• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal

Hi
Chắc chắn là Windows Media của ROM này bị problem! Vì lúc trước tôi nghĩ có lẽ do máy của mình bị lỗi. Nhưng thử lại với kĩ thì thấy Nó chạy nhưng bị gi75t giựt, *avi không dùng được.

Không có lẽ. Tôi dùng cả Window Media và CorePlayer đều OK. *Avi thấy bình thường.

Sau khi up cái rom này thấy cũng rất ok. Ram ít tụt, chạy cũng nhanh nhưng hình như volume hơi nhỏ hơn so với bản 09. Chụp hình tốt hơn những bản khác. Nhưng mình có 1 đặc điểm không hiểu tại sao xài từ bản 08 đến 10 đều bị là nó cúp điện thoại giữa chừng (đang nói tự nhin cúp làm người đầu dây bên kia tưởng mình bất nịch sự cúp mà ko chào). Có ai biết cách khắc phục ko ?
Còn cái internet xài good không bị khuyết điểm gì

Sau khi up cái rom này thấy cũng rất ok. Ram ít tụt, chạy cũng nhanh nhưng hình như volume hơi nhỏ hơn so với bản 09. Chụp hình tốt hơn những bản khác. Nhưng mình có 1 đặc điểm không hiểu tại sao xài từ bản 08 đến 10 đều bị là nó cúp điện thoại giữa chừng (đang nói tự nhin cúp làm người đầu dây bên kia tưởng mình bất nịch sự cúp mà ko chào). Có ai biết cách khắc phục ko ?

Hì, không phải tại ROM mất lịch sự đâu bạn:D!!! Mình dùng tất cả các ROM do PDAVIET mod, có cái nào tự cancel đâu nè!! Có thể do soft thôi:-??

Vì bạn đó dùng trình làm theme cho WM2003 và WM5.0 mà thôi.Đối với các trình làm Theme này thì màu đen khi vào Windows mobile 6 sẽ trở thành màu ghi.Bạn muốn trở thành màu đen thì vào trong Reg H_K_L_M/Softwave/Microsoft/Color chuyển Dword từ 123 thành 160 sẽ thấy màu đen tuyền bóng đẹp..
Chúc vui..!
Mình vào đường dẫn như bạn chỉ, nhưng khg thấy cái nào có giá trị là 123 cả. Bạn chỉ rõ hơn được không? Tks. Gởi kèm hình dưới.

Chắc chắn bệnh này không phải của rom tất cả các dòng rom mình đều test hết và chưa bao giờ có tình trạng như bạn. Có thể máy của bạn có vấn đề về phần cứng bạn nên xem lại nhé. Thân!!!!

Mình vào đường dẫn như bạn chỉ, nhưng khg thấy cái nào có giá trị là 123 cả. Bạn chỉ rõ hơn được không? Tks. Gởi kèm hình dưới.

Chính xác là phải chuyển giá trị 123 ở key BaseHue thành 160!

Mình vào cái BaseHue thì thấy giá trị của DWORD Data là 15759224.?! Tks any way.

Hì, bạn phải chuyển là số hex chứ! 123 là 7B, chuyển thành 160 là A0, vậy là được. Nếu chưa có khóa BaseHue , bạn tạo với giá trị như trên!

Chỉnh sửa cuối:
Nguyên văn bởi sontuoc
bác TOM chỉ cách xóa tiếng Dinh khi bật tắt cho em cái...!
Vào trang 12, bài của rockone1909 mà đọc nhé.

bác coi lại chứ em dùng Resco explorer nhưng ko xóa được file đó. nó báo ko thể xóa file trong ROM.còn dùng PHM Registry thì xóa như thế nào hả bác....? ko lẽ find xong xóa cái key ab..dpadctl....bác hướng dẩn thêm chút được ko? chứ nghe tiến Ding...khó chịu thiệt.cảm ơn bác

khi cài resco explorer bạn phải cho nó cài kèm theo phần registry, nếu không có thì bạn cài lại và chọn cài thêm là được, vì mình mới dùng PHM 1 lần nên không nhớ lắm,phải can thiếp vào registry mới có thể xóa được bạn ạ bạn cứ xóa tất cả các file tìm được với từ khóa "dpadctl" là được, nhớ là tìm dược file nào phải xóa đi và tap vào để nó tìm tiếp, cứ xóa cho đến khi nó báo không tìm thấy file nữa thì thôi (có khoảng 6 hay 7 file thì phải)

@Tom : Tom ơi, sao trong bản clean thì cái Extended rom là storage mà trong bản buiness lại trở lại là Extended rom nhỉ? Có gì khác biệt không?

khác mỗi tên thôi, he, nhưng mà kể ra thì nên đặt một ten chung cho extd rom để tiện back up và restore, mình hay cài trên extd nên mỗi lần up rom lại fải cài mới lại từ dầu, phức tạp quá, cũng có tip để rename nhưng mà nếu thống nhất tên sẽ tốt hơn

hehe bro fải chọn cái theme đen đen đó rồi mới có giá trị 123 để đổi thành 160.
chúc thành công.

khi cài resco explorer bạn phải cho nó cài kèm theo phần registry, nếu không có thì bạn cài lại và chọn cài thêm là được, vì mình mới dùng PHM 1 lần nên không nhớ lắm,phải can thiếp vào registry mới có thể xóa được bạn ạ bạn cứ xóa tất cả các file tìm được với từ khóa "dpadctl" là được, nhớ là tìm dược file nào phải xóa đi và tap vào để nó tìm tiếp, cứ xóa cho đến khi nó báo không tìm thấy file nữa thì thôi (có khoảng 6 hay 7 file thì phải)

CÁM ƠN BÁC, EM LÀM THÀNH CÔNG RỒI.

Cái vụ cúp máy này chắc chắn không phải do soft tại vì mình xài ROM clean mà chưa cài soft gì vào hết. Còn phần cứng thì mình không dám chắc nhưng máy mình xài những cái ROM trước thì không bị gì chỉ khi up lên 08 thì mới bị thôi (trong thời gian này máy ko bị rớt hay va chạm gì mạnh)

Cái vụ cúp máy này chắc chắn không phải do soft tại vì mình xài ROM clean mà chưa cài soft gì vào hết. Còn phần cứng thì mình không dám chắc nhưng máy mình xài những cái ROM trước thì không bị gì chỉ khi up lên 08 thì mới bị thôi (trong thời gian này máy ko bị rớt hay va chạm gì mạnh)
Vậy bạn thử up lại bản cũ xem(bản mà bạn thấy k bị ý) có còn hiện tượng đấy nữa k,nhiều khi máy die chưa chắc là do rớt hay va chạm đâu,chết k có nguyên nhân xảy ra nhiều lắm bạn ạ,đồ điện tử mà>:)

hehe bro fải chọn cái theme đen đen đó rồi mới có giá trị 123 để đổi thành 160.
chúc thành công.
Thì ra là vậy. Mình làm được rồi. Có thế mà không nghĩ ra. Nhân đây, cho mình hỏi cách đổi hex ra decimal như thế nào nhỉ?

Back