• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ScreenDumpV2 MOTOZ8- PM Chụp Ảnh Màn Hình (add mod icon and autostart function)

vnyelsea

Mình thường dùng phần mềm chụp ảnh màn hình này vì nhỏ và gọn.
Bản này Congvoi đã chia sẻ trên diễn đàn. Nhân có sự hướng dẫn của Gabika, mình đóng gói lại. Chủ yếu là thực hành bài học của Gabika.
Chia sẻ cùng mọi người, những ai chọn dùng phần mềm này giống mình.

Chỉ cần nhấn và giữ PHÍM SỐ 5 vài giây bạn sẽ có bức ảnh chụp màn hình định dạng jpg lưu trong C:\Logs\ScreenDump\. Đơn giản như nhấn phím PrtScn SysRq trên Keyboard của PC.

Dùng tốt khi mở cũng như đóng Flip.

Thank Gabika very much.

File đính kèm: View attachment 106911

Chỉnh sửa cuối:
Nên bỏ vào cái hình nữa bạn nhé!!! Cho mọi người dễ nhìn.Đây có lẽ là sản phẩm đầu tiên của người VN mình :D từ bài kia của Gabika.Mọi người vào nhấn Thanks ủng hộ bạn nào!!

PM này chụp ảnh màn hình có ưu điểm gì hơn so với QScreenSnap ko vậy các bạn?

nói chung thì cũng vậy thôi ! khac cái là Chỉ cần nhấn và giữ PHÍM SỐ 5 vài giây thì nó tự đông chụp

Sorry p3600i, QScreenSnap mình dùng qua có một ngày nên chẳng có tiêu chí gì để so sánh. Bạn dùng thử và tự so sánh nghen!
- Nhưng mình khẳng định một điều rằng không có Dongxanh thì QScreenSnap không bằng anh này vì không có dùng cho Flip Close.
- Mình thấy QScreenSnap thì 34,5kb, còn anh này có 14kb thôi:)
- Anh này thì không có giao diện, cài vô nó thêm chức năng giống PrtScn SysRq trên PC thôi.
... ... ...

cho mình hỏi sao khi mình cài vào rồi thì lúc nhắn tin mình bấm phím số 5 không hiện chữ nữa mà chỉ hiện số thôi

cho mình hỏi sao khi mình cài vào rồi thì lúc nhắn tin mình bấm phím số 5 không hiện chữ nữa mà chỉ hiện số thôi

p990i của mình dùng cái này đã lâu rùi nhưng không gặp hiện tượng giống như bạn. Bàn phím số, bàn phím cứng, bàn phím ảo đều không sao.
Các dòng máy khác mình không rõ.
Bạn test thử những soft hay mod bạn mới thực hiện trong thời gian gần nhất xem vì có thể lỗi này ...là do xung đột với gì đó?!

hix,không có bác ơi,vì khi e xóa chương trình đó đi thì fím số 5 vẫn hoạt động bình thường,có bác nào biết chỉ giúp em,vì e cần xài chương trình này lắm,và cũg cần cả nt luôn

Back