.26.08 chứa ko phải là 02.28.00 làm thế nào để khi về lại 2.2 thì moden fw là 02.28.00 vậy mong tin sớm

FW thì up down được còn Modem thì thua nhé bạn!:-??

bác giải thích hộ mình thế nào là fw bản custom và thế nào là bản building và thế nào là bản chính thức vậy và làm sao mình phân biệt được

FW original là của apple nguyên thủy
FW custom là đã thêm mắm, thêm muối cho đỡ mắc công cài này cài kia! Vậy thôi ah!

Mới up lên cho em nó xong . rất gôd . Cảm nhận ban đầu mình thấy có vẻ bàn phím gõ nhanh hơn . hehe . Mà chưa có wifi nên đành lũi thũi tối nay chạy ra cafe ngồi:) .

có bạn nào trong diễn đàn cho mình hỏi mình lở up con ip 3g lock lên fw 3.0 bêta5 nhưng mình ko làm thế nào để có sóng bây giờ mình trở về fw 2.2 thì máy vẫn trong tình trạng no sevice { ko có sóng } có ai chỉ giáo hộ mình làm cách nào về lại fw 2.2 mà có sóng ko vậy . và mình cung có một thắc mắc nhỏ là khi trước máy với fw 2.2 modem firmware là 02.28.08 nhưng khi nên fw3.0 thi modem fw là 04.26.08 và mình về lại 2.2 thì modem fw vẫn ko hạ vẫn là 04.26.08 chứ ko phải là 02.28.08 cho mình hỏi làm thế nào để khi về fw 2.2 thì modem cũng về 02.28.08 và có được sóng. rất mong các bac chỉ giáo gấp

có bạn nào trong diễn đàn cho mình hỏi mình lở up con ip 3g lock lên fw 3.0 bêta5 nhưng mình ko làm thế nào để có sóng bây giờ mình trở về fw 2.2 thì máy vẫn trong tình trạng no sevice { ko có sóng } có ai chỉ giáo hộ mình làm cách nào về lại fw 2.2 mà có sóng ko vậy . và mình cung có một thắc mắc nhỏ là khi trước máy với fw 2.2 modem firmware là 02.28.08 nhưng khi nên fw3.0 thi modem fw là 04.26.08 và mình về lại 2.2 thì modem fw vẫn ko hạ vẫn là 04.26.08 chứ ko phải là 02.28.08 cho mình hỏi làm thế nào để khi về fw 2.2 thì modem cũng về 02.28.08 và có được sóng. rất mong các bac chỉ giáo gấp

Qua đây tham khảo và thảo luận nhé => http://pdaviet.net/showthread.php?t=55296

Bạn vào link sau http://www.quickpwn.com/downloads download QuickPWN 2.2.5-2 và FW 2.2.1 cho IP 3G nhé.
Sau đó thực hiện như sau:
+ Bạn đưa IP về DFU mode --> shift Restore về 2.2.1
+ Dùng QuickPWN 2.2.5-2 Unlock IP.
Trên IP 2G làm như thế sẽ thành công, máy bạn 3G mình nghĩ cũng như vậy thôi.QuickPWN dùng cho 2G và cả 3G mà :D.Chúc bạn thành công.
Còn vấn đề FW là 04.26.08 thì máy IP 2G cũng gặp vấn đề như thế thôi bạn, mình cũng không thay đổi được.:-??

Last edited by a moderator:
3G Lock mà Update hoặc Restore OS3.0 beta5 thì thành iPod Touch rồi còn gì nữa mà hướng dẫn :)) QuickPWN chỉ giúp bạn hạ Firmware xuống thấp hơn rồi Jailbreak để dùng ngoại trừ Phone và SMS thôi. Chúc mừng bạn gia nhập hội iPod Touch :D

3G Lock mà Update hoặc Restore OS3.0 beta5 thì thành iPod Touch rồi còn gì nữa mà hướng dẫn :)) QuickPWN chỉ giúp bạn hạ Firmware xuống thấp hơn rồi Jailbreak để dùng ngoại trừ Phone và SMS thôi. Chúc mừng bạn gia nhập hội iPod Touch :D

haha vay Longgiang81 cho mình hỏi là bạn có trong hội Ipod Touch hay ko?kekeke
Hôm trước định upgrade cho nhỏ bạn nhưng còn sợ,hôm nay "em đã hiểu thuốc Fugaca..." haha.Thanks những anh em đã hy sinh vì công nghệ :D:D:D

Con 3G Lock của mình thì ko dám Up lên rồi, nên vì thế ko có tên trong hội iPod Touch đâu :D nhưng con 3G World thì lại thành iPod rồi =)), vì nhiều tính năng mới trên OS3.0 nên mình ko quay lại 2.x.x, cứ để đó dùng tạm để thưởng thức xem sao đã :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back