• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Screenshot v2.91-Việt-Modify Icon+Fixed Path

NGUYENTRANDUNG

Đã tạo Icon mới cho screenshot. Đặc biệt đã fix lại đường dẫn của tập tin watermark.mbm trước đây tại C:\Nokia\Screenshot\watermark.mbm và bây giờ sẽ là E:\Images\Hinh_anh2\watermark.mbm.

Đã thống nhất con dấu riêng cho PV các bạn hãy download lại nhé;)

Last edited by a moderator:
Em thấy chữ mặc định OPDA nhìn đẹp dễ sợ. ai có trình độ photoshop làm giúp em cái chữ đẹp như thế nhưng thay vào đó là chữ " GM " đc ko ạ. em rất cám ơn
Posted via Mobile Device

Cho cái chữ nó nằm xéo lên chính giữa chắc đẹp hơn đó Em.:p

Như em đã nói ở trên đây chỉ là con dấu tham khảo thôi anh Thắng à:D

Em thấy chữ mặc định OPDA nhìn đẹp dễ sợ. ai có trình độ photoshop làm giúp em cái chữ đẹp như thế nhưng thay vào đó là chữ " GM " đc ko ạ. em rất cám ơn
Posted via Mobile Device

Riêng các bạn hãy tự thiết kế cho mình nhé. Nếu tâm đắt cảm thấy đẹp thì up chia sẻ nhé:D

Như em đã nói ở trên đây chỉ là con dấu tham khảo thôi anh Thắng à:D
Riêng các bạn hãy tự thiết kế cho mình nhé. Nếu tâm đắt cảm thấy đẹp thì up chia sẻ nhé:D
Posted via Mobile Device sao em tao dc hjnh co dinh dang mbm sau do em doi ten thanh watermark.mbm sau do em ep de. Khj chup anh thj k dc. No pao xin hay thu lai sau la sao vay?

Posted via Mobile Device sao em tao dc hjnh co dinh dang mbm sau do em doi ten thanh watermark.mbm sau do em ep de. Khj chup anh thj k dc. No pao xin hay thu lai sau la sao vay?

Bạn thử chụp ảnh màn hình tại 1 nơi khác xem sao, có 1 số PM ko cho chụp khi chạy nó :) Còn nếu ko được nữa thì xem lại ảnh của bạn :D

Gồm 2 ảnh png 176*208. Gồm 1 ảnh mask 1 ảnh thường. Sau đó đóng gói mbm. Hãy bung mbm của mình mà làm theo nhé

Gồm 2 ảnh png 176*208. Gồm 1 ảnh mask 1 ảnh thường. Sau đó đóng gói mbm. Hãy bung mbm của mình mà làm theo nhé

NTD ơi! ảnh mask là ảnh gì vậy? Và mình phải bung mbm và đóng gói bàng pm nào đây? Cần bạn giúp ngay. Sr vì đt ko thank đc.

Posted via Mobile Device

NTD ơi! ảnh mask là ảnh gì vậy? Và mình phải bung mbm và đóng gói bàng pm nào đây? Cần bạn giúp ngay. Sr vì đt ko thank đc.

Posted via Mobile Device

Mask là ảnh mặt nạ đó bạn, màu trắng. Dung MbmTool để bung và nén.

Mask là ảnh mặt nạ đó bạn, màu trắng. Dung MbmTool để bung và nén.

uhm. biết mask là mặt nạ. Nhưng ko nghĩ nó là màu trằng mà nghĩ là nền trog suốt. Nếu là nền trog suốt thì bó tay rồi vì mình ko có PC. Mình chẳng tạo đc nền trog suốt vởi ID -1.36 Muốn thanks các bác mà ko đc vì onLINE bằng đt SR. . .
Posted via Mobile Device

Ko xong rồi Dũng ơi. Khi instal đến chỗ binda là đơ máy luôn , ko thể tắt đc nguồn , phải tháo pin. Mình bị thế với rất nhiều pm mà Dũng up. Khó hiểu qúa,???
Posted via Mobile Device

uhm. biết mask là mặt nạ. Nhưng ko nghĩ nó là màu trằng mà nghĩ là nền trog suốt. Nếu là nền trog suốt thì bó tay rồi vì mình ko có PC. Mình chẳng tạo đc nền trog suốt vởi ID -1.36 Muốn thanks các bác mà ko đc vì onLINE bằng đt SR. . .
Posted via Mobile Device

ID vẫn tạo được bạn nhé. Đã kiểm tra nó vẫn ổn. Nếu bạn dùng ID do mình việt hoá thì: Chuyển đến mặt nạ==>Chọn kiểu mặt nạ==>Bình thường==>Lưu lại ok nhé

Ko xong rồi Dũng ơi. Khi instal đến chỗ binda là đơ máy luôn , ko thể tắt đc nguồn , phải tháo pin. Mình bị thế với rất nhiều pm mà Dũng up. Khó hiểu qúa,???
Posted via Mobile Device

Điều này mình chưa nghe ai than phiền cả và hầu như những pm sau này mình không kèm exe nữa. Trường hợp này có thể do xung đột ứng dụng khác. Nếu vậy hãy dùng sisboom bung nó ra sau đó chép đúng đường dẫn là ok. Nếu không thì tải những pm mà mình làm giúp 1 số bạn ở đây không kèm exe đâu nhé

Đã tạo Icon mới cho screenshot. Đặc biệt đã fix lại đường dẫn của tập tin watermark.mbm trước đây tại C:\Nokia\Screenshot\watermark.mbm và bây giờ sẽ là E:\Images\Hinh_anh2\watermark.mbm. Tạm thời đặt con dấu PDAVIET.NET chỉ để tham khảo hãy tự thiết kế riêng cho mình nhé!

Đỉnh quá à!!!
Đề nghị ai pro thì làm một con dấu cho anh em PDAVIET xài chung
Yêu cầu sau nè trở đi phải có dấu bản quyền của PDAVIET
Mọi thành viên đều có quyền sáng tạo nhưng nhất định phải có CON DẤU CỦA PDAVIET.NET ^^

Mình cũng cho rằng do đụng pm thôi. Nhưng nó là sự thật đấy. Khi chữ nguyentranDung kéo len là màn hình bỗng dưng phủ một lớp như sương mù rồi ko thể làm gì khác ngoài tháo pin. Cảm ơn Dũng nhiều. Sr mod lần nữa. Hì.
Posted via Mobile Device

Các bạn test thử xem sao nhé (tại mình ko có máy để test, mình chỉ mới thử bằng pm đóng dấu trên PC thôi)

Screenshot v2.91_VI_FIXED with PDAViet's watermark (con dấu như bên S60v3 :D)

Đã test rất tuyệt các bạn hãy dùng chung con dấu cho PV này nhé:D
Anh up lại file đính kèm lên bài 1 để mọi người tiện theo dõi nha. Em đã test và cũng thấy rất Cool !Từ nay có bản quyền hình ảnh cho PDAViet òy!
Posted via Mobile Device

Back