• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Review chất lượng các loại tai nghe...

Tai nghe của Nseries bình thường thôi, đi mua tai ngoài cắm vào nghe mới thấy khác. Đang dùng tai 130K, hum nọ 1 bác vác tai 60USD ra đọ:) Không sao, nghe ko thấy khác nhau.

Nếu tai nghe đã qua jack chuyển thì lại không chất lượng nữa rồi. Cắm trực tiếp mới kiểm nghiệm được tai hay hay dở.

bác mucelago nếu không dùng con ad44+hs44 thì để lại cho em đi,em làm mất mất rồi,tếc quá,hic
con này có thể nói là hay nhất trong dòng tai nghe đi theo may của nokia

Nếu tai nghe đã qua jack chuyển thì lại không chất lượng nữa rồi. Cắm trực tiếp mới kiểm nghiệm được tai hay hay dở.
Bác GTCĐ nói thế cũng chưa chắc đã đúng. Mình dùng N95 nghe nhạc qua jack chuyển AD-54 + CREATIVE EP-630 hay dã man luôn..:)).

Trên lí thuyết thì nó là thế :D tuy nhiên chất lượng giắc chuyển AD-54 đã ai kiểm định đâu mà biết :))

Trước dùng N95 thì mình xài AD54 + khúc Hpm-70 nghe hay lắm ! Bây h chuyển qua N82 thì thấy chỉ = 8 phần so với khi nghe = N95

Em tính mua cái jack của con n81 mà hok bít mua ở đâu thì chất lượng chứ em xài n82 cái tai nghe theo mày nghe như gà kêu.Em hay chạy xe đi đường xài xài tai nghe n82 nghe hok dc gì^^!gió nó tạt vô hok nghe thấy gì =>chán

Đấy là giắc AD54, bạn search google thiếu gì chỗ bán, thích nghe ngoài đường mà rõ thì bạn mua tai in-ear mà nghe :D

xài n95 lấy khúc tai nghe của 5800 + với khúc trên của sony thì trời ơi nghe muốn nổ lỗ tai...xe tải bấm bảo đảm ko nghe..ka..ka còn loại kết hợp tai nghe nào đỉnh hơn nữa ko bác chỉ bảo để thử xem
ps:bác nào biết chỉnh EQ hay thì chụp hình pót lên cho ae thưởng thức nhé..

Đấy là giắc AD54, bạn search google thiếu gì chỗ bán, thích nghe ngoài đường mà rõ thì bạn mua tai in-ear mà nghe :D

mình có AD54 rồi, bây giờ muốn mua tai nghe ngoài để nghe cho phê thì mua của hãng nào loại gì thì tốt nhỉ!

Trước đây mình là fan SE ... các bác nên thử dùng với tai nghe HPM-64 của sony đi .... nghe xong đảm bảo các bác vứt hết luôn mấy cái tai nghe nokia cùi bắp . HPM-64 trước đây được trang bị cho W200i ... và đã nổi đình đám về cái tai nghe này đó ... những người chơi điện thoại SONY dòng warkman kể cả dòng K dều rất kết em này . Nó thuộc hàng TOP đó !

mình có AD54 rồi, bây giờ muốn mua tai nghe ngoài để nghe cho phê thì mua của hãng nào loại gì thì tốt nhỉ!

các bạn làm ơn tư vấn cho một vài chỗ bán tai nghe trong đó có các loại tai nghe đc nói đên trong chủ đề này với, chỗ nào ở HN bán và cho thử tại chỗ luôn ấy, mình vào Vincom nhưng mấy em bán hàng lại ko cho thử tại chỗ mới chuối.
Mình muốn có một tai nghe dây ko dài lắm và nghe rõ tiếng bass, loại in-ear thì càng tốt, có giá tầm 300k trở lại, mình dùng để nghe với AD54 (N82) và dùng cho cả bluetooth Jabra.

Các bác nếu có điều kiện ,thì nên mua tai nghe bluetooth motorola S9 tương thích với nhiều đời máy của Nokia .TGDD đang KM chỉ còn 990.000 thay vì một chai tám ,mua về nghe cực phê luôn mà không phải dây rợ lằng nhằng,nghe xong mấy loại tai nghe kia chỉ muốn bỏ vào sọt rác :D nói vậy có quá đáng 0 mấy bác ,

Các bác nếu có điều kiện ,thì nên mua tai nghe bluetooth motorola S9 tương thích với nhiều đời máy của Nokia .TGDD đang KM chỉ còn 990.000 thay vì một chai tám ,mua về nghe cực phê luôn mà không phải dây rợ lằng nhằng,nghe xong mấy loại tai nghe kia chỉ muốn bỏ vào sọt rác :D nói vậy có quá đáng 0 mấy bác ,

tai nghe bluetooth nếu chỉ đàm thoại (loại 1 bên kẹp vào tai) thì đúng là không phải dây rợ lằng nhằng, nhưng muốn nghe nhạc stereo thì phải chơi loại 2 tai nó mới thật, lúc đó thì vẫn cần phải có dây, chẳng qua là dây bớt dài hơn thôi!

Bác ko đề cập đến các tai nghe khác bác có ah? Đúng ra ko nên đi so sánh với mấy con tai Sony, hàng chất lượng cao rồi.
Muốn xem khả năng bass của tai nghe em nghĩ bác nên thử mấy bài như Last night (P. Diddy), Somewhere I belong (Linkin Park), Afterlife (Avenged Sevenfold)
Cái bài Somewhere em nghe bằng tai nghe N81 thấy nó hơi è è

tai nghe bluetooth nếu chỉ đàm thoại (loại 1 bên kẹp vào tai) thì đúng là không phải dây rợ lằng nhằng, nhưng muốn nghe nhạc stereo thì phải chơi loại 2 tai nó mới thật, lúc đó thì vẫn cần phải có dây, chẳng qua là dây bớt dài hơn thôi!

Với dáng thể thao, màu sắc ấn tượng, nhẹ và sành điệu, chiếc tai nghe Bluetooth S9 của Motorola là bộ đẹp đôi với điện thoại Z6 cùng hãng mới ra mắt. S9 là dạng tai nghe “ear bud” (tai nghe dạng núm, nằm gọn trong tai) với khung bằng nhựa cao su chắc nhưng nhẹ vòng ra sau đầu. Dạng “ear bud” tiện lợi ở chỗ, người dùng có thể chọn núm phù hợp với tai mình để nghe cho thoải mái.

Trái ngược với hình dáng thể thao của nó, S9 lại nhẹ như một chiếc bút chì, chỉ khoảng 32 gram, và ôm vào đầu khá vừa. Nhìn chung, thân của nó nhỏ và không dày như những tai nghe Bluetooth khác, phần dày nhất chứa pin lại nằm ở sau đầu nên người dùng không có cảm giác nặng. Hơn nữa, phím bật tắt và giắc cắm USB bọc cao su nên mang lại cảm giác êm ái mỗi khi tác động vào.

Ở hai bên “ear bud” là các phím chuyển bài trước/sau (bên phải), bật/tắt và chỉnh âm lượng (bên trái). Khi đeo S9, bạn sẽ thấy việc điều chỉnh trên tai nghe rất thuận tiện, mỗi lần điều chỉnh sẽ có tiếng bíp nhẹ, báo hiệu rằng đã chọn đúng chức năng.

Gọi S9 là một cặp với Z6 vì không chỉ màu sắc hợp nhau mà đến cách trình diễn, bộ đôi này đều truyền tải được cái hồn của âm nhạc tới người dùng, chẳng khác gì một chiếc máy nghe nhạc và tai nghe chuyên nghiệp.Chất lượng âm thanh mà S9 diễn tả chẳng thua kém gì tai nghe stereo của các hãng chuyên nghiệp. Tiếng hát người ca sĩ tròn, ấm, tiếng nhạc du dương, lảnh lót. Ở thể loại nhạc nào, S9 và Z6 cũng diễn tả rất thành công mọi cung bậc cảm xúc mà người nhạc sĩ gửi gắm mà không bị đứt quãng.

Khi sử dụng tai nghe để nhận cuộc gọi thì từ chế độ stereo, S9 chuyển về chế độ mono và chỉ có thể nghe thoại bằng tai nghe trái. Tuy nhiên, chất lượng thoại vô cùng ấn tượng, cảm tưởng như người nói đang xuất hiện trước mặt mình vậy.
nguyên văn mình lấy bên sohoa.net rất tiếc mình không post hình .bạn mà được sử dụng qua là bạn sẽ mê ngay thôi .không tin bạn cứ thử vào TGDD nói cho mình thử thôi ,còn mua hay không là tùy ý bạn .mình cũng thử thôi mà thấy phê quá ,với lại đang KM lên mình đã mua và viết bài cảm nhận ...........

Chỉnh sửa cuối:
ko biet ban da nghe thu tai nghe cua N91ME chua. am thanh 1 troi 1 vuc so voi N82, bass cuc manh (nhat la khi nghe nhac san), am thanh trong va sau. chi co dieu` phai bat to moi' loai bo tieng' on` xung quanhb-)

Back