• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

Không biết tại sao ROM .10 business và .11 mình không cách nào xóa từng message được (xóa hết 1 lúc thì được). Do máy của mình hay lý do nào, các bác chỉ giúp. :-??

tap và giữ vào rồi chọn xóa, hoặc chọn xóa ngay trên thanh bar bên dứoi ấy, mà nếu không xóa được từng tin 1 thì cũng hơi vô lý, chưa thấy hiện tượng này bao giờ, bạn miêu tả kỹ hơn được không,

Không biết tại sao ROM .10 business và .11 mình không cách nào xóa từng message được (xóa hết 1 lúc thì được). Do máy của mình hay lý do nào, các bác chỉ giúp. :-??

Mình đã dùng qua 2 bản này vẫn xoá được từng message bình thường được mà bạn ấn chặt vào một tin nào bạn muốn xoá nó hiện lên một bảng delete kích vào đó là được. Nếu không xoá được thì mình thấy rất lạ thử HR lại máy xem. Thân!!!

cho tui xin hỏi tí..
hôm trước sử dụng bản 08 thì pin xài được còn hai mấy % mới tắt máy
và bây giờ dang xài bản rom 10.11 thì còn 50% pin là tằt,
có ai biết là do Rom hay pin xin chỉ giúp với'''
cam on

Mình dùng bản này được 3 ngày nay, sơ bộ thấy khắc phục ngay được mấy lỗi:
1. Không tạo mới được E-mail Account
2. Không giữ nguyên được mức chỉnh âm lượng khi đàm thoại sau khi soft-reset.
3. Power và Backlight tự tắt tùy tiện, không theo các thiết lập trong setting

Chưa xuất hiện lỗi treo máy.

Thanks Man. Quang!

Mình đã up được 3 ngày rồi. hiện có tình trạng nếu người khác nhá máy chưa hết tiếng chuông mà đã tắt thì máy của mình bị treo luôn.

cho tui xin hỏi tí..
hôm trước sử dụng bản 08 thì pin xài được còn hai mấy % mới tắt máy
và bây giờ dang xài bản rom 10.11 thì còn 50% pin là tằt,
có ai biết là do Rom hay pin xin chỉ giúp với'''
cam on

Đích thị là máy của bạn cần thay pin đi nhé. Pin của máy DTT trước đây cũng vậy, thay pin mới OK.

CÁm ơn Bác Quang, Rom mới chạy rất ổn, tuy nhiên như 1 số bạn có nói, truy cập WF có khóa mã, còn rất khó. Bác Quang bỏ Adobe Reader thật uổng quá, DTT rất cám ơn Bác hoặc anh em nào cho DTT xin phần mềm này.

Bạn cứ up bình thường cũng được sau đó ExtendRom ra xoá bình thường còn nếu muốn ExtendRom trắng luôn bạn chỉ cần copyp file ms_.nbf này vào trong rom rồi up khi up song là ExtendRom nó trắng luôn bạn ạ. Thân!!!

Cám ơn bạn, mình có nhấn thanks luôn rùi đó.. hìhì
À, mà mình kiếm không thấy file đó, bạn cho mình xin với, mình dùng chức năng seash của 4rum thì không thấy gì hết

Đã test được hơn một ngày! Cài tất cả các soft, máy vẫn chạy băng băng như xe tăng :D, wifi ổn định, không hiện tượng đụng soft, mọi thứ tuyệt vời! Chỉ có điều máy mình bị lỗi xai bàn phím từ khi up bản 07 đến bây giờ vẫn chưa sửa được (đã hỏi ở thread hack registry) không biết hỏi ai! Cảm ơn Man Quang và các anh em côl rom một lần nữa!

Thân!

Mình đã up được 3 ngày rồi. hiện có tình trạng nếu người khác nhá máy chưa hết tiếng chuông mà đã tắt thì máy của mình bị treo luôn.

Mình cũng bị nháy máy nhiều lần nhưng k xảy ra hiện tượng treo máy như bạn,bạn xem lại máy có bị đụng soft nào k?:-?

Mình đã up rồi, up xong rồi mới dùng soft xóa Extrom. thôi thì đown về để dành vậy. cám ơn bạn

Mình đã up rồi, up xong rồi mới dùng soft xóa Extrom. thôi thì đown về để dành vậy. cám ơn bạn

Bản này đã ExtendedRom sẵn rồi mà bạn việc gì dùng phần mềm nào unlook nữa? Bạn chỉ việc dùng bình thường thôi. Thân!!!!

mình cũng thấy sms bất tiện quá, phải chọn trong new/sms nữa rất chậm, kg biết bản Rom mới này Mr. Quang có sửa lỗi đó chưa nhỉ, ai up rồi thì cho vài dòng cảm nhận về bản Rom này đi, thanks

Bạn vào option bỏ chọn "Display account picker when openning messaging" là giải quyết xong.

tap và giữ vào rồi chọn xóa, hoặc chọn xóa ngay trên thanh bar bên dứoi ấy, mà nếu không xóa được từng tin 1 thì cũng hơi vô lý, chưa thấy hiện tượng này bao giờ, bạn miêu tả kỹ hơn được không,

Không xóa được mới đáng nói chứ :(
Mình chọn message, chọn delete trên thanh bar (kể cả giữ rồi chọn), nó hiện lên bản confirm hỏi yes, no, chọn tiếp yes, nhưng message vẫn y vậy. Không xóa được trong inbox cũng như sent items luôn. Vào tool để clear toàn bộ thì được.
Mình bị tình trạng này trên rom .10 business và lại tiếp tục bị trên rom .11.
Không hiểu sao nữa, mà lại không có bác nào bị như mình, không hiểu quá trình down và up rom có trục trặc gì không. :O. Để mình HR thử xem sao :((
Không biết có phải do mình backup message (bằng SPB) nên gây lỗi không, mà kể cả message mới sau khi backup cũng không xóa được.
Các bác làm thử giúp, nếu xóa được thì cho mình biết. Thanks.

Tìm được lý do rồi, chính xác là do thằng SPB, mình đã HR, dùng restore bằng pimbackup thì xóa ngon lành, restore bằng thằng SPB thì xóa không được. Cái thằng SPB khá hay nhưng hay gây lỗi khi up các ROM khác nhau quá.
Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn man Phamquang về bản rom rất tốt! Có 1 điều là ở bản rom cũ mình xài hình như là PDV 2.10.05 fix4 có tich hợp chương trình WM 5 NEW MENU, dùng để tthay đổi Menu như ý muốn,mình rất thích mà ở ROM 2.10.11 này không có. Mình muốn kiếm nó về mà tìm ở forum và DS đều không có. Các bạn nào có làm ơn cho mình với!
Xin chân thành cảm ơn các bạn!

Đã test được 3 ngày, nói chung tất cả đều tốt tuy nhiên ko biết các bạn có gặp lỗi này ko: Bổng nhiên các cuộc gọi đén thì ko báo chuông cũng như rung (nên ko nhận được cuộc gọi và chỉ thấy cuộc gọi nhở) kiểm tra trong settings/phone thì trả về ring mặc định và báo chuông chưa cài đặt. set chuông khác thì vẫn báo lỗi thì treo luôn. SR thì ok ko vấn đề gì (nhạc chuông đã chép thẳng vào main) . các bạn có gặp thì xin chỉ giáo nhé. tks all

Chuông msg thì bạn copy vao window.
Chuông Incoming call thì ban copy vào thư mục Windows\Ring
Goodluck!

@ rammstein: Ko phải đâu, cái đó thì ai chả biết, nhưng đây là lỗi của bản ROM kia mà, Tui thấy bản 07 và bản 11, thỉnh thoảng máy bị ko chuông, ko rung (tin nhắn, reminder thì OK, chỉ cuộc gọi bị thui). Set ring tone lại (kể cả đưa về mặc định) thì máy báo lỗi, ko cho thiết lập và treo lủng lẳng luôn.

Không xóa được mới đáng nói chứ :(
Mình chọn message, chọn delete trên thanh bar (kể cả giữ rồi chọn), nó hiện lên bản confirm hỏi yes, no, chọn tiếp yes, nhưng message vẫn y vậy. Không xóa được trong inbox cũng như sent items luôn. Vào tool để clear toàn bộ thì được.
Mình bị tình trạng này trên rom .10 business và lại tiếp tục bị trên rom .11.
Không hiểu sao nữa, mà lại không có bác nào bị như mình, không hiểu quá trình down và up rom có trục trặc gì không. :O. Để mình HR thử xem sao :((
Không biết có phải do mình backup message (bằng SPB) nên gây lỗi không, mà kể cả message mới sau khi backup cũng không xóa được.
Các bác làm thử giúp, nếu xóa được thì cho mình biết. Thanks.

Tìm được lý do rồi, chính xác là do thằng SPB, mình đã HR, dùng restore bằng pimbackup thì xóa ngon lành, restore bằng thằng SPB thì xóa không được. Cái thằng SPB khá hay nhưng hay gây lỗi khi up các ROM khác nhau quá.
Thanks
mình dang định hỏi xem ban có dùng spb không, tại vì thằng này rất hay bị xung khi back up tin nhắn mà, chỉ nên dùng để back dữ liệu hệ thống thôi,

Back