• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rom sense 3.5] Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.0 (Tốt nhất cho IS)!!!

Sóng 3G và Wifi kém có thể là do kernel và radio của bạn không thích hợp, bạn hãy dùng bản radio mới nhất nhé 09.03.07.

Cài thử mod fix lỗi skype và yahoo chat này nhé:

bac giai thik ro cai phan radio j j dc k. Voi ca may e toan bi khoi dong lai xog k vao dc nua :-s. phai lam ntn

bac giai thik ro cai phan radio j j dc k. Voi ca may e toan bi khoi dong lai xog k vao dc nua :-s. phai lam ntn

Download radio _3805.09.03.27_M rồi copy file vào thư mục gốc thẻ nhớ, khởi động lại máy ở chế độ hboot, máy sẽ tự động cập nhật radio mới.
Bạn cũng cân nhắc dùng kernel RcMix Vivo Latest Kernel v7.1 by klquicksall hoặc Unity V10 kernel by mdeejay nhé. Hai kernel này theo mình cho sóng wifi và 3G rất ổn định.

Bác Phoenix đã test thử radio mới này chưa? Radio_20.4802.30.0822U_3822.10.08.28_M

Radio này mấy người bên đó lấy từ diễn đàn của china, mà mình lại không thích xài tàu kh..., hehe.
Tuy nhiên mọi một số người đã test và có vẻ như không khác mấy so với radio 09.03.27

Download radio _3805.09.03.27_M rồi copy file vào thư mục gốc thẻ nhớ, khởi động lại máy ở chế độ hboot, máy sẽ tự động cập nhật radio mới.
Bạn cũng cân nhắc dùng kernel RcMix Vivo Latest Kernel v7.1 by klquicksall hoặc Unity V10 kernel by mdeejay nhé. Hai kernel này theo mình cho sóng wifi và 3G rất ổn định.

Radio này mấy người bên đó lấy từ diễn đàn của china, mà mình lại không thích xài tàu kh..., hehe.
Tuy nhiên mọi một số người đã test và có vẻ như không khác mấy so với radio 09.03.27
Mình thấy 1 vài comment đánh giá tốt đấy chứ, mà bây giờ trên 4room của ROM Trinity, tác giả cũng xóa radio 09.03.27 rồi mà thay vào đó là radio mới, mình sẽ thử và confirm sau, ah theo bạn thì có phải flash RIL ko nhỉ?

Mình thấy 1 vài comment đánh giá tốt đấy chứ, mà bây giờ trên 4room của ROM Trinity, tác giả cũng xóa radio 09.03.27 rồi mà thay vào đó là radio mới, mình sẽ thử và confirm sau, ah theo bạn thì có phải flash RIL ko nhỉ?

Mình đang test một bản Rom khác của Zhangku, sẽ report sau.
Ril là để backup Radio lại, tuy nhiên cũng can thiệp sâu vào hệ thống, sẽ khó để up Radion khác nên mọi người khuyến cáo không nên cài Ril

Đã test bản 2.5 nhưng thấy chưa nuột lắm ,GPS sai quá nhiều kể cả dùng data over wifi.

ưu điểm mỗi cái nghe nhạc beat audio.

Đã test bản 2.5 nhưng thấy chưa nuột lắm ,GPS sai quá nhiều kể cả dùng data over wifi.

ưu điểm mỗi cái nghe nhạc beat audio.

Chắc bạn dùng Location à, cái này GPS yếu là nó bắt sai ngay, khắc phục bằng cách up patch fix GPS. Google map xài vô tư nhé, chính xác luôn.

Mình đang test một bản Rom khác của Zhangku, sẽ report sau.
Ril là để backup Radio lại, tuy nhiên cũng can thiệp sâu vào hệ thống, sẽ khó để up Radion khác nên mọi người khuyến cáo không nên cài Ril

Theo cảm nhận trên máy của mình thì bản radio mới tốt hơn, đặc biệt là khả năng bắt 3G rất nhanh

google map là có load data qua wifi hoặc 3G mà, í em nói là GPS ấy, thằng bạn nó dùng IP4 nên hay khịa mik , hơi nóng mắt 1 chút ,bản khác thì ngồi sân bóng bắt ngon lành , bản này tịt ngỏm :D. Lại bị thằng gà vịt IP4 nó mua kick, hơi bị akay tí

Sau khi uprom này lên bản 2.5 mình có dịp ngao du về Miền Trung (Tỉnh Quảng Nam). Ở nơi đó sóng sánh mobilephone có nhiều nơi không tốt. Mình dùng chú HTC với V2.5 mới thấy nhiều khó chịu. Máy hay đơ cứng khi sóng yếu, nghe gọi trong vùng này quá tệ so với các dòng khác như Nokia...
Đặc biệt là 3g gần như ngu luôn, check ON mà không ON, check OFF cũng không chịu OFF. Chẳng hiểu vì sao? Bấm duyệt web Internet lại nhảy Market, bấm alô lại nhảy qua tin nhắn .... Đau cái đầu....
Đến trung tâm Thành phố Tam Kỳ, hay TP. Đà Nẵng thì mọi thứ lại chạy ào ào, ổn định...!?
Vậy đó! Chắc quay lại bản V.2.0 xem sao!
VÀi chia sẽ.

Các bác cho hỏi bản v2.0, v2.5 đều báo trong mục World Clock với Current là Quanzhou ???
Chỉnh G+7 rồi mà vẫn bị, vào Google Maps nó cứ nhảy qua Quanzhou nằm không hà?

Mình không bị hiện tượng trên, nhưng theo mình biết thì world clock đó sẽ cập nhật khi bạn ở vị trí mới mà có kết nối internet. Tuy nhiên nếu bạn remove app New mặc định của máy thì sẽ không update được nữa.
PS: Chính xác là bạn không nên xóa 2 file HTC Greater và HTC Greater widget, sẽ không bị hiện tượng trên nữa

Chỉnh sửa cuối:
Mình không bị hiện tượng trên, nhưng theo mình biết thì world clock đó sẽ cập nhật khi bạn ở vị trí mới mà có kết nối internet. Tuy nhiên nếu bạn remove app New mặc định của máy thì sẽ không update được nữa.
PS: Chính xác là bạn không nên xóa 2 file HTC Greater và HTC Greater widget, sẽ không bị hiện tượng trên nữa

Với IS của mình thì chính xác là nơi nào có ít nhất 1 vệ tinh (Sattelite) thì nó cập nhật được.
Còn wifi hay 3g không có tác dụng.
Đã kiểm tra mấy lần rồi bác à!
Chưa gỡ hay remove bất kỳ cái gì trong máy cả.

Các bác cho hỏi bản v2.0, v2.5 đều báo trong mục World Clock với Current là Quanzhou ???
Chỉnh G+7 rồi mà vẫn bị, vào Google Maps nó cứ nhảy qua Quanzhou nằm không hà?

Bác thử cài market enabler , sau đó set một nhà mạng khác ví dụ như t-mobile xem tình hình nó có thay đổi j không , sau đó set lại các nhà mạng của việt nam ta sau, thân

Help me..........

Con ICS của tôi khi up rom ship Asian xong, reboot lại thì chết luôn, bật nguồn không được nữa, sạc pin không vào, cắm vào PC vẫn nhận là thiết bị Androi 1.0

Ại biết bệnh của em nó thì giúp tôi với nhé, tôi xin chân thành cám ơn mọi người,
con ICS của tôi là hàng India thì phải, mua ở Cellphones Hà Nội.

Cương Hải Phòng: 0902007101

Thanks...........

Back