• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SD][APR 02] AmeriCanAndroid AOSP HD2 GB233 CM7

namy2k

Lâu lâu muốn chuyển qua Windows Mobile 6.5 và Windows Phone 7 mà vẫn không thể bỏ Android nên mới mày mò tìm ra bản Rom này chạy khá tốt nên giới thiệu với mọi người

Link gốc : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=957652
Tác giả : AmeriCanAndroid
Rom SD chạy song song WM

04/06/11: Update
-Cập nhật cyanogenmod từ April 2 to April 6
-Cập nhật dữ liệu chỉnh sửa để Rom chạy tốt hơn

OS: Cyanogen CM7 (Gingerbread 2.3.3) 100% HTC-LEO base. Not ported.
BASE: Latest updates to CyanogenMod & Gingerbread 2.3.3 compiled from git. CM7 RC2 progress @cmsrc and eventually @CM7 Changelog WIKI
Kernel: Warrenb213's AmeriCanAndroid Kernel r3.06
(do not try using a nand kernel (zImage). ie: mdj s9.0+ on an sd build, you'll fubar whatever is installed to nand. ie:wm6.5,wp7,nand android)
BOOTSDfromMAGLDR: includes optional rootfs.img that allows to boot build from magldr (!readme! in /sdcard/Android/SDMAGLDR)
SD: no NAND; yet. Currently there are several nand builds available to you. (AmeriCanAndroid will not be offered as a RAM build)
Hosts: audiogalaxy friendly ad-blocking hosts file
DATA: fully functional PPP. (switchable to RMNET - but we do not offer support- SO DONT ASK US)
RTL USERS: rtl support is now included with the build
240LCDdensity: this build is set to 180 lcd density for screen resolution. if you prefer larger icons and fonts, copy the
root folder from /sdcard/android/240buildprop/root<-here to /sdcard/android/root <-here
and reboot.
PARTITIONEDsd & NON: you do NOT have to partition your sdcard to run this build. All you need is a single fat32 partition, however extended features are available to those who sport a partitioned sd card
USER MODIFICATIONS: check post 3 for user modifications such as sense theme and round battery icons.

Cài đặt :
Kiểm tra máy đã có 2.08.HSPL chưa
Nên up những bản Rom Windows Mobile 6.5 của PDAViet đã hỗ trợ tốt cho Android
Format thẻ nhớ theo đinh dạng FAT32
Tải file đính kèm, giải nén, chép Folder \ AmeriCanAndroid \ Android -vào -> \ sdcard \ Android (thư mục gốc thẻ nhớ). Trong thư mục Android, mở file starup.txt ra, sửa "gps_zone=us" thành "gps_zone=vn"
Khởi động vào Windows Mobile, chạy clrcad.exe trước (sẽ không có biểu hiện gì xảy ra) sau đó chạy haret.exe
Mọi việc sẽ diễn ra trong khoảng 5p ( có thể lâu hơn, nên kiên nhẫn đợi ;;) )
Lưu ý :
1/ file data.img mà bản rom này tạo ra là 1G
2/ Mặc định lcd_density của bản này là 180, các bạn có thể thay đổi lại 200 hay 240 tùy theo ý thích (dùng Root Explore)
3/ Bản này đã tích hợp SD CARD FIX FOR READING SPEED, mặc định là 2048 nên chạy khá là mượt
4/ Vào "Spare Parts" uncheck "Compatibility Mode"
5/ Để tắt tình trạng đèn LED sáng hoài, các bạn vào Market download chương trình "LED me know" về sau đó bỏ check phần Compatibility

Các phần đã hoạt động :
Wifi,3G
GPS
Browser với flash chạy tốt
Camera
Tích hợp CyanogenMod setting
USB Mass Storage
Free Ram trên dưới 280M
Vẫn đang test tiếp

Link download bản Update 2/4/2011 : (Dùng cho cả HD2 thường và HD2 T-Mobile) http://www.multiupload.com/JEOONLFEQM /
Link Mediafire : http://www.mediafire.com/?v1it4n12wxp549p

Link download bản Update 6/4/2011
http://www.multiupload.com/GKIXFMCY4S
http://www.mediafire.com/?8gm588e87er516h

Chỉnh sửa cuối:
Pin của bản này thế nào vậy Chủ Thớt?
Bạn thông cảm 2 hôm nay e vọc dữ quá nên chưa test kỹ vụ pin được nhưng nhìn chung test nhiều nhưng pin vẫn rất ổn, máy mát

bác cho em hỏi bác dùng HD2 Tmous hay thường ? và đang dùng ROM WM6.5 j` thế ạ ?

Thường thường các bản gingerbread chạy rất nhanh, pin trâu( theo những gì mà mình đã thử ), nhưng loa rất nhỏ. Nghe nhạc, xem phim, chuông đt... đều như vậy. Với lại không hỗ trợ location. Nếu cải thiện được mấy lỗi này thì gingerbread sẽ là nhất.

Mình thấy chạy bản này vừa nhẹ, vừa nhanh, PIN cũng tạm được (để qua đêm 5 tiếng mất 15%). 3G còn chập chờn 1 tý, nếu khắc phục được thì là ổn!

Thường thường các bản gingerbread chạy rất nhanh, pin trâu( theo những gì mà mình đã thử ), nhưng loa rất nhỏ. Nghe nhạc, xem phim, chuông đt... đều như vậy. Với lại không hỗ trợ location. Nếu cải thiện được mấy lỗi này thì gingerbread sẽ là nhất.
Mình thấy bản này chuông cũng ok lắm, giống các bản NAND mình dùng, vừa đủ nghe, xem film hay chơi game cũng khá to. Hỗ trợ location là sao bạn? Phần GPS mình thấy chạy tốt
Mình thấy chạy bản này vừa nhẹ, vừa nhanh, PIN cũng tạm được (để qua đêm 5 tiếng mất 15%). 3G còn chập chờn 1 tý, nếu khắc phục được thì là ổn!
Bản này chạy rất tít, 3G mình thấy dùng ổn mà, nhanh lẹ, sóng tốt, down Market cũng nhanh, chỉ có điều dòng hơi cao 6-7mA không như NAND 3-4mA

Của mình thỉnh thoảng không truy cập internet được, mặc dù vẫn có biểu tượng chữ H or chữ E.

Của mình thỉnh thoảng không truy cập internet được, mặc dù vẫn có biểu tượng chữ H or chữ E.
Lạ nhỉ, bạn dùng mạng nào. Mình dùng Viettel thì cứ vào phà phà đó chứ. Có thể do mạng?

2/ Mặc định lcd_density của bản này là 180, các bạn có thể thay đổi lại 200 hay 240 tùy theo ý thích (dùng Root Explore)
Bạn có thể hướng dẫn rõ từng bước được không ạ mình làm hoài mà nó vẫ bé xíu
Thanks

Bạn có thể hướng dẫn rõ từng bước được không ạ mình làm hoài mà nó vẫ bé xíu
Thanks

Bạn muốn chỉnh lại độ phân giải lên 240 thì dùng RootEplorer vào /system copy file build.prop ra thẻ nhớ, chỉnh sửa thông số LCD_density=240 rồi copy trở lại, reboot phone là OK.

Bạn muốn chỉnh lại độ phân giải lên 240 thì dùng RootEplorer vào /system copy file build.prop ra thẻ nhớ, chỉnh sửa thông số LCD_density=240 rồi copy trở lại, reboot phone là OK.

Rất cám ơn bạn làm theo hướng dẫn của bạn ok rồi, mình già rồi nên chậm chạp lại còn lẩm cẩm nữa hiiiiiiii thanks bạn lần nữa

Mình thấy bản này chuông cũng ok lắm, giống các bản NAND mình dùng, vừa đủ nghe, xem film hay chơi game cũng khá to. Hỗ trợ location là sao bạn? Phần GPS mình thấy chạy tốt

Bản này chạy rất tít, 3G mình thấy dùng ổn mà, nhanh lẹ, sóng tốt, down Market cũng nhanh, chỉ có điều dòng hơi cao 6-7mA không như NAND 3-4mA

Nếu bạn dùng Desire HD bản của Froyo, bạn vào menu\location , bạn có thể tải bản đồ VN, hay bất kỳ nước nào trong danh sách. Sau khi có bản đồ, bạn có thể tìm đường, dẫn đường...gần tương tự như vietmap (vì HTC nó mua lại bản đồ VN của vietmap-mình nghe nói thế). Còn các bản rom bánh gừng mình tìm hoài không thấy ứng dụng này.

cũng lạ nhỉ, hôm qua mình dùng bình thường. nhưng hôm nay thì ko vào internet được, mặc dù máy đã kết nối vào wifi hoăc đã kết nối 3g. mình thấy cũng có 1 bạn bị như vậy. có mem nào biết cách khắc phục ko vậy.

Tôi cũng thích dùng Rom gingerbread này nhưng có vẻ không ổn định lắm. VD:
- Bị hiện tường đèn led khởi động xong là xanh liên tục, muốn hết cắm dây sạc vào rồi rút ra thì hết.
- Một số ứng dụng cài vào không chạy báo stop không mong muốn, phải amount rồi cài lại ứng dụng, sau đó unmount lại, nhưng có khi vẫn bị stop lại.
- Hay bị hiện tượng tự động khởi động lại, nhiều khi thò tay vào thấy nóng ran đt, mở ra thì đang ở chế độ MAGLDR.
- Share wifi hơi kém
- Bản này push mail mãi không được (không biết là do cái gì).

Xin hỏi anh/em trong diễn đàn có bị hiện tượng như vậy không, và cách khắc phục như thế nào. Xin cảm ơn.

Tôi cũng thích dùng Rom gingerbread này nhưng có vẻ không ổn định lắm. VD:
- Bị hiện tường đèn led khởi động xong là xanh liên tục, muốn hết cắm dây sạc vào rồi rút ra thì hết.
- Một số ứng dụng cài vào không chạy báo stop không mong muốn, phải amount rồi cài lại ứng dụng, sau đó unmount lại, nhưng có khi vẫn bị stop lại.
- Hay bị hiện tượng tự động khởi động lại, nhiều khi thò tay vào thấy nóng ran đt, mở ra thì đang ở chế độ MAGLDR.
- Share wifi hơi kém
- Bản này push mail mãi không được (không biết là do cái gì).

Xin hỏi anh/em trong diễn đàn có bị hiện tượng như vậy không, và cách khắc phục như thế nào. Xin cảm ơn.
Den LED mình đã hướng dẫn, dùng chương trình LED me know để tắt đi nha
Phiên bản Ginger thì phải cài phần mềm vào bộ nhớ máy nên bạn vào App Manager xem nó có nằm trên thẻ không thì di chuyển nó vào máy để không bị FC
Mình chưa bị reset lại bao giờ
Wifi và 3G dùng tốt, chưa có tình trạng không dùng được, nếu 3G có tình trạng không dùng được bạn vào APN để tạo 1 user mới cho mạng của bạn (mặc dù cái củ vẫn đúng) rồi chuyển qua xem
Bạn dùng mail nào? Gmail hay mail cơ bản của máy? Mình chỉ dùng Gmail nên vẫn dùng tốt chưa thử mail khác

Back