• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WIZARD VISTA Build 19212

kô down đựoc thì dùng tạm 213 đi nó giống nhau cả mà chỉ khác cái HTC home thui!minh sửa cái htchome sau cũng được!

Sắp có bản ROM mới rồi..thế thì bạn đợi luôn bản Diamon đi..bác hongkong đang đưa lên..chuẩn bị mà down xuống thôi..:D

Các bạn giúp mình, máy mình là chíp G4 (SPL=2.25.0001) nguyên bản. Mình có thể up bản ROM này được không. Đọc trên diễn đàn thấy Man Quang có nói 1 ROM WM6 up được cho cả G3 và G4 không cần Unlock CID.

Hoặc cho mình hỏi là trong ROM này có bao gồm IPL/SPL không?
Thanks các bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Nếu máy bác đã up được lên WM6 rùi thì chứng tỏ đã unlock CID rồi, còn những bản này chỉ là Win thôi lên có lẽ bác up vô tư..
happy day.

Các bạn giúp mình, máy mình là chíp G4 (SPL=2.25.0001) nguyên bản. Mình có thể up bản ROM này được không. Đọc trên diễn đàn thấy Man Quang có nói 1 ROM WM6 up được cho cả G3 và G4 không cần Unlock CID.

Thanks các bạn nhiều!

Điện thoại: HTC TyTN II
Được Thank 6 lần (trong 6 Bài)
hình như của bạn là kaise bạn nên tìm hiêu rom bên kaiser chử?kô cẩn thận là teo máy đs bạn!bên này chỉ có rom wizard thui(minis,cigurla8125..)ìm hiểu thêm bạn nhé!

Thanks các bạn nhiều!

Chíp G4 phải loại bỏ IPL/SPL trong thành phân của Rom trước khi up. Tuy nhiên hầu hết các bản Rom đưa lên diễn đàn đã được loại bỏ IPL/SPL. Để chắc ăn ban j kiểm tra lại trong thành phần Rom tải về còn chứa IPL/SPL nữa không thì bạn Vào đây tham khảo và tải các Tool cần thiết về để kiểm tra.

Nhưng như Hector đã nhắc bạn đây: đây là dành cho dòng WIZARD chứ không phải Kaiser đâu nha:))

Điện thoại: HTC TyTN II
Được Thank 6 lần (trong 6 Bài)
hình như của bạn là kaise bạn nên tìm hiêu rom bên kaiser chử?kô cẩn thận là teo máy đs bạn!bên này chỉ có rom wizard thui(minis,cigurla8125..)ìm hiểu thêm bạn nhé!

Cảm ơn các bạn chu đáo. Mình dùng Kaiser nhưng làm hộ cậu em. Hay nghịch ROM mà :))
Nghịch từ hồi dùng SX56 (XDA1) - còn bé - đến giờ.
Mod thông cảm, mình spam chút để đáp lại thịnh tình của mọi người. Đêm qua, mình up thành công rồi.

không có chi!giúp đỡ anh em mà!chúc mừng cậu đã up thanh công!

thế thì tắt iDM đi mà down,chịu khó tý đi chờ lâu chút nhưng mà chắc ắn!chúc cậu sớm down dược nhé!

hik cái server down xuống nó bắt được chương trình down hay sao ý, các bác dùng IDM down chắc chắn sẽ hối hận, em cũng vậy dùng IDM down được gần ok thì nó ngỏm luôn..em dùng flashget thì ngon lành cành đào..ko vấn đề gì..các bác thử xem( chương trình này down cũng khá nhanh..).

hik cái server down xuống nó bắt được chương trình down hay sao ý, các bác dùng IDM down chắc chắn sẽ hối hận, em cũng vậy dùng IDM down được gần ok thì nó ngỏm luôn..em dùng flashget thì ngon lành cành đào..ko vấn đề gì..các bác thử xem( chương trình này down cũng khá nhanh..).

Có lẽ là vậy! Tuy cũng có lúc nằm mãi ở con số 99,99% nhưng hầu hết tôi Download thành công bằng IDM. Ngoài IDM ra có thể dùng Flashget, Getrigh,... để DL được nhanh chóng, dễ dàng.

Có lẽ là vậy! Tuy cũng có lúc nằm mãi ở con số 99,99% nhưng hầu hết tôi Download thành công bằng IDM. Ngoài IDM ra có thể dùng Flashget, Getrigh,... để DL được nhanh chóng, dễ dàng.

Mình thường xuyên gặp vấn đề này duy nhất ở mediafire, nó cho down nhiều connection một lúc nên rất nhanh nhưng cuối cùng IDM không thể ghép các phần lại với nhau. Có 2 cách:
+ Vào option của IDM, ở Default max conn. number chuyển số connection về 1 thì down OK nhưng chậm.
+ Các file đã down đến 99,99% thì để nguyên đó, vào option chuyển số connection về 1, sau đó chọn file đã down dở được 99,99%, chọn resume download, nó sẽ giải quyết được 0,01% còn lại.

có thể tắt IDM tự đông download được mà!cũng có thể dùng các fan mềm download khác được.một số cách như trên...v,v.nhưng đây là topic bạn về rom các bạn ah!góp ý về rom đi nhé!rom này mình thấy hơn hắn cái 213 luôn!các bạn chuyển sang dúng đi!ah có rom diamond rôi!

Sướng quá các bác ah!!! em vừa úp xong sau khoảng gần 1 thang hì hục down về hihihhih tks bac Hongkong và anh em đã giúp đõ!!!

Bản này ổn định hơn Diamond, mỗi cái contatc không có chức năng sellect all. Bác HK thay đổi ở bản sau hộ anh em nhé

Fix lỗi 99% khi download tại Mediafire

Cài IDM 5.12 built 11. Fix lỗi dừng 99% tại Mediafire.;)

Anh em có bản rom 212 này nhưng ko có các phần mềm của HTC như HTC home,HTC album thì cho em link với. em xin cám ơn

các pác ơi,em up rom xong ko hiểu sao nó ko nhận usb nữa các pác ạ,có bác nào gặp tình trạng giống em ko.chỉ em cách khắc phục với.

quả thực đã tìm rồi nhưng không thấy nên mạn phép hỏi các bạn . Mình đang xài bản này thấy có touchFlo nhưng không biết kích hoạt và xài như thế nào . Mình mới mua máy nên mong các bạn hướng dẫn chi tết nhé ( Mình đã vào TFsetting nhưng mỗi lần apply no reset lại máy xong vào màn hình vẫn y nguyên - giống màn hình HTC home đó ) .

Back