• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SHAPE.Services.RDM.Plus.v3.8.1 điều khiển máy tính bằng s60v3

ppochieu

Chức Năng: Giúp bạn có thể điều khiển máy tính thông qua các dòng điện thoại khác có kết nối internet ( EDGE, 3G, wifi )

Hướng Dẫn cài đặt: Để sử dụng được phần mềm này bạn cần phải cài 2 ứng dụng ( 1 là RDM+ Desktop sẽ cài trên máy tính, 2 là RDM+ cài trên ĐT) . Hai bản cài đặt này bạn có thể download ở file đính kém bên dưới Hoặc ngay tại Site chủ của hãng

a/Cài Đặt RDM+ Trên Máy Tính:

Điền tên, email của bạn vào các dòng mà RDM+ yêu cầu.

Tiếp tục tạo Account nào, Bạn chú ý phải nhớ password và tên account đã đánh vào dòng 2 - 3.

sau khi cài đặt và tạo acc xong sẽ có cái bảng này:

bạn cần phải ghi lại cái : Your computer number( trên kia là số của máy tui đó mỗi máy 1 số khác nhau đó)
để sau tạo kết nối giưa ĐT và máy tính

Vậy là đã xong phần cài đặt trên máy tính tiếp theo là trên ĐT

b/Cài đặt RDM+ trên ĐT

giải nén file đính kèm dưới ra sẽ có 1 file jar bạn cài cái này vào ĐT
sau khi cài đặt xong vào phần mềm có giao diện:

(cái My Computer là của em add vào đó chứ mới cài chỉ có cái dòng Demo thôi)

các bạn chọn "option" sau đó chọn "New Address"
sẽ hiện lên cái bảng sau :

Trong đó
computer number : số máy tính bạn vừa ghi lại trên máy tính
Account name và password: bạn vừa tạo trên máy tính lúc trước
Description: ghi gì cũng đc ví dụ như computer hoặc máy tính ...
ở dưới có mấy ô là save pasword: chắc ai cũng hiểu
auto connect: tự động kết nối
Start with file manager: là khi vừa connect xong thì vào chia sẻ dữ liệu luôn( nói dễ hiểu là kiểu vào luôn My Computer )
sau khi tùy chỉnh xong rồi các bạn chọn "save"
sau đó thì bắt đầu điều khiển máy tính từ chiếc s60v3 thôi :D

màn hình desktop của em trên E63

có thể vào cả Mozilla Firefox và vào các trang web tùy ý :D

cái này có cả chức năng zoom in nên muốn làm gì cũng dc

các chức năng khác như cách kick chuột trái phải double click
hoặc Task manager thậm chí nghe nhạc xem phim đều đc:))
cái này ko những điều khiển mà còn có thể tải file từ máy tính qua ĐT và còn nhiều chức năng khác...

xin lỗi vì file năng 4MB nên ko up đc lên nên tui sẽ up file link medifire lên còn ai muốn host khác thì bảo tui để tui up sang host khác
Mã:
http://www.4shared.com/file/zsn4xC4a/ISO-8859-1__SHAPEServicesRDMPl.html
http://www.mediafire.com/?5xwdreomfkyndif

Chỉnh sửa cuối:
phần mềm đã *** rồi nên yên tâm đi
cài vào máy ĐT là thấy ngay mà :)

bên trên thì nói dành cho s60v3 , bên dưới thì đk bằng Blackberry , Blackberry có con nào là s60v3 à ?

Thật ra nó là file java mà cài vào ĐT naò chả đc
Yên tâm đi ảnh trên mình up từ con E63 của mình đã test
Hơi chậm một chút nên khuyến cáo các bạn dùng 3G hoặc wifi nếu ko nó hơi lag đấy

uhm test thử rồi cho mình ý kiến nhé
nếu mà muốn nhanh thì các bạn cần phải vào setup chỉnh lại hình ảnh sẽ bị giảm chất lượng nhưng tốc độ sẽ nhanh hơn

Đã test trên e72, tuy hơi chậm nhưng tiện dụng, nằm trên giường nghe nhạc hay làm gì đó ko phải đứng lên ngồi xuống, hehe, tha hồ mà làm biếng.

Cái này vui phết nếu mình điều khiển máy tính bật nhạc thì loa máy tính sẽ phát nhạc
Nếu cài cái này vào máy người khác thì tha hồ mà quậy phá luôn tất nhiên ko khuyến cáo mọi người làm thế :))

share link mediafỉe hoặc vietup,4shared giùm mình với bạn ơi. Mình onl bằng dt.hi

share link mediafỉe hoặc vietup,4shared giùm mình với bạn ơi. Mình onl bằng dt.hi

link 4shared của bạn đây
Mã:
http://www.4shared.com/file/zsn4xC4a/ISO-8859-1__SHAPEServicesRDMPl.html

bạn cho Mình hỏi, dùng phần mềm này thì máy tính có cần kết nối internet không? Mình thấy phần mềm này rất tiện lợi nhưng nó tiềm ẩn nguy cơ bị ăn cắp dữ liệu từ máy tính lắm, vì nếu phải thông qua sever của hãng phát hành phần mềm thì họ cũng có thể điều khiển được máy tính của mình mà.

bạn cho Mình hỏi, dùng phần mềm này thì máy tính có cần kết nối internet không? Mình thấy phần mềm này rất tiện lợi nhưng nó tiềm ẩn nguy cơ bị ăn cắp dữ liệu từ máy tính lắm, vì nếu phải thông qua sever của hãng phát hành phần mềm thì họ cũng có thể điều khiển được máy tính của mình mà.

nếu không kết nối internet thì làm sao mà khiển hả bạn
(pm này là để điều khiển máy tính từ xa mà, mà không có net thì bó chi)
Nếu sợ thì khi kết nối xong bạn offline là dc mà

nếu bạn sợ thì khi nào bạn dùng thì kick chuột trái vào biểu tượng RDM+ trên máy tính chọn status ->online
ko dùng nữa thì status-> offline
Shape là một hãng có tên tuổi mà nó bán phần mềm để kiếm tiền mà mà còn ăn cắp dữ liệu thì ai dùng nữa nên yên tâm đi :))
chậc 28 tải 3 thank :(

hay, mình đã cài thử và xài tốt, điều khiển laptop dưới nhà ổn định, lấy file ra cũng dễ dàng, thao tác trên laptop xảy ra nhanh, nhưng trên E63 hiện thị chậm hơn 8 giây , dù đang dùng wifi, nhưng vậy là quá tốt rồi.
Đã Thanks!

Nếu mà bạn muốn nhanh thì tắt hình config trên máy tính hide wallpapper khi kết nối còn trên ĐT thì vào setup
vào mục desktop palatte
Chỉnh cái bên dưới sang ô Quick là đc

Nhà mình không có Wifi dùng 3g nó trừ tiền kinh khủng mới nghịch tí đã dùng hết 10 mb dung lượng . Có cách nào giảm dung lượng tải về càng ít càng tốt không

Cái file manager của cái này có cả chức năng download lẫn upload nghĩa là tải file 2 chiều từ máy tính qua DT và ngược lại
Còn về vấn đề dung lượng thì bạn vào setup trong ĐT chỉnh cấu hình thấp xuống nhé và vào desktop palette
Chỉnh cái thứ 2 thành quick
làm thế sẽ giảm dung lượng và tất nhiên giảm chất lượng hình ảnh đôi chút

cái này khi mình di chuột thì có hiện màn hình trên đt k bác, đang sài Salling Clicker nên cũng nhác cài

Back