• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Share internet của máy tính cho HD2

smth2hope

Lần trước tìm không thấy, giờ dùng bản desire HD có tính năng này. Mình dùng được nên post cho những ai quan tâm:
1. Cài HTC sync:
http://www.htc.com/www/SupportDownload.aspx?p_id=312&cat=3&dl_id=1058
2. Reset máy tính.
3. Cắm HD2 vào máy tính, chọn sync.
4. Sau khi HTC sync trên máy tính nhận được điện thoại, chọn sync trên điện thoại.
5. Sau khi sync xong chuyển sang internet pass-through. Nếu vẫn chưa dùng được thì boot lại máy tính rồi chọn lại.

Lần trước tìm không thấy, giờ dùng bản desire HD có tính năng này. Mình dùng được nên post cho những ai quan tâm:
1. Cài HTC sync:
http://www.htc.com/www/SupportDownload.aspx?p_id=312&cat=3&dl_id=1058
2. Reset máy tính.
3. Cắm HD2 vào máy tính, chọn sync.
4. Sau khi HTC sync trên máy tính nhận được điện thoại, chọn sync trên điện thoại.
5. Sau khi sync xong chuyển sang internet pass-through. Nếu vẫn chưa dùng được thì boot lại máy tính rồi chọn lại.
Bạn ơi bước thứ 5 là gì hả bạn? Bạn có thể giải thích cụ thể hơn không? Dùng bản Android MCCM 4.0 có tính năng này không?Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này mà chưa giải quyết được.
Cảm ơn bạn trước nha!

Một vài game khi cần down data kêu ko có kết nối wi-fi. Nhưng với cách kết nối này nhấn NO là nó tự download tiếp.
Một số game khác thì ko đc buộc phải có wifi. VD: GT Racing Acardemy, Hero of Sparta

Đóa là những bản có tích hợp thêm phần này, vậy những bản không có thì có thể cài thêm không các bác nhỉ?

Các bạn dụng Connectify (dùng lap làm trạm phát wifi) kết nối nằm trên giường ôm HD2 làm cho nó tiện (kết nối dây nhợ lòng vòng quá)

Các bạn dụng Connectify (dùng lap làm trạm phát wifi) kết nối nằm trên giường ôm HD2 làm cho nó tiện (kết nối dây nhợ lòng vòng quá)
Phần mềm này chỉ hỗ trợ một số card wireless thôi, đa số card intel thì ko hỗ trợ. xui xẻo, tui lại xài lap card intel, lúc đầu ko biết tải từ version cũ đến mới nhất mà ko share được kiểu access point, toàn adhoc wep.
P/S Một số NAND Android hỗ trợ nhận adhoc tôt ví dụ bản của JDMS 1.6.2.

Connectify chỉ dùng được trên Window 7 thôi mà. Còn trên XP3 với Android MCCM thì sao!? :"O

mình đã internet pass-through rồi mà không được điên quá reset nhiều rồi mà chỉ sync được chứ không vào mạng được có ai biết cách không máy hết tiền không update thời tiết được toàn phải ra nạp để update thời tiết hix

Back