• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal

mày mò cả ngày hôm qua sau khi mình unlock & hide extd Rom rồi xóa hết trong đó, down lại bản bản business lần nữa, up lại lần nữa thì ok rùi :D nếu bạn chưa unlock extd rom thì vô đây tham khảo nhe http://www.pdaviet.com/showthread.php?t=1039

Công nhận Boo nói phải. Mình tìm cách Unlock và Unhide rồi xóa sạch. Tuy nhiên không cần up lại, chỉ cần HR là xong. Thank boo nhiều nhé :D:D

Mình thì bị khi đang nghe phone mà đụng vào màn hình Today thì bị tắt màn hình, còn lại thì tất cả đều tốt không bị lỗi gì cả.

Mình thì bị khi đang nghe phone mà đụng vào màn hình Today thì bị tắt màn hình, còn lại thì tất cả đều tốt không bị lỗi gì cả.

Bạn có gặp vấn đề gì với nút nguồn không! Và cả các vấn đề khác về màn hình tắt khi đang nghe nhạc như các bạn khác bị??

Thân! :)

Máy mình bị bệnh này từ bản ROM 2.10.08. Khi up ROM 2.10.09 Black thì đã thử và bản 2.10.09 không bị. Nay up ROM 2.10.10 PV-BUSINESS thì lại bị. Mình hay dùng mail mà không muốn dùng Flexmail thêm cho nặng máy nên khá buồn.
Cách làm theo hướng dẫn tại xda-developers là:
marco.minetti nói:
I don't know if it's a real solution but, if both account are handled by the same subsystem (I think so), here a patch that works for me:

Set HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Inbox\Svc\MM S1\UserCannotCreate = 0

Then go to Messaging and you are now able to delete the account...

aniel1 nói:
None of the tweaks listed in this forum works. However I have solved this very near to perfection.

1. I opened registry editor and went to
HKLM/software/microsoft/inbox/svc/mms1

2. I copied all scripts and strings from mms1 folder to mms blank folder identically.

Thats it.

3. In messaging I see only mms listed.
4. You can easily make new email accounts.
5. Even if you click on camera, you will still be able to make new email
account.
6. Inspite of resets all remains as it is and nothing goes wrong.
Toàn văn các bài viết cùng chủ đề trên bạn tham khảo tại đây. Mình chưa kiểm chứng do sync mail qua ActiveSync.
Mình bị một lỗi là cứ tắt nguồn, khi mở lên là báo lỗi : " Cannot execute \Windows\nrdwakeup.exe"
Lỗi này do bạn chạy trực tiếp Novii Remote trên Ext ROM hay thẻ nhớ mà không cài chương trình. Bạn chỉ việc cài lại Novii Remote là xong ngay.

Rom 2.10.10 PV thực sự tốt nhất so với các Rom của PV trước đây cũng như các Rom Ivan, Helmi, Lauren.,Dark Force, Midget, . . .

Rom chạy rất nhanh, ổn định, bộ nhớ lớn, tụt Ram ít, kết nối Wifi nhanh, Bluetooth kết nối điện thoại và nghe nhạc rất tốt, không cần cài file fixed (nhờ Kelvin3002 hướng dẫn cách cài đơn giản, cài lại 2 lần là kết nối tốt, âm thanh rất hay). Cài đặt các phần mềm rất nhẹ nhàng chưa gặp khó khăn gì.

Cũng không gặp trở ngại với các nút power, backlight, camera (minhsu có thói quen trước khi uprom mới đều thực hiện thao tác clear registry và format HD, có lẽ nhờ đó dù up rất nhiều lần có ngày up 3,4 lần nhưng ít gặp các lỗi do nút điều khiển)

Trong Rom 10 Business có sẵn các phần mềm rất hữu ích (Traylaunch, Regedit, Memory, Hibernate, Adobe Reader, . .), không phải cài thêm.

Và điểm đặc biệt của Rom 2.10.10 PV vượt trội các Rom khác là ít hao pin (test với pin chính hãng, mới của Cty Long bình).

Rất vui được dùng Rom này và trân trọng cám ơn bác Quang và các Mod đã build được Rom tốt cho các thành viên yêu thích PPC.

Chỉnh sửa cuối:
Rom mới này nhìn chung rất tuyệt, tuy nhiên, mình không thể dùng WM chơi file.wav được; âm báo bằng file định dạng .wav không hoạt động. Có anh em em nào bị giống vậy không, xin vui lòng chỉ cho cách khắc phục. Thanks

Rom mới này nhìn chung rất tuyệt, tuy nhiên, mình không thể dùng WM chơi file.wav được; âm báo bằng file định dạng .wav không hoạt động. Có anh em em nào bị giống vậy không, xin vui lòng chỉ cho cách khắc phục. Thanks

Mình nghĩ bạn nên kiểm tra lại xem có phần mềm nào xung đột không, hoặc do quá trình up rom bị lỗi, WM chơi tốt *.WAV mà (rom 10 BUSINESS) mình cài cả trên exec và SPV5000 đều hoạt động tốt ,chúc vui

Em đã thử cài Bản rom trên vào em Imate Jasjar của em thì có một lỗi là: "Không xem được các Contacts". Khi click vào Contacts thì nó vẫn ko chuyển sang phần Contacts để xem địa chỉ liên lạc mà vẫn giử nguyên màn Today. Có bác nào bị như em không???

Em đã thử cài Bản rom trên vào em Imate Jasjar của em thì có một lỗi là: "Không xem được các Contacts". Khi click vào Contacts thì nó vẫn ko chuyển sang phần Contacts để xem địa chỉ liên lạc mà vẫn giử nguyên màn Today. Có bác nào bị như em không???

Bạn HR đi là hết lỗi này đó. Thân!!!

Bạn HR đi là hết lỗi này đó. Thân!!!

Trước khi up rom mới này thì em đã dùng Spg Backup để sao lưu contacts thành file exe nhưng khi cài rom mới xong và chạy file backup exe đó để khôi phục lại contacts thì gặp lỗi trên! Tất cả các contacts trong CONTACTS đều ko xem được! Có cách nào ko ạ!

Mình cũng bị hiện tượng không setup New Email được phải HR lại rồi setup email trước khi setup các soft khác thì được. Như vậy, có lẽ nó xung đột với soft nào đó thì phải.
Một hiện tượng nữa mà khi dùng bản 09 mình không bị đó là hiện tượng trễ khi Call và end Call. Nó rất trễ và nghe tiếngn Ding rất bực mình. Các bác nào có cách khắc phục xin chỉ giúp.

Bác minhsu ơi! Pin chính hãng của Cty Long Bình mua ở đâu vậy? bác chỉ giúp tôi với, hôm trước mua Pin của NC dùng dỏm wa!

Trước khi up rom mới này thì em đã dùng Spg Backup để sao lưu contacts thành file exe nhưng khi cài rom mới xong và chạy file backup exe đó để khôi phục lại contacts thì gặp lỗi trên! Tất cả các contacts trong CONTACTS đều ko xem được! Có cách nào ko ạ!

Có thể trong quá trình backup bị lỗi hoặc bạn kiểm tra lại phiên bản back up xem sao.Có khi khác phiên bản back up của cùng 1 soft cũng gây ra lỗi như vậy đó
Thân

sau khi tét thì phải nói đây là bản ROM 06 tuyệt vời nhất.cám ơn các bác. bác nào cho em hỏi nhỏ cái: soft Eye On Privacy dùng để làm gì ấy nhỉ?

Mình cũng bị hiện tượng không setup New Email được phải HR lại rồi setup email trước khi setup các soft khác thì được. Như vậy, có lẽ nó xung đột với soft nào đó thì phải.
Một hiện tượng nữa mà khi dùng bản 09 mình không bị đó là hiện tượng trễ khi Call và end Call. Nó rất trễ và nghe tiếngn Ding rất bực mình. Các bác nào có cách khắc phục xin chỉ giúp.

Bác minhsu ơi! Pin chính hãng của Cty Long Bình mua ở đâu vậy? bác chỉ giúp tôi với, hôm trước mua Pin của NC dùng dỏm wa!

chính xác là không thể set được mail khi đã cài pm, từ bản 08 cũng đấ có hiện tượng này rồi, thế nên mình phải set ngay sau khi HR bạn ạ, mình chưa test xem nó xung đột với soft nào, còn về vụ tiếng "ding" khi gọi và tắt thì làm như sau nhá, dùng bất kỳ soft nào mà có thể can thiệp vào registry (reso explorer ) rồi search với từ khóa "dpadctl" tìm được file nào thì xóa đi ngay nhé, vì quản lý registry không thể show ra 1 loạt kết quả nên chỉ có thể hiện ra từng file thôi, xóa xong bầm find để tìm và xóa tiếp cho đến khi nó báo hết thì thôi, kết quả là thực hiện cuộc gọi và dập máy rất nhanh, không còn tiếng động nào cả, khi xóa file này không ảnh hưởng gì tới máy đâu, yên tâm, bản win nào mình cũng xóa tiếng đấy đi mà, nghe gọi nhanh hơn đấy

sau khi tét thì phải nói đây là bản ROM 06 tuyệt vời nhất.cám ơn các bác. bác nào cho em hỏi nhỏ cái: soft Eye On Privacy dùng để làm gì ấy nhỉ?

Soft Eye On Privacy dùng để bảo mật những phần như Contacts,Note...đó bạn.Bạn có thể nhập Pass vào để mật mật cho chúng khi kg muốn cho người khác xâm nhập vào những vấn đề riêng tư của bạn.

Soft Eye On Privacy dùng để bảo mật những phần như Contacts,Note...đó bạn.Bạn có thể nhập Pass vào để mật mật cho chúng khi kg muốn cho người khác xâm nhập vào những vấn đề riêng tư của bạn.

cám ơn bác nhưng sao em set pass thì nó toàn báo Incorrect...hay là nó có pass mặc định rồi...bác có biết là gì ko chỉ em với.thanks

Pass mặc định là 1234. Mình nhập pass này được. Sau khi nhập xong bạn có thể thay đổi pass và chọn bảo mật cho từng phần.

chính xác là không thể set được mail khi đã cài pm, từ bản 08 cũng đấ có hiện tượng này rồi, thế nên mình phải set ngay sau khi HR bạn ạ, mình chưa test xem nó xung đột với soft nào, còn về vụ tiếng "ding" khi gọi và tắt thì làm như sau nhá, dùng bất kỳ soft nào mà có thể can thiệp vào registry (reso explorer ) rồi search với từ khóa "dpadctl" tìm được file nào thì xóa đi ngay nhé, vì quản lý registry không thể show ra 1 loạt kết quả nên chỉ có thể hiện ra từng file thôi, xóa xong bầm find để tìm và xóa tiếp cho đến khi nó báo hết thì thôi, kết quả là thực hiện cuộc gọi và dập máy rất nhanh, không còn tiếng động nào cả, khi xóa file này không ảnh hưởng gì tới máy đâu, yên tâm, bản win nào mình cũng xóa tiếng đấy đi mà, nghe gọi nhanh hơn đấy

bác coi lại chứ em dùng Resco explorer nhưng ko xóa được file đó. nó báo ko thể xóa file trong ROM.còn dùng PHM Registry thì xóa như thế nào hả bác....? ko lẽ find xong xóa cái key ab..dpadctl....bác hướng dẩn thêm chút được ko? chứ nghe tiến Ding...khó chịu thiệt.cảm ơn bác

Hi
Chắc chắn là Windows Media của ROM này bị problem! Vì lúc trước tôi nghĩ có lẽ do máy của mình bị lỗi. Nhưng thử lại với kĩ thì thấy Nó chạy nhưng bị gi75t giựt, *avi không dùng được.

Back