• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

Các bạn cho hỏi, bản Rom 2.10.05 Fix4 có tiện ích là tự động thêm tên trong tin nhắn cuộc gọi nhỡ (khi tắt máy), nhưng từ khi up bản Rom 2.10.11 thì không còn chức năng này. vậy các bạn cho mình hỏi là để sử dụng chức năng này cần phải cài thêm sotf nào vậy. cảm ơn nhiều.

Bạn có thể tap & hold vào số gọi nhỡ, chọn save to contact! Thân!

Bản rom này bị lỗi kết nối bluetooth. Khi vào Comm Manager, bấm vào icon bluetooth, nó xoay 1 lúc, không đổi sang màu xanh báo hiệu đã bật nhưng đèn bluetooth thì chớp xanh. Khi vào bluetooth settings, add new device với tai nghe (cụ thể ở đây là R35) thì không thể kết nối được. Và có thông báo Error như sau:
Problem with Bluetooth hardware.

Bác Quang xem có fix được không? Cám ơn nhiều nhiều.

Bản rom này bị lỗi kết nối bluetooth. Khi vào Comm Manager, bấm vào icon bluetooth, nó xoay 1 lúc, không đổi sang màu xanh báo hiệu đã bật nhưng đèn bluetooth thì chớp xanh. Khi vào bluetooth settings, add new device với tai nghe (cụ thể ở đây là R35) thì không thể kết nối được. Và có thông báo Error như sau:
Problem with Bluetooth hardware.

Bác Quang xem có fix được không? Cám ơn nhiều nhiều.

Ngay từ trang đầu Man Quang đã nói là bản Rom này fix lỗi Bluetooth của bản 10 rồi mà bạn! Sao có thể như vậy được! Vã lại nó báo lỗi phần cứng mà! Bạn xem lại! Hay qua trình uprom của bạn có dự cố!

pin dùng đến 35% là teo có cách làm cho no đến hết không nhỉ

Pin bạn bị hư rồi ,kiếm mua cục pin khác đi. câu hỏi này đã dc hỏi cả trăm lần ở forum này. lần sau nhớ search cho kỹ càng rồi hẵng hỏi nha:(

1 lỗi nữa là khi em save contact vào rồi sau đó muốn lấy contact đó save vào SIM và em chọn múc selected.... to SIM ở mục Menu ấy thì nhấn save rồi nhưng vô SIM kiểm tra thì ko thấy. Muốn save vào SIM thì lại phải vào Sim manager --> Contacts to SIM rồi chọn contact cần save vào thì mới được ....

đó có phải là lỗi do phần mềm hay ko hả các bác ?

thanks

1 lỗi nữa là khi em save contact vào rồi sau đó muốn lấy contact đó save vào SIM và em chọn múc selected.... to SIM ở mục Menu ấy thì nhấn save rồi nhưng vô SIM kiểm tra thì ko thấy. Muốn save vào SIM thì lại phải vào Sim manager --> Contacts to SIM rồi chọn contact cần save vào thì mới được ....

đó có phải là lỗi do phần mềm hay ko hả các bác ?

thanks

cái này ko phải do lỗi phần mềm đâu. bạn chỉ cần save SDT vào contact sau đó bạn chọn cái contact ma bạn vừa lưu trong danh bạ rồi chọn option >> add sel contact to Sim là đc. chúc vui!

em làm đúng như thế nhưng khi vào trong SIM Manager kiểm tra xem có số đó chưa thì chưa có cái gì hết, vậy là đành phải vào Contacts to SIM trong mục menu để add vào .

Làm như này bất tiện lắm, ko biết có cách nào ko ?

có ai bị như em ko vậy ? Các bác thử test lại dùm em xem sao nhé, thanks

Các bạn cho hỏi, bản Rom 2.10.05 Fix4 có tiện ích là tự động thêm tên trong tin nhắn cuộc gọi nhỡ (khi tắt máy), nhưng từ khi up bản Rom 2.10.11 thì không còn chức năng này. vậy các bạn cho mình hỏi là để sử dụng chức năng này cần phải cài thêm sotf nào vậy. cảm ơn nhiều.

Mình không để ý chức năng này, nhưng theo mình tmail.exe của 2.10.11 có version cũ hơn 2.10.10. Ở ROM 2.10.10 không tạo được mail account mới nhưng phần DeliveryReport khi gửi mail có checkbox để thiết lập trong option, không phải thêm key trong registry. Nhưng ở ROM 2.10.11 này thì lại mất chức năng đó, quay trở lại giống như cũ, phải thêm key trong registry.

làm gì có chuyện đó. tính năng đó trong phiên bản nào cũng có cả mà. bác coi kỹ lại đi.

Giúp em unlock rom HTC-Uni

em mới mua được con htc - Uni, đang tập tành up rom :D em đã up thành công bản rom mới nhất rồi nhưng sao khi chạy file unlock và unhide extend rom của anh Quang thì không thể nào tìm ra đường dẫn của file đó trên ppc để chạy được :-/. các anh em vui lòng chỉ giúp cách nào xóa hết extend rom giùm em với nha!

em mới mua được con htc - Uni, đang tập tành up rom :D em đã up thành công bản rom mới nhất rồi nhưng sao khi chạy file unlock và unhide extend rom của anh Quang thì không thể nào tìm ra đường dẫn của file đó trên ppc để chạy được :-/. các anh em vui lòng chỉ giúp cách nào xóa hết extend rom giùm em với nha!

bạn vào start/programs/accessory chạy file đấy rồi SR là ok;)
bạn muốn xóa hết trong extended rom thì cứ vào đấy xóa bình thương thôi,dung lượng của nó là 9.93Mb

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1039 Man Quang hướng dẫn chi tiết ở đây rồi còn gì bạn ơi . Còn chi tiết hơn em nghĩ chỉ thiếu mỗi cái link của bác VIP ở trên nữa thôi.... bác mà ko unlock được nữa thì em cũng chịu bác luôn ...

chúc vui

dạ em biết là anh Quang hướng dẫn quá chi tiết rồi nhưng tại sao trong máy em lại ko có thư mục start/programs/accessory mới chết chứ :((, bác nào làm ơn chỉ em với! :-/

dạ em biết là anh Quang hướng dẫn quá chi tiết rồi nhưng tại sao trong máy em lại ko có thư mục start/programs/accessory mới chết chứ :((, bác nào làm ơn chỉ em với! :-/

Bạn nên nói rõ, Bạn đã thực hiện những gì, quá trình thực hiện của bạn trải qua những bước nào thì DTT nghĩ các anh em mới biết và giúp Bạn được.

Voice speed button

Chào các bạn,
Lần đầu tiên tớ thủ UPROM, moi thư đều ngon lành, trừ mỗi phím Voice Dial không hoạt động, mà chỉ có chức năng giống như khi "Press & Hold" thôi. Nhờ bạn có thể hướng dẫn thêm giùm.
Cấu hình của mình:
ROM: 2.10.11 PV
Radio version: 1.18.00
ExtROM version: PVROM WWE
Cảm ơn

Chương trình Voice Dial nếu không hoạt động thì bác chịu khó vào tìm trong Download sẽ thấy đó.

Chương trình Voice Dial nếu không hoạt động thì bác chịu khó vào tìm trong Download sẽ thấy đó.
Có lẽ bạn vẫn chưa hiểu hết ý của tớ. Ý tớ là Phím đó (Button) đó không hoạt động nữa (gán cho chương trình khác cũng không được, mà lại chạy sang chương trình đã gán cho Press & Hold) chứ không phải là chương trình Voice Dial không hoạt động
Tks

Chỉnh sửa cuối:
của e thì nó chuyển sang Note luôn, ko phải Press & Hold như bác, ko hiểu tại sao nhỉ.

cám ơn các anh đã chỉ dẫn, em làm đúng theo các bước hướng dẫn của anh Quang, nhưng sau khi cài file unlock-unhide thì em ko thấy thư mục accessories, tức quá HR rồi cài lại thì xóa được rồi, cảm ơn các anh nhiều. PDAVIET is the best =D>!

Back