• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.15 >>> v2.11.15F (Build 18533.0.7.0) CHO HTC UNIVERSAL

Bản rom này treo liên tục, phải reset liên tục
Chạy nhanh do đã OC lên 624MHz, vào setting coi sẽ rõ, ko biết về lâu dài có hại máy ko?
Máy hay treo quá, ko biết tại rom hay tại xung đột phần mềm
Cài pocketmusic vào rồi kkk nó, sau đó ko dùng nó nghe nhạc đc, báo licen có lỗi!

Bạn kiểm tra lại cái CR của PocketMusic đi. :D
Cái CR cũ đó không làm việc nữa đâu.
Hiện đã có CR mới và MTK.
Máy bạn không biết thế nào chứ máy mình 2 ngày nay chưa bị treo lần nào.

Để mình kiểm tra lại, bắt đầu treo kể từ bản WM6PROBUSSINESSVC_V3. Bản đó nó up luôn cả ms_.nbf, ko biết đó là cái gì!

Rom Chạy khá tốt, Tốc độ nhanh, Ram ổn định lắm, Wifi cũng khá lắm, Nếu có được Flash Dík thì còn gì bằng. Rất Cám ơn

chào !các bác cho em hỏi là mỏi khi mà em vô IM+ là máy nó bị cheo luôn à.Rất cám ơn

Khách quan tí nha, em ko biet ROM này ai làm nhưng 1 số điểm chết người như sau:
QBAR : lỗi vị trí, hiển thị ( tại anh CUONG rồi )
SOFTWARE : bối trí còn hơi khó chịu, nhức mắt, những sò thừa như : SRNCHRO TIME, NOTEPAD ( đã có NOTE rồi )..... TCMP chạy thiếu CODE tùm lùm làm coi phim xịn ko dc, mà có CORE rồi, tại sao phại chạy cái cà tàng nay ?
WINDOW MEDIA : coi phim 10 sec, bật màn hình FULL, TREO MÁY, đã thử 2 lần .....
ROM này nhìn chung tương đối nhanh và ổn định, đầy đủ hơn hẳn 11 của anh CUONG nhưng đầy đủ tới mức thừa, .... và lỗi củng ko thiếu .... ~ ~

Khách quan tí nha, em ko biet ROM này ai làm nhưng 1 số điểm chết người như sau:
SOFTWARE : bối trí còn hơi khó chịu, nhức mắt, những sò thừa như : SRNCHRO TIME, NOTEPAD ( đã có NOTE rồi )..... TCMP chạy thiếu CODE tùm lùm làm coi phim xịn ko dc, mà có CORE rồi, tại sao phại chạy cái cà tàng nay ?
ROM này nhìn chung tương đối nhanh và ổn định, đầy đủ hơn hẳn 11 của anh CUONG nhưng đầy đủ tới mức thừa, .... và lỗi củng ko thiếu .... ~ ~

Sao mổi người lại có mổi nhận định khác nhau thế, Không biết chọn cái nào đây

Để mình kiểm tra lại, bắt đầu treo kể từ bản WM6PROBUSSINESSVC_V3. Bản đó nó up luôn cả ms_.nbf, ko biết đó là cái gì!
Trị bệnh cho bác dễ ợt. tải unlock extendROM về cài lên máy vào eccessory trong programs nhấn ok hai lần. softreset. dùng file explorer vào xóa sạch trong extendROM. bác cứ làm như vậy là hết treo máy.

Chỉnh sửa cuối:
Khách quan tí nha, em ko biet ROM này ai làm ...
Thì chính MobiFuns làm chứ ai. Hay bạn muốn biết tên thật, nếu thế chỉ còn cách PM để hỏi ;)).
Không hiểu bạn nói lỗi gì. Nhưng là QBAR thì chẳng liên quan gì đến tôi cả :D

Cái này thì tùy quan điểm. :))

lam sao chan the o2 minis hay bi loi the cac bac oi? thi thoang lai phai rut ra cam vao chan qua.

Cái gì thế bạn ????? Bản ROM này tác giả đã nói ngay ở phần Title rồi dùng cho "HTC UNIVERSAL" O2 Minis đâu phải là HTC UNIVERSAL. Không hiểu ?????

Luôn tiện đây cám ơn bác Mobifuns một lần nữa, mặc dầu đã thanks 2 lần rồi :D.

Quả thật không biết bác là ai, nhưng không biêt bác có liên quan đến diễn đàn Mobifuns.net không ? Thấy phong cách post ROM của bác lên diễn đàn rất giống bác Phạm Quang, chỉ có part 1 không phải post len host của TOM thôi. Hì, bác có bà con chi với bác Quang không vậy ? :D

MobiFuns ! 1 nhân tài mới đã xuất hiện !!!
Diễn đàn PDAVIET của chúng ta quả là lắm nhân tài !
Xin chúc mừng !

Đúng là Wifi khó vào thật các bác à (vẫn có thể vào nếu bật lên,tắt xuống vài lần
Mọi điều khác thì tuyệt vời.Chúc mừng Mobifuns

Lỗi wifi mặc dù đã fix được nhưng chưa triệt để, nó tự động bật tới bật lui mới vô được!

Ko hiểu mọi người thế nào, CQ mình wfi ,ầm ầm, tất cả các máy đều bắt được, nhưng từ khi dùng bản 1.15 này thì ko thấy search được , thỉnh thoảng search đc, được khoảng 1 phút là lại mất ngay. Ko biết mobifuns có Fix được lỗi này ko.

Mình cũng bị trục trặc về wifi ! hic hic...
Mobifuns ơi ! Fix lỗi này dùm mọi người nhé !

ROM này mang phong cách từa tựa của bác Quang. Mình thích cách bố trí giao diện theo kiểu này. tốc độ khá nhanh. truy cập wifi tại nhà tốt nhưng chắc phải test vài nơi xem sao. Khi hardreset thì bị đứng máy và hiện màn hình xanh. nếu softreset thì qua được nhưng chưa biết có ảnh hưởng đến các ứng dụng khác hay không.

Bạn nào k down được ở những link kia thì tải ở đây nhé !
Chúc các bạn vọc Rom mới thật vui !

http://www.4shared.com/file/27381216/2bdca596/UNI_ROM_21115_PDAVIET.html

Đúng là bị lỗi phần TCMP cài thêm file hỗ trợ thì chạy được nhưng chạy không đều. Tức mình hardreset lại thì vẫn bị kẹt ở setup email. TCMP là soft dễ tìm sao bác Mobifuns không bỏ nó đi cho mọi người tự xử hay làm thêm extendROM cho nó vào để anh em có sự lựa chọn dễ hơn.

Back